• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách khắc phục lỗi màn hình của 5230,5800

linlinki

Mình đang dùng em 5230, sau 1 thời gian thì em nó giở chứng bệnh nhoè màn hình không thể nhìn thấy, không rõ là do nguyên nhân nào mà em nó như thế, search trên mạng thì thấy bảo do rơi hoặc va chạm mạnh, theo mình thì còn 1 nguyên nhân nữa đó là khi ta up fw do 1 số most cung cấp trên mạng không tương thích với máy nên xảy ra xung đột với máy nên xảy ra hiện tượng này. Khi đem máy ra tiệm hỏi thì chủ tiệm nào cũng khuyên thay màn hình cảm ứng mới,mà thay thì tốn kém qúa,

mới đây mình đã tìm được cách khắc phục hiện tượng trên và rất muốn chia sẻ cùng các bạn cùng cảnh ngộ bị hiê.n tượng như mình.
Cách xử lí như sau: khi máy bị hiện tượng như vậy các bạn để máy ở nơi phát ra nhiệt (quạt gió cuả laptop, ánh sáng mặt trời, hay kẹp vào cơ thể bạn....vv) 1 lúc khi màn hình hơi ấm lên là được. Do màn hình cảm ứng là màn hình tinh thể lỏng cho nên khi làm như màn hình sẽ trở lại như cũ.
Đây là cách chữa tạm thời thôi nha, chúc các bạn thành công. Mình sẽ up thêm clip cho các bạn dễ hiểu hơn, mình đang tìm cách khắc phục vĩnh viễn! Rất vui khi các bạn đã quan tâm đến chủ đề này!

Dragon459

Manager
wow ko bít có thật ko cụng ko bít nó cải thiện dc nhìn ngoài trời ko
theo m thì khả năng nhìn ngoài trời phụ thuộc nhiều vào khả năng cảm biến ánh sáng,cảm biến ánh sáng tốt thì khi ra ngoài trời sẽ tự động tăng độ sáng thích hợp để cho người dùng có thể nhìn rõ nhất có thể

gautrucvidai

mình cũng bị hiện tượng này nè. mới bị thui, ức chế quá, và mình cũng công nhận là cách của bạn đúng vì mình cũng đã phát hiện ra như thế. nhìu lúc chỉ mún quăng cái máy vô tường

thinh994

Mình cũng bị tình trạng như hình dưới , ra Thợ họ bảo do xung đột CFW làm xóa mất file màn hình .

hominhtan55

Bạn thử cách này xem [video=youtube;LJv0R6awSlo]http://www.youtube.com/watch?v=LJv0R6awSlo&feature=player_embedded[/video]

movado_38

Mình cũng bị tình trạng như hình dưới , ra Thợ họ bảo do xung đột CFW làm xóa mất file màn hình .

đây là màn hình tàu khựa.chỉ xài cho v40 trở xuống nhé
thay màn hình zin nó có giá là 330k ở cựa hàng phụ kiện
màn hình tàu thì rẻ hơn 30k tức la 300k

tiendaothp

mình cũng bị hiện tượng này nè. mới bị thui, ức chế quá, và mình cũng công nhận là cách của bạn đúng vì mình cũng đã phát hiện ra như thế. nhìu lúc chỉ mún quăng cái máy vô tường
Mình cũng bị như bạn! Thấy trên mạng có cách khắc phục bằng cách chèn nam châm vĩnh cữu vào. Nghe nói cách này cũng không hết hoàn toàn, và lâu dài không biết có ảnh hưởng gì tới main và các phần khác không, có Pro nào biết giúp đỡ với. Mình thấy trường hợp này có nhiều người bị lắm!

ruby10

cắt nam châm trong head fone ra để tạm vào thôi. chưa có cách triệt để.

kitafung

Lỗi này hình như mấy máy đời đầu mới bị, máy mình mua tháng 9 năm 2009 dùng tới giờ không bị lỗi này mặc dù mình dùng hơi bị thô bạo với em nó. Hic mình có thoi quen xấu từ thời dùng máy cùi là quăng lung tung chứ ko nâng niu gì cả. :<

ruby10

Mình đang dùng em 5230, sau 1 thời gian thì em nó giở chứng bệnh nhoè màn hình không thể nhìn thấy, không rõ là do nguyên nhân nào mà em nó như thế, search trên mạng thì thấy bảo do rơi hoặc va chạm mạnh, theo mình thì còn 1 nguyên nhân nữa đó là khi ta up fw do 1 số most cung cấp trên mạng không tương thích với máy nên xảy ra xung đột với máy nên xảy ra hiện tượng này. Khi đem máy ra tiệm hỏi thì chủ tiệm nào cũng khuyên thay màn hình cảm ứng mới,mà thay thì tốn kém qúa,

