• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách nâng cấp lên Firmware 2.1 Custom

Nâng cấp lên FW 2.1 với bản Custome đã được Build!!!

Bước 1: Các bạn Restore iP của mình về FW gốc 2.0.x bất kỳ nhé.

Bước 2: Dùng quickpwnRC3 để Unlock và Jailbreak cho iP của bạn.

Bước 3: Sau khi máy của bạn reboot, bạn bật iTunes lên, iP của bạn sẽ hiện ra trên màn hình chính, lúc này có 2 sự lựa chọn. Hoặc là Set a New iP, hoặc là Backup. Bạn chọn cái New iP nhé.

Bước 4: Sau khi set xong bước trên, bạn sẽ vào iP như thông thường, lúc này tuyệt đối ko đc cài bất kỳ 1 apps nào nhé. Bạn bấm shift + restore (Nhớ là không cần phải đưa về Restore Mode làm gì nhé, cứ làm như hướng dẫn thôi), sau đó chọn FW 2.1 mà a Sơn đã Build, các bạn có thể down ở link này => http://vietfta.com/ip-apps/iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_2G_Restore.ipsw và tham khảo thêm ở Link này => http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348&page=106

Bước 5:
Giờ ngồi đợi khoảng 8-10p, sau khi xong, máy bạn sẽ Reboot và báo hiệu tình trạng máy (cái này giành cho 2G nhá, vì a Sơn chưa up lên FW 2.1 cho 3G ) là đã được Unlock, bạn mở màn hình Springboard ra thì đã có sẵn 3 trang rồi, BoosPrefs và SSh đã được cài sẵn, Five dock icon cũng thế. Các phần mềm còn lại sau khi bạn Update to Cydia và Installer thì cài ngon lành.

Chúc vui!
Nguồn từ tinhte!​

Last edited by a moderator:

vtp9x

Đây là 5 bước cơ bản để lên FW2.1 mà bạn zizivn chia sẻ:​

Bước 1: Các bạn restore iP của mình về fw gốc 2.0.x bất kỳ nhé.

Bước 2: Dùng quickpwnRC3 để unlock v jb cho iP của bạn.

Bước 3: Sau khi máy của bạn reboot, bạn bật iTunes lên, iP của bạn sẽ hiện ra trên màn hình chính, lúc này có 2 sự lựa chọn. Hoặc là set a new iP, hoặc là backup. Bạn chọn cái new iP nhé.

Bước 4: Sau khi set xong bước trên, bạn sẽ vào iP như thông thường, lúc này tuyệt đối ko đc cài bất kỳ 1 apps nào nhé. Bạn bấm shift + restore (nhớ là ko cần phải đưa về restore mode làm j nhé, cứ làm như hướng dẫn thôi), sau đó chọn cfw 2.1 mà a Sơn đã build, các bạn có thể down ở link này :
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348&page=106

Bước 5: Bạn ngồi đợi khoảng 8-10p, sau khi xong, máy bạn sẽ reboot v báo hiệu tình trạng máy (cái này giành cho 2G nhá, vì a Sơn chưa up lên cfw 2.1 cho 3G ) là đã đc unlock, bạn mở màn hình springboard ra thì đã có sẵn 3 trang rồi, BoosPrefs v SSh đã đc cài sẵn, five dock icon cũng thế. Các phần mềm còn lại sau khi bạn update to Cydia v Installer thì cài ngon lành."

Chúc vui!

