• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt kết nối cho Android & PC

DucLong

Super V.I.P
- Hiện nay có nhiếu ứng dụng có thể cài trên PC để tạo kết nối giữa PC và PPC sử dụng Android.
- Có một số bạn vẫn gặp rắc rối khi chưa biết cách cài đặt các ứng dụng kết nối, để công việc được tiến hành thuận lợi, các bạn hãy làm theo các bước sau:
1/: Tải và cài đặt Java cho PC, tùy theo PC đang dùng win 32 hay 64 bit mà tải bản Java cho phù hợp:
Download link: http://java.com/en/download/manual.jsp
2/: Download AndroidSDK phù hợp với PC theo
link:http://developer.android.com/sdk/index.html
+ Sau khi tải về giải nén folder và đổi tên file = AndroidSDK. Copy file này pass vào ổ C của máy PC. (xem hình).

3/: Mở folder AndroidSDK ra click đúp vào SDK Manage sẽ hiện ra cái khung hình như vầy:

Lúc này hãy click vào ô cancel.
4/: Trong Menu kế theo chọn vào: "Available packages" và "Android SDK Platform-tools, revision 5" như hình dưới:

sau khi chọn gói thì click vào: "Install Selected" để máy tải ứng dụng về. Bạn hãy chờ cho nó load về và install vào cho PC.
5/: Quay lại mở folder AndroidSDK và mở folder: "platform-tools" cut tất cả các thư mục trong đó và past qua folder "tools" lúc này có một số file trùng tên nên bạn chọn là replace tất cả các file.

6/: Download HTC Sync và install cho PC ở đây: http://www.htc.com/www/supportdownloadlist.aspx?p_id=399&act=sd&cat=all
Sau khi Download về bạn tiến hành cài trên PC. Khi cài xong vào control panel/Uninstall Progame rồi uninstal HTC sync đi. (trong HTC Sync có chứa 03 gói nhưng chúng ta chỉ giữ lại các gói Drive cần dùng riêng HTC sync thì uninstall đi).
6.1: Thay vì thực hiện mục 6, các bạn chỉ cần tải file theo link đính kèm, trong đó chỉ chứa HTC drive nên chỉ việc tải về và íntall vào máy là xong: download link: http://www.megaupload.com/?d=FHAZT63I
Sau khi tiến hành cài đặt như trên các bạn tải ứng dụng kết nối ví dụ như 91Asistant, Droid Explorer... về cài trên PC thì hai máy sẽ dễ dàng nhận ra nhau. Các công đoạn trên còn hỗ trợ cho các công việc sau này nếu các bạn tiến hành các thủ thuật cho Android ví dụ như temp_root, S_off cho PPC.

B

bugboy09

Guest
Sao mình làm theo hướng dẫn mà vẫn chưa kết nối được nhỉ?Máy vẫn báo "Không tìm thấy phần mềm HTC Sync" (Chế độ kết nối dữ liệu thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường).Mình cài Droid Explorer thì screenshot được nhưng nhưng máy đt vẫn báo như trên.Như vậy là chế độ đồng bộ chưa hoàn thành phải không?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

DucLong

Super V.I.P
Sao mình làm theo hướng dẫn mà vẫn chưa kết nối được nhỉ?Máy vẫn báo "Không tìm thấy phần mềm HTC Sync" (Chế độ kết nối dữ liệu thẻ nhớ vẫn hoạt động bình thường).Mình cài Droid Explorer thì screenshot được nhưng nhưng máy đt vẫn báo như trên.Như vậy là chế độ đồng bộ chưa hoàn thành phải không?Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Bạn cài HTC sync để lấy driver USB thôi, sau khi cài Droid Explorer thì bạn dùng chính phần mềm này mà kết nối luôn. Nếu chưa kết nối được có thể máy của bạn chưa Root.

Phoenix

Bạn cài HTC sync để lấy driver USB thôi, sau khi cài Droid Explorer thì bạn dùng chính phần mềm này mà kết nối luôn. Nếu chưa kết nối được có thể máy của bạn chưa Root.

Đúng là HTC sync già nua cũ rích, giờ cài thằng này có nhiều cái để chơi hơn, kết nhất khoản screenshot.

bocapdo11

Hic hic......... vụ đồng bộ với PC của Android nhiều công đoạn ghê, giá mà nó đơn giản như đồng bộ bên Winmobile thì thuận lợi cho người dùng hơn bao nhiêu. Thanks bác Đuclong đã hướng dẫn :D

congkhoi3

Mình gà mờ mới sử dụng androi cho mình hỏi tí
Mình dùng Samsung galaxy s2 cắm cable vào máy là copy từ trong máy ra máy tính rồi copy từ máy tính vào máy bình thường.
Không biết sử dụng phần mềm này làm gì????

johnson

hix, em đã làm đúng hết như hướng dẫn, mà khi sử dụng mấy cái trình android manager nó vẫn nhận thấy dt. Xài các chức năng screen shot, reboot máy ok hết, nhưng file manager thì trống trơn, install apps cũng zậy. Em remove install muốn banh registry của máy mà vẫn ko dc. em xai win 7 64 và Evo 3d đã root rùi :(. Giờ làm sao đây ta.

anhtuhntl

Bác DucLong sử dụng win7 64 bit rồi @@ phải tự dow mà cài thôi