mới đây mình đã tìm được cách khắc phục hiện tượng trên và rất muốn chia sẻ cùng các bạn cùng cảnh ngộ bị hiê.n tượng như mình.
Cách xử lí như sau: khi máy bị hiện tượng như vậy các bạn để máy ở nơi phát ra nhiệt (quạt gió cuả laptop, ánh sáng mặt trời, hay kẹp vào cơ thể bạn....vv) 1 lúc khi màn hình hơi ấm lên là được. Do màn hình cảm ứng là màn hình tinh thể lỏng cho nên khi làm như màn hình sẽ trở lại như cũ.
Đây là cách chữa tạm thời thôi nha, chúc các bạn thành công. Mình sẽ up thêm clip cho các bạn dễ hiểu hơn, mình đang tìm cách khắc phục vĩnh viễn! Rất vui khi các bạn đã quan tâm đến chủ đề này!
1 cách khác, chạy nhiều ứg dụng hoặc bỏ vào túi 1 thời gian là bt :D

long_kk

mình đang dùng 5800 cũng bị như vậy từ khá lâu rùi. Lúc nào cũng phải đút túi quần để cho nó ấm. Ko thì lại phải cho vào chăn ủ. Nhiều lúc có ng gọi mà ko biết là ai.

vanhung_1990

máy mình thì lần trước có bị đen màn hình và phải gạt cái mở khóa vài lần mới lên được nhưng sau khi dùng về bản fw cũ của nó thì mọi chuyện lại bình thường.mình dùng máy hại lắm,tháo ra tháo vào liên tục :D,máy rơi bung bét ra mà bgio vẫn trâu bò như không. mình dùng 5800 nhé.

tiendaothp

Mình đã tháo máy ra và cho thêm vào 1 cục nam châm lấy từ tai phone. Kết cũng tạm chấp nhận được nhưng không hết hoàn toàn. Đôi lúc bấm phím menu để trược mở khóa màn hình không lên, chỉ sáng đèn phím menu, lúc mở khóa bằng nút gạt thì 3 đèn phím cứng sáng nhưng màn hình không lên, gạt lần nữa thì tắt hết đèn (mình nghĩ lúc này là khóa máy), gạt lần nữa màn hình lên bình thường...

bbmiss_9x

bạn mở máy thêm lần nữa đi, xem có bị hở mạch, hay lúc tháo lắp có đụng mạnh gì ko.
máy mình cũng bị, lần đầu mở ra bỏ nam châm vào ok, dùng 1 tuần thì bị nhòe màng hình lại, sau đó mình tháo ra thêm lần nữa, và căn chỉnh cục nam châm chuẩn vị trí hơn thì đến bây giờ máy hoàn toàn tốt, ko bị 1 lỗi nào cả :D

tranconghd89

bạn mở máy thêm lần nữa đi, xem có bị hở mạch, hay lúc tháo lắp có đụng mạnh gì ko.
máy mình cũng bị, lần đầu mở ra bỏ nam châm vào ok, dùng 1 tuần thì bị nhòe màng hình lại, sau đó mình tháo ra thêm lần nữa, và căn chỉnh cục nam châm chuẩn vị trí hơn thì đến bây giờ máy hoàn toàn tốt, ko bị 1 lỗi nào cả :D
cai lỗi này thay màn hình là ok hết. dùng nam châm chỉ là giải pháp tạm thời thui

bbmiss_9x

cai lỗi này thay màn hình là ok hết. dùng nam châm chỉ là giải pháp tạm thời thui
biết là thế, nhưng với cái giá 1 màng hình 5k8 với cục nam châm tai fone thì mình thấy cục nam châm kun hơn :D

wimax16vnn

biết là thế, nhưng với cái giá 1 màng hình 5k8 với cục nam châm tai fone thì mình thấy cục nam châm kun hơn :D

ở đâu thế , nhờ làm giúp con 5230 của mình dc ko? ko có dụng cụ nên bó tay ko tháo máy dc

bbmiss_9x

ở đâu thế , nhờ làm giúp con 5230 của mình dc ko? ko có dụng cụ nên bó tay ko tháo máy dc
tớ ở Huế cơ :D ở hcm nhiều pro lắm mà! dụng cụ thì tầm 30k đã có 1 bộ mở đt được rùi, lên google tìm thêm clip tháo máy và cách khắc phục nữa là làm thôi. ko khó đâu bạn ^^