Edit lại link :http://vietfta.com/ip-apps/iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_2G_Restore.ipsw

Đã Edit bài viết của chủ Topic rồi! Bài này xóa hay để cũng không sao!:)

Last edited by a moderator:
hic, đâu cần phức tạp vậy đâu, nếu bạn đang dùng Firmware 2.1 hay 2.0 thì cứ restore thôi, bản Firmware Custom nay đã unlock và JB rồi mà.

vtp9x

hic, đâu cần phức tạp vậy đâu, nếu bạn đang dùng Firmware 2.1 hay 2.0 thì cứ restore thôi, bản Firmware Custom nay đã unlock và JB rồi mà.

mình thấy bạn copy link không đúng ( còn dấu ...:D) và không có ghi chú hay thao tác gì hết nên chỉ ghi lại nguyên văn cho bài viết của bạn sinh động thêm thôi :). Đó là 5 bước cơ bản tuy nhiên mỗi người làm mỗi khác. Nhưng mình nghỉ nên tham khảo kỹ bài viết để tránh trường hợp xảy ra lỗi khi restore. hiện tại vẫn chưa test nên không thể nói gì thêm :(

XuanTruong

Super V.I.P
Nói chung vẫn là bẻ khóa nên khi làm thì muôn hình muôn vẻ! Kiểu như đi TP.HCM bằng nhiều con đường ấy mà (5 cánh quân tiến về giải phóng Sài Gòn)!:))

Đi bằng cách này là đơn giản nhất rồi, tuy rằng Soft có người thích có người không thích, nhưng cái vụ đó có thể remove đi cơ mà. Với bản Custom này thì chỉ cần Sync----> Restore, không cần unlock, không cần JB, đã có Cydia, Installer, and more. Mình đã thành công, đang test típ

XuanTruong

Super V.I.P
Đi bằng cách này là đơn giản nhất rồi, tuy rằng Soft có người thích có người không thích, nhưng cái vụ đó có thể remove đi cơ mà. Với bản Custom này thì chỉ cần Sync----> Restore, không cần unlock, không cần JB, đã có Cydia, Installer, and more. Mình đã thành công, đang test típ

Thì từ "Custom" đã nói lên điều đó:), nhưng cũng muốn làm nhiều bản FW và nhiều cách cho biết!:D

TaQuangDuc

thực sự thì mình cũng bắt đầu không cảm thấy hứng thú với các firmware mới của iPhone, càng ngày càng chậm, càng ngày càng treo nhiều hơn.
Không biết các bạn dùng 2.1 có cảm nhận gì chứ đó là các cảm nhận rất thật của mình.
Firmware custom có cái mạnh riêng của nó là Restore nhanh, đơn giản, không phải mất công tìm và fix lỗi cơ bản, nhưng nó cũng có nhiều yếu điểm mà cái quan trọng nhất là tính tùy biến ban đầu, ví dụ bạn không cần cái storage đến 1GB chẳng hạn, ví dụ bạn không thích dùng Installer nữa, hay còn nhiều thứ khác bạn không muốn nhưng nó vẫn phải có vì là bản custom cơ mà, thế là lại fix, lại remove, nghe có vẻ giống như đang up bản 2.1 xịn rồi tự mình unlock và fix lỗi nữa rồi!
1 vài suy nghĩ thôi!

dienht

Active Member
Mình cũng đã lên FW 2.1 này xong rồi và có một vài cảm nhận sau
- máy chạy rất nhanh (so với 2.0.2) và ổn định
- Wifi chạy tốt
- chưa thấy bị treo máy lần nào, ít nhất cho đến thời điểm hiện tại
- tất cả các game và App thuốc đều chạy tốt
mới test được nhiêu đó thôi.

XuanTruong

Super V.I.P
thực sự thì mình cũng bắt đầu không cảm thấy hứng thú với các firmware mới của iPhone, càng ngày càng chậm, càng ngày càng treo nhiều hơn.
Không biết các bạn dùng 2.1 có cảm nhận gì chứ đó là các cảm nhận rất thật của mình.
Firmware custom có cái mạnh riêng của nó là Restore nhanh, đơn giản, không phải mất công tìm và fix lỗi cơ bản, nhưng nó cũng có nhiều yếu điểm mà cái quan trọng nhất là tính tùy biến ban đầu, ví dụ bạn không cần cái storage đến 1GB chẳng hạn, ví dụ bạn không thích dùng Installer nữa, hay còn nhiều thứ khác bạn không muốn nhưng nó vẫn phải có vì là bản custom cơ mà, thế là lại fix, lại remove, nghe có vẻ giống như đang up bản 2.1 xịn rồi tự mình unlock và fix lỗi nữa rồi!
1 vài suy nghĩ thôi!

