• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài NAND ANDROID cho HD Mini.

Đây bác cho e hỏi lúc e cài e xóa hết data WM 6.5 r , e cài Nand android đè lên Nhưng lỗi h e ko vào đc bên trong , man` hinh` cứ xanh le` h e muốn cai` lại WM 6.5 như ban đầu thi` lam` thế nao` ạ .
Bạn vui lòng đọc lại mấy dòng màu đỏ ở cuối bài nhé.

magicktdt

Đây bác cho e hỏi lúc e cài e xóa hết data WM 6.5 r , e cài Nand android đè lên Nhưng lỗi h e ko vào đc bên trong , man` hinh` cứ xanh le` h e muốn cai` lại WM 6.5 như ban đầu thi` lam` thế nao` ạ .

Đã hướng dẫn ở trên, đề nghị bạn chú ý hơn.

anhhung_245

Chỉ còn cách Up lại Rom Gốc của máy thôi .Trước khi nghịch thì phải sao lưu lại ROM SHIP GỐC trước đã

Đã có bạn bị hỏng máy phải thanh lý rồi đấy

akiller12

HIc thế h sao bạn bạn có thể giúp minh` k :( Cái quan trọng la` boot đó cũng lỗi :( hic hic ko vao` đc máy nữa

anhhung_245

HIc thế h sao bạn bạn có thể giúp minh` k :( Cái quan trọng la` boot đó cũng lỗi :( hic hic ko vao` đc máy nữa

bạn có thể làm theo cách này

Xin lỗi mấy hôm nay mình đi công tác nên ko ol đc. Bạn đừng dùng mấy bản đó làm gì. Vào http://www.htc.com/sea/help/htc-hd-mini/#download download bản ROM Upgrade for HTC HD mini (1.36.707.3) về. Rồi giản nén của nó ra( Chú ý, bạn kích chuột phải vào bản rom vừa download về =>chọn extract files=>Chọn SD card của bạn( thẻ nhớ)=> Khi giải nén xong rồi bạn vào SD card đổi tên file RUU_signed.nbh thành PHOTIMG.nbh
Bây giờ bạn tháo pin ra, lắp lại. Rồi giữ phím nguồn + volume để vào boot loader. Bạn làm theo hướng dẫn 1-2 bước là máy sẽ tự động cài, bạn chỉ việc ngồi ngắm nó chạy, khoảng 5-10' là xong.
\-/

Nếu không được thì bạn chỉ còn cách vào trang này " TỔNG HỢP ROM SHIP HTC PHOTON " Dow tất cả các Rom Ship về thử cài từng cái một

Nếu vẫn không được nữa thì chỉ còn nước dùng máy làm chẹn giấy :(

Lần sau trước khi vọc bạn nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :

Chú ý: Muốn về lại WM6.5 thì đưa máy về Bootloader và úp lại Ship Rom gốc. Khi chưa có Ship Rom gốc trong tay thì không nên "nghịch" NAND ANDROID nhé

magicktdt

Bác ơi cái ROM Upgrade for HTC HD mini down về la` setup đâu phải file :|

Bạn này chưa thử mà dám nói vậy ak. Bạn thử download về xem nào. Kich chuột phải, chọn extract file. Bạn nên dùng phần mềm giải nén winrar...

magicktdt

Nếu ai ko muốn làm chuột bạch, mà lại ko biết up rom về WB thì dùng bản NAND chạy trên SD card cũng đc.
Dowload bản NAND chạy trên SD card :CM 7.2. Chép vào thẻ nhớ. Rồi chạy file HARET_PHOTON7227.exe từ File Explorer của WM. Bạn chỉ việc ngồi đợi khoảng 10' là xong toàn bộ.
nguồn: http://forum.xda-developers.com/show...6#post21617426

MrLeez

Nếu ai ko muốn làm chuột bạch, mà lại ko biết up rom về WB thì dùng bản NAND chạy trên SD card cũng đc.
Dowload bản NAND chạy trên SD card :CM 7.2. Chép vào thẻ nhớ. Rồi chạy file HARET_PHOTON7227.exe từ File Explorer của WM. Bạn chỉ việc ngồi đợi khoảng 10' là xong toàn bộ.
nguồn: http://forum.xda-developers.com/show...6#post21617426
Chen ngang tí :D
Thẻ Kingston class 10 mà chạy bản CM 7.2 on SD này vẫn giật lắm => nên dùng bản NAND luôn (có rom gốc thì chiến thôi) hoặc Google code release r175 (có trong forum luôn).
Mà với tính hình pin chưa cải thiện nên mình dùng 2 ngày là lại về với WM thôi :))

anhtien862000

pin của mình dùng bản NAND ban đầu cài đặt autokill được 1,5 ngày nhưng ko hiểu sao mấy bữa này pin dùng buổi sáng đến 12h đêm là hết ah.Hjx

Ukenty

cho em hỏi máy cài nandaroid cứ báo lỗi "The process com.android. phone has stopped unexpectedly. Please try again" h em phải làm sao? :(

Ukenty

h máy em bị xanh lè như anh thanh lí HD rồi! :-< có cách nào cứu chữa ko? :(

nhu1789

Mình bị thế này là sao, mog các Pro giúp đỡ

nand id: 0x5500bcec manker=0xec device=0xbc
press:VOLUME UP for RECOVERY
press:VOLUME DOWN for FASTBOOT
Error:Invalid boot image header
Error:Could not do normal boot. Reverting to fastboot mode
ENTERING FASTBOOT MODE
udc_start()

rôi đứg im re

dstar000

Mình bị thế này là sao, mog các Pro giúp đỡ

nand id: 0x5500bcec manker=0xec device=0xbc
press:VOLUME UP for RECOVERY
press:VOLUME DOWN for FASTBOOT
Error:Invalid boot image header
Error:Could not do normal boot. Reverting to fastboot mode
ENTERING FASTBOOT MODE
udc_start()

rôi đứg im re
bạn cứ để thế, nếu máy đang kết nối với PC thì chạy file recovery.bat, nó khởi động lại, bạn ấn volume up để vào chế độ recovery. Rồi bạn install file zip trong SD card. Mình cũng bị một lần, chạy thì thấy bth, bạn thử làm xem.

nhu1789

Vấn đề của mình hình như ko kết nối đc với PC, nên ko bấm vào đâu đc. mà bạn có số đt cho mình, để mình hỏi trực tiếp nhé, thank trước