• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách xóa logo cho máy S60

ThanhTrung

không bác nào chịu giúp E sao :(

Bạn tải file giai nén copy thư mục LogoMan vào thẻ nhớ E\System\Apps.
Chạy chương trình OpMan. Chon Options\Change Logo, chon ảnh song ấn và done. Chương trình sẽ hỏi bạn khởi động lại máy ko. chọn có thế là song

trtminh

Còn muốn phục hồi lại logo mạng thì sao mấy bro
Tui xài N73 không thấy có thư mục logo :|

Huycl2507

mình nói là cách đơn giản nhất đó :)

Bạn có thể cài Xplorer hoặc FExplorer là thấy được nơi chứa logo, bạn chỉ cần del đi là được .

Kojiro

Super V.I.P
Còn muốn phục hồi lại logo mạng thì sao mấy bro
Tui xài N73 không thấy có thư mục logo :|

Mình ko có N73 nhưng bạn có thể làm theo cách này thử nha: bạn vào C:\system\Apps\phone\oplogo rồi xóa file trong thư mục này,restart máy. Nếu không được thì 4mat máy theo lời Mod.nha :)

chuotgao

các bạn dùng quản lí file vào ổ c, chọn app, sau đó xóa thư mục phone và restart lại là xong. Ko cần format đâu nhé. Mình thấy để logo mạng là hay nhất

Jangnhut

Không có logo mạng thì xấu lắm. Theo mình thì nên thay bằng 1 logo khác với logo mặc định của mạng là ổn nhất.

hungmazi2

Em cũng thấy vậy để logo mạng nhìn đẹp hơn nhìu. nếu ko thích logo mạng thì tải logo khác về thay thế. ko thì dung pm oplogo để tạo logo rieng cho minh cung hay lắm.

habubi

Muốn lấy lại logo mạng thì chỉ cần vào lại đường dẫn C:\System\Apps\Phone\Oplogo
rồi xóa file ảnh 452_1_0.bmp (Mobifone); 452_2_0.bmp (Vinaphone); 452_4_0.bmp (Viettel) đi là ok hoặc nếu ko thì đổi tên mấy cái file này đi rồi khi nào thích xóa logo mạng thì lại đổi lại là ok ngay. Chúc thành công

fantomaskl

Cái file logomang.zip down về được rồi nhưng không thể giải nén được. Password là gì thế bạn hiền ơi ?

habubi

Cái file logomang.zip down về được rồi nhưng không thể giải nén được. Password là gì thế bạn hiền ơi ?

File đấy bị hỏng rồi. Bạn chỉ cần tạo ra một file hình có kích thước 97x25, chú ý màu nền của file này phải trùng với màu nền wallpaper của máy bạn thì mới đẹp. Sau đó, bạn thích làm gì ở cái hình này thì làm. Mình thấy viết tên mình lên hình náy là đệp nhất. Cuối cùng là đổi tên file hình vừa tạo và làm theo hướng dẫn ở trên là được. Have fun:))

leeminh86

Muốn lấy lại logo mạng thì chỉ cần vào lại đường dẫn C:\System\Apps\Phone\Oplogo
rồi xóa file ảnh 452_1_0.bmp (Mobifone); 452_2_0.bmp (Vinaphone); 452_4_0.bmp (Viettel) đi là ok hoặc nếu ko thì đổi tên mấy cái file này đi rồi khi nào thích xóa logo mạng thì lại đổi lại là ok ngay. Chúc thành công

bác ơi , nhưng làm cách nào để tạo ra mấy cái file đó chứ

habubi

Nếu bạn chỉ muốn xáo logo máy thì tạo ra 1 file ảnh bất kì có kích thước 1x1 pixel sau đó đặt tên và làm theo hướng dẫn. Còn nếu muốn thay tên mình cho logo mạng thì mình đã nói ở ngay trên bài viết của bạn đấy. Điều kiện để copy được vào máy là bạn phải có một trình duyệt dạng như FExplorer hoặc tương tự. Chúc vui.

chevy

bác ơi , nhưng làm cách nào để tạo ra mấy cái file đó chứ

Khi bạn dùng 1 file ảnh để thay đổi logo mạng (dùng FExplorer, ...) thì ở C:\System\Apps\Phone\Oplogo sẽ có những file ảnh tương ứng, và sẽ không có file nào nếu bạn vẫn để logo mặc định (VN Mobifone, Vinaphone ...)

finalfantasy8

Sao mình làm như GiangOX nói nhưng cái logo mạng biến thành màu trắng vậy? theme màu đen mà logo trắng po tay thật. Mình chỉ muốn bỏ cái logo Viettel thôi chứ đâu muốn cái logo Viettel thành cái banner màu trắng, nhìn ngứa mắt wa
Mình đang xài N7610

habubi

Sao mình làm như GiangOX nói nhưng cái logo mạng biến thành màu trắng vậy? theme màu đen mà logo trắng po tay thật. Mình chỉ muốn bỏ cái logo Viettel thôi chứ đâu muốn cái logo Viettel thành cái banner màu trắng, nhìn ngứa mắt wa
Mình đang xài N7610

Ko thể là mất hết logo mạng đâu. Bởi mình ko thể làm ra file ảnh *.bmp mà trong suốt được. Chỉ có cách là thu nhỏ cái logo mạng lại còn 1x1 pixel như ở trên đã nói thôi.