• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài Gameboy !

NguyenThanhLuan

Giả Lập Cho GameBoy

Cài Đặt :

1. Hoặc nếu đối với bạn nào không có wifi DownLoad về
  2. Trong cái file bạn vừa down về có 1 foder là gpSPhone.app và 1 file là gba_bios.bin thì bạn ném file gba_bios.bin vào foder gpSPhone.app sau đó chép vào Applications -> set 0755

• Down về rồi chép theo đường dẫn sau var/mobile/Media/ROMs/GBA (không có thì tự tạo)
  • Hoặc để có ROMs chơi các bạn add source :http://repo.iphoneroms.com -> mục ROMs Gameboy install về !
  • Restar máy . :)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

Bây h nhìn lại bài mình ngày trước post sao mà nhiễu thế ! hoa hết cả mắt :( . Khi nào rảnh phải sửa lại cho nó dễ chụi :D
p/s : đã sửa lại , dễ chụi thật :)

Chỉnh sửa cuối:

callboy10

sao kì vậy mấy pác.....????
mỗi lần chơi game xong mình out ra ngoài....thì dc hỏi do you want to save this game....mình đồng ý nhưng khi vào saved games thì không thấy gì.....tất cả game đều vậy ???
trong khi chơi nes mình vẫn save dc.....
ai giúp dùm..pls

NguyenHuuTrong

Cóa lẽ bộ nhớ máy cậu hơi nhìu ! nên chơi nó ko đủ bộ nhớ nên out !
bạn chú ý nên thoát hẵn các chương trình trước khi mở 1 ứng dụng tiếp theo bằng cách nhấn giữ Home khoảng 5~
Bạn thử xóa games cài lại hoặc reset lại iPhone xem !

callboy10

hic.....thử rồi bạn ah`......
reset lại vào thử sau đó out ra....có hỏi do you want to save this game...mình ọk
rồi vào saved games vẫn ko thấy gì hit.....đã thử xóa gameboy đó và cài lại vẫn thế..>.<

AppleWorm

Mình cài gpsphone trêncydia, add rom ok luôn nhưng khi tap vào game để chơi thì bị lỗi : Sorry, you have the wrong BIOS image
Ai biết chỉ giúp mình nhé. Mình xài ipod FW 2.1

Katsuki

tớ làm theo hướng dẫn như trên , nhưng khi bấm vào biểu tượng gpSphone thì nó sáng lên 1 phát rùi văng ra ngoài , như thế là hiện tượng gì . Muốn chơi gameboy quá

phuck3

Mình cũng bị như bạn,Ko biết có chơi dc trên 2x ko nhì,mong các pác sớm trả lời

nh0kb0y

Mình ko down rom từ Cydia mà lấy từ trong CD Game Boy bán ngoài thị trường có đc không các bác :-/ Khi down về cài đặt xong thì open ko đc chắc nó chọi với app nào rồi có bác nào biết chỉ em với Thank!

ThAngNgO_

hic.....thử rồi bạn ah`......
reset lại vào thử sau đó out ra....có hỏi do you want to save this game...mình ọk
rồi vào saved games vẫn ko thấy gì hit.....đã thử xóa gameboy đó và cài lại vẫn thế..>.<

bác xóa founder chứa game đi rùi làm 1 cái mới y như vậy cop game vào , hy vọng sẽ save đc game của bạn, cái này giống hồi 1.1.4 thì phải :D