• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt ROM sử dụng cLK

langthang262

E không thấy bác chú thích gì cả nên e hổng biết. Thế bản nào của bác mới là cLK?

Bản nào có ghi là cLK thì mới dùng được, còn bản nào không ghi gì thì không dùng được

dungphp

Bản nào có ghi là cLK thì mới dùng được, còn bản nào không ghi gì thì không dùng được

Cho lên bài 1 thông tin cLK thì boot trong rom là boot.img và MAGDLR thì là thư mục boot (trong có zImage và initrd.gz) để mọi người hiểu và phân biệt !

khatc

Sau khi cài xong clk, recovery... muốn trở về màn hình Bootloader được vậy hả Bác?

khatc

Tắt máy, ấn Volume down + Power là về Bootloader
Em đã làm thế nhiều lần, lúc được lúc khônG/
Không biết máy cios bị hỏng ko?
Sau khio vao được rồi, em chạy lại MAGDLR, uprom ok nhưng khởi đọng lại chỉ ở màn hình Recovery thôi.
Không biết thẻ Em có vấn đề gì không nữa?
cám ơn Bác.

langthang262

Em đã làm thế nhiều lần, lúc được lúc khônG/
Không biết máy cios bị hỏng ko?
Sau khio vao được rồi, em chạy lại MAGDLR, uprom ok nhưng khởi đọng lại chỉ ở màn hình Recovery thôi.
Không biết thẻ Em có vấn đề gì không nữa?
cám ơn Bác.
Ngày nào mình chẳng cài qua lại giữa MAGDLR và cLK để test ROM mới, có sao đâu

khatc

Bây giờ em cài Clk (bản 5.2 vietnamese) thì được, nhưng phím nguồn (đỏ) bị liệt. Khi xạc vẫn không tăt máy được.

khatc

Các Pro giúp mình với máy mình HD2 thường, sau khi cLk, chạy 1 ngày, chuyển về MAGDLR thì up rom báo hoàn thành, restart nhưng không thoát khỏi menu boot.
Sau đó task 29 up win 6.5, khi vừa up xong ấn volum up/down để hardreset thì ấn volum up không ăn. chọt nút đỏ của máy thì vẫn vào win bình thường, volum up cũng ăn bình thường nhưng liệt phím nguồn, không tắt màn hìng hay tắt nguuồn được.
Cài android dạng MAGDLR thì bị hiện tượng như trên.
Cài android dạng cLK thì được nhưng liệt phím nguồn không tắt màn hình được, nhưng ấn giữ lâu thì có thể ra 1 giao diện nào đó. Do đó bây giờ chạy Rom MIUI Ginger 5.2 cLK nhưng không tắt nguồn được.
Mình đoán là bị phần mềm (driver của HD2 mình bị lổi)
Các Pro giúp mình phục hồi với. Cám ơn nhiều.