• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Cài SDK Trên XP Để Unlock,Sync + Cảm Nhận Khi Xài WP7

PingMD

Chán, máy tình cùi bắp của mình chạy xp sp2 nên ko cài đc cái gì hết, đc mỗi cái HDH vuốt vuốt chơi.

forus1983

The con toc do luot web va bat song 3G thi the nao ban? Co bang androi NAND ko? Sorry vi reply tren dd nen ko co dau.

PingMD

The con toc do luot web va bat song 3G thi the nao ban? Co bang androi NAND ko? Sorry vi reply tren dd nen ko co dau.

Cũng tương đương, hình như lướt web thì chậm hơn Adroid 1 tí xíu thì phải.

Anbis

Em thấy lướt web 3G rất nhanh, nhanh hơn Android :) em so sánh lúc em dùng Jaw MIUI :)

007TTT

sự thật khi mìh mới cài wp7, mình có cảm giác đã đã lấm sao ty chưa cài game vì dag gập vấn đè zune ko login dc,nhug thấy nó lẹ và tiện hơn nhữg thag khác nhiều, và điều chắc chắn wp7 sẽ là 1 tuơg lai. chỉ còn là thời gian.=D>=D>

hunghm87

Em thấy cảm nhận của chủ thớt là tốt đó chư, bắt đầu thời kỳ mới mà, riêng em chụp ảnh thấy cũng tạm được :)D), còn cái vụ rè tiếng hình như theo em nghĩ là do thẻ class 2 16g theo máy, cái em chơi sim3 kêu rè rè như loa đông nát @@

vinhhuynh1

- Dùng Winrar Giải nén file cài SDK ra (file định dạng ISO khoảng 400 mấy MB ) . Sau đó tìm đến file có tên là baseline.dat => chuột phải chọn OpenWith => chọn NotePad.
Trước tiên mình xin gửi lời cám ơn sâu sắc đến chu topic. Thật là kịp thời khi có hướng dẫn anh em chay trên Win Xp (máy tính chủ yếu chạy CT nầy vì nó có tính ổn định rất cao)
Sau đó cho mình hỏi thưởng mình giải nén = Winrar các file tải từ mạng về còn dùng Winrar Giải nén file cài SDK ÍO tải về là làm như thế nào. xd9uuoc75 hướng dẫn. Xin lõi vì mình dùng vi tình không nhiều. Cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

Cài khong được luôn đã làm được hết nhưng khi chay (vm_web.exe) để cài SDK thì vẫn báo lỗi là chạy tren XP + win7 xin anh em giúp với, thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

- Dùng Winrar Giải nén file cài SDK ra (file định dạng ISO khoảng 400 mấy MB ) . Sau đó tìm đến file có tên là baseline.dat => chuột phải chọn OpenWith => chọn NotePad.
Trước tiên mình xin gửi lời cám ơn sâu sắc đến chu topic. Thật là kịp thời khi có hướng dẫn anh em chay trên Win Xp (máy tính chủ yếu chạy CT nầy vì nó có tính ổn định rất cao)
Sau đó cho mình hỏi thưởng mình giải nén = Winrar các file tải từ mạng về còn dùng Winrar Giải nén file cài SDK ÍO tải về là làm như thế nào. xd9uuoc75 hướng dẫn. Xin lõi vì mình dùng vi tình không nhiều. Cám ơn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

Cài khong được luôn đã làm được hết nhưng khi chay (vm_web.exe) để cài SDK thì vẫn báo lỗi là chạy tren XP + win7 xin anh em giúp với, thank nhiều
Bạn có làm theo trình tự như mình hướng dẫn ko, chú ý là Win XP phải là XP SP3 nha bạn, Sp2 ko cài dc đâu đó. XP SP3 rồi dow file về, cài Net framework 4 trước rồi làm theo trình tự như hướng dẫn, chúc may mắn. Bạn yên tâm mình cài dc theo cách trên thành công trên con laptop IBM mà. :)

binhhdda

Mình vẫn không thể nào Unlock được mặc dù đang dùng Win XP 3, chẳng biết sao nữa :((

hatnaf

Mình vẫn không thể nào Unlock được mặc dù đang dùng Win XP 3, chẳng biết sao nữa :((

Unlock thì bác phải làm theo topic hướng dẫn của bác Tomcodon nhé, còn đây mình chỉ giúp cài SDK trên XP để máy tính nhận WP7 thôi. Chúc may mắn, bác thử làm lại theo hướng dẫn của Tomcodon đi..

maluong

Em lam theo huong dan OK roi nhung den buoc chay chervon WP72.0 thi ko the qua duoc. ko biet sao nua

KimUyLong

Em lam theo huong dan OK roi nhung den buoc chay chervon WP72.0 thi ko the qua duoc. ko biet sao nua
+1 không hiểu sao cứ check xong bấm unlock là lại báo lỗi conect usb or start zune. ..(đang buồn rười rượi đây). ..

xfile2208

mình đã chỉnh sửa xong nhưng cứ chạy setup là báo lỗi không mở được file baseline.dat, đã update lên SP3

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

_ Mình lang thang bên xda thì tìm được thread này. Nó hướng dẫn fix lỗi kết nối usb khi unlock. Nhưng mà bây giờ đang làm bận quá. Bạn nào rảnh test rồi cho biết kết quả đi.

nhv12

Con HD2 của mình khi dùng WP7 thì pin kém quá, chỉ được một ngày, trong khi chạy android thì được gần hai ngày ....................

toitenvu

Các dev nhanh nhanh làm cho anh em dùng wp7 trên HD2 cái phần mềm phím ảo thay thế cho 5 phím cứng thì good quá, hiện tại back bằng phím cứng vừa đau tay lại vừa xót cho em nó quá. Được như thế thì em thay mặt anh em dùng HD2 cám ơn nhiều lắm ah.

oemlogos

Mình cũng rất thích cài vWP7 trên HD2 vì trước đây dùng Droi, vWM6,5 nhưng sau khi up dc vWP7 lên thì không muốn chuyển về 2 HDH kia nữa.
Cái chưa ưng ý nhất ở vWP7 là chương trình kết nối với PC quá lởm, Zune chạy nặng mà không ổn định, lúc thì kết nối đc với HD2 lúc thì không rất chập chờn.
Mọi người có bị như vậy không chứ mình đã phải cài lại toàn bộ PC nhưng vẫn không cải thiện tý nào.

kidokito

Bác nào bị lổi connect usb thì unlock thì nhớ là login Zune, mở màn hình đt và đặc biệt là nhớ setting ngày giờ trên máy cho chính xác nhé... không là không unlock đc đâu đấy...

thieuta

Bác nào bị lổi connect usb thì unlock thì nhớ là login Zune, mở màn hình đt và đặc biệt là nhớ setting ngày giờ trên máy cho chính xác nhé... không là không unlock đc đâu đấy...

Bạn cho mình hỏi cái. Muốn login Zune ở WinXP SP3 thì login kiểu gì vậy. Mình ko thấy chỗ nào để đăng nhập hết.