• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách up FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F

boss113

mình xin hướng dẫn cách flash FW 21 APAC bằng chương trình J.A.F
chú ý phải tắt máy mới flash được
trước tiên hãy tắt máy đi ròi dùng chương trình J.A.F flash nha
Mở J.A.F. Check vào các ô như hình

khi nó hiên lên thông báo này thì nhấn yes

nó sẻ hiện ra thông báo như hình dưới thì nhớ nhấn nguồn 1 cái nha

khi flash xong sẻ có thông báo như hình dưới

khi flash xong màng hình máy sẻ hiện lên dòng chử nokia lúc đó thì hay khởi động máy(tháo pin ra rùi khởi động lại)
vậy là xong :D:D:D
mấy bạn có thể down FW 21.0.025 APAC tại đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53793 ròi bung nó ra theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\phoenix\products hoặc C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products
chúc các bạn thành công
còn đây 1 số hình khi mình flash FW 21.0.025 APAC

ai flash thanh công thì la lớn lên nha:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Khi máy hiện lên chữ Test mode NOKIA, mình bấm khởi động máy ko đc, vậy là sao???

LeMyChinh

giời ơi bố tháo pin ra rùi khởi động lại cho con nhờ trước FW 20 muốn lấy về code 12345 may cũng báo thế đêy thêy :p đã làm ngon lành

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

giời ơi bố thao pin ra rùi khởi động lại cho con nhờ :p đã làm ngon lành
Lúc nãy cũng tháo pin ra nhưng ko đc, nhờ câu nói của A mà máy iem nó sợ. Mai sẽ xuống tận nhà hậu tạ =))
Lại vỡ mồm rùi, quên ko backup, mất hết tất cả sđt & tin nhắn òy...hix!

LeMyChinh

Lúc nãy cũng tháo pin ra nhưng ko đc, nhờ câu nói của A mà máy iem nó sợ. Mai sẽ xuống tận nhà hậu tạ =))
Lại vỡ mồm rùi, quên ko backup, mất hết tất cả sđt & tin nhắn òy...hix!

hoan hô hehe cho chít ai biểu chú lần trươc cười anh vì tội nè:p
@boss 113 thanks nhặng xị lên đêy thêy ông bạn>:) chờ ông bạn lâu kinh dị lun:-/

boss113

hoan hô hehe cho chít ai biểu chú lần trươc cười anh vì tội nè:p
@boss 113 thanks nhặng xị lên đêy thêy ông bạn>:) chờ ông bạn lâu kinh dị lun:-/

hè hè tại vợ cứ réo liên tục nên hơi lâu :D:D:D:D:D:D:D:D

trantuan1207

bác ơi, bác bổ sung thêm hướng dẫn cái đoạn cop FW về để đâu cho các bạn sau bít nhé, em mò mãi ^^, với cả bản FW bác cho link là của Hongkong :|

Chỉnh sửa cuối:

tadyluu

cùng câu hỏi với trantuan1207 là khi down fw về thì kô bít để đâu để khi flash nó hiện ra giống bảng đầu tiên của boss113 hướng dẫn, ai bít chỉ giùm với, thx

taolahoan

cùng câu hỏi với trantuan1207 là khi down fw về thì kô bít để đâu để khi flash nó hiện ra giống bảng đầu tiên của boss113 hướng dẫn, ai bít chỉ giùm với, thx

bình thường download về cài ra thì nó sẽ tự vào đúng vị trí. (C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356):D

Vip09

Vip ở mỹ Vip có con Black 5800 up len 21 dược không mấy anh chị...xin chĩ bảo...cám ơn anh chị nhiều

vietlong3

đã up FW 21 của WIN rồi . không biết làm cách này có ổn không nhỉ . đang muốn chuyển về tiếng việt

sirate

Vip ở mỹ Vip có con Black 5800 up len 21 dược không mấy anh chị...xin chĩ bảo...cám ơn anh chị nhiều

Được ! down cái ở trên về .... xong làm như boss123 chỉ . Ở đây chỉ khác bước số 4 trong hình đầu tiên , tìm chọn FW thích hợp cho máy mình thì pác tìm chọn cái Black là ok ^^

WiSoul

dc chứ, bạn tham khảo những bài hướng dẫn về FW cho 5800 trong diễn đàn sẽ làm dc thôi