• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÁCH THAY ĐỔI LOGO MẠNG CHO IOS 4.3.2

HTC_VUTHANH

Moderator
Đầu tiên dow logo mạng:
VNMobifone
nha(tương tự cho các mạng khác)
http://www.mediafire.com/?uc3nmijima7trj6

CommCenter Patch 4.3.2.deb

http://www.mediafire.com/?e8l3b72618p26w1

cách làm rất đơn giản và dễ hơn các fw trước nhiều:

Các bạn giải nén file Logo mạng và chép tất cả các file vừa giải nén vào đường dẫn:
/System/Library/Carrier Bundles/iPhone/
Cài file CommCenter Patch 4.3.2.deb za

Dùng iphone folder hay i-funbox ....để chép vào
nha

sau đó reboot lại iphone và hưởng thụ thành quả nha

vài hình ảnh:

PS:cũng đã làm trong suốt đc đồng hồ và trượt mở khóa(hình trên)

Chỉnh sửa cuối:

trocdau

Cho mình hỏi. Sao mình giải nén và chép hết các file trong folder "Mobifone_vn.bundle" vào iphone theo đúng đường dẫn bạn vuthanh chỉ nhưng reboot xong kg thấy logo mạng đó hiện lên vậy. Nó vẫn chỉ là logo cũ "VN MOBIFONE" chữ trắng thôi ah. Máy mình 3GS FW 4.3.2

DaiNhi

Các bạn giải nén file Logo mạng và chép tất cả các file vừa giải nén vào đường dẫn:
"System\Library\Carrier Bundles\iPhone\Unknown.bundle

sau đó reboot lại iphone và hưởng thụ thành quả nha

Cho mình hỏi. Sao mình giải nén và chép hết các file trong folder "Mobifone_vn.bundle" vào iphone theo đúng đường dẫn bạn vuthanh chỉ nhưng reboot xong kg thấy logo mạng đó hiện lên vậy. Nó vẫn chỉ là logo cũ "VN MOBIFONE" chữ trắng thôi ah. Máy mình 3GS FW 4.3.2

Mình cũng bị như vậy, bạn hướng dẫn kỹ tý giúp

3RuaDongNai

Mình copy hết 6 thư mục (gồm 45201 45202 45204 Mobifone_vn.bundle Viettel_vn.bundle VinaPhone_vn.bundle) vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone/
tự nhiên nó hiện ra, chẳng cần reboot, mình 3gs v4.3.2

trocdau

Mình giải nén xong chép các file ở trong thư mục "Mobifone_vn.bundle" vào đường dẫn "System\Library\Carrier Bundles\iPhone\Unknown.bundle" xong reboot nhưng kg thấy hiện ra. Giờ mỗi lần mình cắm iphone vào thì itunes báo thế này "itunes could not check for an update to the carrier settings for your iphone. An unknown error occurred (1613)". Giờ mình phải làm sao đây? Bạn nào có file gốc của carrier kg làm ơn cho mình xin lại với. 3GS FWC 4.3.1. Thanks

rgx120

thế mình mún đổi thành tên của mình rùi làm cho nó có màu thì làm sao thế

phuonghoan3009

Bác vuthanh làm ơn giúp mình với.
Mình giải nén xong chép các file ở trong thư mục "Mobifone_vn.bundle" vào đường dẫn "System\Library\Carrier Bundles\iPhone\Unknown.bundle" xong reboot nhưng kg thấy hiện ra. Giờ mỗi lần mình cắm iphone vào thì itunes báo thế này "itunes could not check for an update to the carrier settings for your iphone. An unknown error occurred (1613)"
Bác chỉ cách khắc phục với bị lỗi này xong em ko dùng đc 3G nữa luôn!

HTC_VUTHANH

Moderator
Bác vuthanh làm ơn giúp mình với.
Mình giải nén xong chép các file ở trong thư mục "Mobifone_vn.bundle" vào đường dẫn "System\Library\Carrier Bundles\iPhone\Unknown.bundle" xong reboot nhưng kg thấy hiện ra. Giờ mỗi lần mình cắm iphone vào thì itunes báo thế này "itunes could not check for an update to the carrier settings for your iphone. An unknown error occurred (1613)"
Bác chỉ cách khắc phục với bị lỗi này xong em ko dùng đc 3G nữa luôn!
Lúc đầu do vô tình mình coppy theo cách trên đã thay đổi đc logo mạng nhưng sau đó ko zõ tại sao lại bị lỗi 1613 và cũng mất logo mạng luôn
cách khắc phục bây giờ bạn thử dow file Carrier Bundles gốc ở dưới (cho i4 nha) chép lại vào System\Library\Carrier Bundles zùi reboot lại xem có khắc phục đc hok nha.Còn nếu hok đc chỉ còn cách restone lại thui
Carrier Bundles gốc:
http://www.mediafire.com/?e1xsbbb0s1e6smn
ps:Bạn làm lại sẽ hok còn bị lỗi nữa

Chỉnh sửa cuối:

daolong83

Em đã thành công trên IP4 ver 4.3.3
Thank bác nhiều nhiều!
Chúc bác luôn vui khỏe để có nhiều đóng góp giúp đỡ các anh em PDAViet!
Thân ái!

HTC_VUTHANH

Moderator
Em đã thành công trên IP4 ver 4.3.3
Thank bác nhiều nhiều!
Chúc bác luôn vui khỏe để có nhiều đóng góp giúp đỡ các anh em PDAViet!
Thân ái!
thank bạn.nhưng hok thấy nút thank đâu cả
hải phòng ->hải dương.gần đồng hương

daolong83

Em cũng muốn nhấn nút thank bác cái mà sau hôm diễn đàn ốm mấy ngày thì dữ liệu mất, nút thank và thông tin như: thank, thanked là bay hết!
Anh em khác làm không được chắc tại họ cài CommCenter Patch 4.3.2.deb chưa thành công!
Cài cái này xong vào Cydia nó sẽ báo lỗi ngay lần đầu và đòi gỡ nhưng cứ "kệ bu" nó là ok! Sau đó là ổn hết!

Em làm theo bác luôn cả cái hình bên ngoài màn hình lock cũng ok luôn!

À mà bác ở chỗ nào HD thế?
Bác dùng VNcalendar Pro bản mấy mà có Icon trông xinh xinh thế bác?

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
Em cũng muốn nhấn nút thank bác cái mà sau hôm diễn đàn ốm mấy ngày thì dữ liệu mất, nút thank và thông tin như: thank, thanked là bay hết!
Anh em khác làm không được chắc tại họ cài CommCenter Patch 4.3.2.deb chưa thành công!
Cài cái này xong vào Cydia nó sẽ báo lỗi ngay lần đầu và đòi gỡ nhưng cứ "kệ bu" nó là ok! Sau đó là ổn hết!

Em làm theo bác luôn cả cái hình bên ngoài màn hình lock cũng ok luôn!

À mà bác ở chỗ nào HD thế?
Bác dùng VNcalendar Pro bản mấy mà có Icon trông xinh xinh thế bác?
mình dùng bản v 2.0 đó.Chỗ mình ở giáp quảng ninh gần phú thái(hải dương)
cái màn hình khóa của bạn gần giống như của mình zùi đó.của mình nè: