• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài NAND ANDROID cho HD Mini.

magicktdt

Ít fan của HDmini thế nhỉ? Thôi tạm thời dùng nó zậy. Khi nào Iphone or Samsung galaxy rẻ hơn thì mua.

Ít fan của HDmini thế nhỉ? Thôi tạm thời dùng nó zậy. Khi nào Iphone or Samsung galaxy rẻ hơn thì mua.
Ít người dùng vì cái màn hình "dở dở ương ương" của nó thôi chứ thực ra HD Mini dùng rất tốt đó chứ.

magicktdt

Ít người dùng vì cái màn hình "dở dở ương ương" của nó thôi chứ thực ra HD Mini dùng rất tốt đó chứ.

Đúng là dùng cũng đc. Cấu hình ko chê gì. Nhưng ko thể chịu đựng đc theme, game, app cho nó thì quá ít, có thể nói là đếm trên đầu ngón tay. Nếu chạy WB thì chỉ dùng java thôi. Còn ko thì để ngắm.hehe

khoclangu

Mỗi lần bật mạng hoặc để sóng bình thường i như rằng nhiệt độ lên trên 35' Aj giúp mình với

Mỗi lần bật mạng hoặc để sóng bình thường i như rằng nhiệt độ lên trên 35' Aj giúp mình với
Mới là bản đầu tiên thôi nên chắc còn nhiều lỗi, hy vọng một thời gian nữa HD Mini sẽ chạy Android tốt như HD2...;;)

dhaolhp2004

Quay về WM tốt nhưng bạn phải có Ship rom gốc nhé. Tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào Bootloader, úp qua PC hay qua SD Card (chú ý trên SD Card thì phải đổi tên file RUU_signed.nbh thành PHOTIMG.nbh và copy vào thư mục gốc của SD Card).

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không bạn

dhaolhp2004

How to go back to WinMobile NAND-BOOT

Download official Stock ROM for your device from HTC Site. Take care of the language and provider brandings! It will only one work for your phone! If you have really now idea which one to take you can contact their support, they will help you!
Start the Utility you have just downloaded
Be sure to have enough battery power, at least 50% !!
Unplug/Plug battery of your phone, press and hold! Volume down then press power button
You should have entered 3-Color Screen now, plug the phone with your computer and start the tool! wait for the progress beeing done

dhaolhp2004

How to go back to WinMobile NAND-BOOT

Download official Stock ROM for your device from HTC Site. Take care of the language and provider brandings! It will only one work for your phone! If you have really now idea which one to take you can contact their support, they will help you!
Start the Utility you have just downloaded
Be sure to have enough battery power, at least 50% !!
Unplug/Plug battery of your phone, press and hold! Volume down then press power button
You should have entered 3-Color Screen now, plug the phone with your computer and start the tool! wait for the progress beeing done

Mình làm theo hướng dẫn, nhưng chạy được 1% máy tự tắt nguồn. Haizzz, lợi bất cập hại

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không bạn
Úp qua PC thì bạn đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành USB thì chạy file Ship Rom .exe để úp thôi. Còn nếu úp qua thẻ thì bạn extract file Ship Rom .exe ra lấy file RUU_signed.nbh rồi đổi tên thành PHOTIMG.nbh và copy vào thẻ nhớ (chú ý thẻ nhớ phải được format với định dạng FAT32), sau đó bạn cho thẻ vào máy và đưa máy về Bootloader rồi bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình nhé.

Chú ý phải đúng Ship Rom gốc nhé vì không đúng nó sẽ báo lỗi INVALID VENDOR ID đó.

Chỉnh sửa cuối:

MrLeez

Thế này có nghĩa là chán NAND thì up lại WM bằng ROM gốc như bình thường phải k bác nhỉ?

dhaolhp2004

Úp qua PC thì bạn đưa máy về Bootloader rồi cắm cáp kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành USB thì chạy file Ship Rom .exe để úp thôi. Còn nếu úp qua thẻ thì bạn extract file Ship Rom .exe ra lấy file RUU_signed.nbh rồi đổi tên thành PHOTIMG.nbh và copy vào thẻ nhớ (chú ý thẻ nhớ phải được format với định dạng FAT32), sau đó bạn cho thẻ vào máy và đưa máy về Bootloader rồi bạn làm theo hướng dẫn trên màn hình nhé.

Chú ý phải đúng Ship Rom gốc nhé vì không đúng nó sẽ báo lỗi INVALID VENDOR ID đó.

Mình làm thế rồi, nhưng đúng là không phải Rom gốc, nên nó chạy được 1 % là báo lỗi. Nhưng mình không xác định được đâu là Rom gốc. Trước mình đã cài Rom đó rồi, nhưng giờ không được. Trên Trang http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=621 lại quá nhiều Rom...

dhaolhp2004

dhaolhp2004

Mình đang thử 1 số Rom khác, nhưng cứ chạy 0% được 1 lúc thì báo lỗi Update