Chắc do Update nên nó vậy, Restore rồi Unlock chắc tình hình sẽ khá hơn!:)

ong8ba9

Mã:
túm lại là up lên okie phải ko, minhngoc23101982? Chỉ cần cắm iPhone vào PC, đưa về DFU, Shift+restore -->OK hén/CODE]

XuanTruong

Super V.I.P
Đã Edit bài viết đầu và treo Topic đồng thời đưa chú ý để mọi Người dễ thấy!:)

hic, không hỉu sao mấy bác Mod thích phức tạp quá. Nếu các bạn không phiền vì đây là bản Custom(không có những cái bạn cần, thừa những cái bạn chưa cần) thì đây là 1 bản Firmware tốt. Dùng 2 ngày nay mượt như lụa, dễ chịu như uống cốc Trung nguyên số 8. Đã khoái chưa, nếu khoái rồi thì làm theo 4 bước sau( nếu ở 2.x.x, còn ở 1.1.4 thì tốt nhất là bạn nên up lên 2.0.x trước và không cần unlock hay JB đâu):
1: Cài iTune 8
2: kết nối IP vào, Shift Restore ---> Firmware Custom----> ngồi đợi 6-9 phút.
3: khi IP restore xong, cài những gì bạn cần, bỏ đi những gì bạn muốn
4: Thưởng thức thành quả.
@ Chú ý: không cần cài thêm những phần sửa lỗi của Handheld nữa đâu. Bản này mình thấy đã sửa ngon rồi. Chỉ có vụ cài 1 số soft vẫn phải set 755, nếu gặp lỗi cannot open thì bạn cài 1 soft free nào đó của istore là ổn(vụ này có nói nhìu rồi).
Chúc vui

Đó là vụ của 2G, bây giờ xin giới thiệu giúp bên Tinh tế lun bản Custom cho phiên bản 3G World, riêng cái vụ này thì mình chỉ giới thiệu vậy thôi chứ không dám mở thêm 1 bài mới, cũng chẳng có điều kiện để Test nữa (hi vọng sẽ có 1 con 3G trong time sớm nhất), theo nguồn tin của bên Tinh tế thì bản cho 3G này cũng đã test tốt. Đây là link down:
http://vietfta.com/ip-apps/iPhone1,2...d_Restore.ipsw
Bạn có thẻ tham khảo tại :
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=88348
Chúc vui.........

XuanTruong

Super V.I.P
hic, không hỉu sao mấy bác Mod thích phức tạp quá. Nếu các bạn không phiền vì đây là bản Custom(không có những cái bạn cần, thừa những cái bạn chưa cần) thì đây là 1 bản Firmware tốt.

Chỉ Edit Font chữ thui còn "Câu và từ" là lấy của chính tác giả bên tinhte đấy, đồng thời "Trích nguồn"!b-)

AnhTu

Super V.I.P
hic, Mod nghĩ hơi quá rồi, tui thấy hay thì post lên thôi, nghĩ nhiều lam gì thế.
Chẳng sao cả bạn à, tinhte hay PV cũng như nhau thôi, nếu ai có thắc mắc thì mình sẽ giải thích, vậy nhé :)

longgiang81

Super V.I.P
Chưa thấy có bác nào làm 1 bản cho 3G nhỉ :D WINPWN cũng chỉ thông báo là sẽ có update cho bản 3.0 thôi chứ cũng chưa thấy động tĩnh gì cả, sốt ruột quá :mad:)

thì 3G World thì có rồi đó, chứ 3G Lock thì chắc cũng còn lâu. Ít nhất là cũng phải khi nào có WINPWN 3.0

Heineken78vn

alo em down FW 2.1 trên về nó ra file.zip làm sao cho ra file.ipsw vậy?Anh nào biết xin chỉ dùm.Em giải nén nó không ra.Và cho e hỏi FW 2.1 ở trên là 190M đúng không?Thank!!