• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài theme LUCID DREAM

giangvungtau

Chắc ai cũng biết theme khủng này rồi.Nhưng nhiều bạn lại không biết cách cài sao cho đúng với nghĩa của nó.Có bạn thì hỏi tại sao có dấu mũi tên ở phần Lockscreen,tai sao ko có 2 khung hình ở lockscreen và làm sao để nó thay đổi hình được.Mình đã tự tìm hiểu và nghiên cứu kỹ nay post hướng dẫn này lên cho anh em xem để cài nha

các bạn down về 2 file :
http://www.mediafire.com/?w4qswbzzev3

http://www.mediafire.com/?ce3drfv8qu3
xong rồi cần có 3 file này để làm đẹp cho cái theme
* iBLANK (Cydia): Tạo icon trong suốt trên SB
* FIVE-COLUMN SB (Cydia): Tạo 5 icon trên 1 hàng
* CLOCK HIDE (Cydia): Làm ẩn đồng hồ ngoài màn hình Lock (LockScreen)
các bạn down về trên Cydia nha.xong rồi.Đến phần quan trọng là sắo xếp các dòng sao cho đúng thì nó mới hiển thị.Các bạn vào winterboard --> select themes.các tập tin có chữ LD ở đầu là theme Lucid dream.giờ sắp xếp như sau :
LD LS ( SCW )
LD icon Labels
LD SB WEATHER SHOW
LUCID DREAM LOADERS
LUCID DREAM
LD LS ( SCWAni )
LD LS ( Slide - Clock )
LD SB SLIDE SHOW
LUCID IMAGES ICONS
LD LS ( Slide-clock-Ani )
các bạn hãy respring.Nếu các bạn thấy cái hình nhỏ thứ 2 ở lockscreen và hình trong destop cứ load mãi mà ko có hình thì đó là do nó không load được thời tiết.hãy mở wifi lên rồi tắt máy khởi động lại là sẽ oke hết

Chỉnh sửa cuối:

trauduc

file .deb làm sao dùng trong winterboard được bạn ơi? Nếu là app thì dùng winscp chuyển được, chứ theme thì mình chịu.

giangvungtau

file .deb làm sao dùng trong winterboard được bạn ơi? Nếu là app thì dùng winscp chuyển được, chứ theme thì mình chịu.

bạn down về được file deb thì dùng iphone pc suite chép theo đường dẫn var/root/media/cydia/autointall/ rồi tắt máy khởi động lại sẽ có theme trên thôi

kien5788

mình ko có 3G để test.mình chỉ có iphone 4 thôi.ko biết 3G chịu nổi ko nữa

Mình đã test thử chạy trên 3Gw 4.2.1 của mình! Nói chung là cũng mượt! Nhưng mà vẫn có cái mũi tên ở ngoài lockscreen. WF bật nhưng vẫn ko hiện ảnh nhỏ! Hình nền to ngoài lockscreen ( ko phải cái ảnh to bên tay trái nhé) cũng ko hiện :(

Chỉnh sửa cuối:

giangvungtau

Mình đã test thử chạy trên 3Gw 4.2.1 của mình! Nói chung là cũng mượt! Nhưng mà vẫn có cái mũi tên ở ngoài lockscreen. WF bật nhưng vẫn ko hiện ảnh nhỏ! Hình nền to ngoài lockscreen ( ko phải cái ảnh to bên tay trái nhé) cũng ko hiện :(

bạn thử đổi vị trí của các dòng chữ trong theme xem.mình nghĩ mỗi máy có cấu hình khác nhau nên sẽ sắp xếp khác nhau.mình test rất oke.

thangna9

mình làm được rồi nhưng sao icon của picture với sms lại không thành icon của themes được bạn nhỉ, với cả ban cho mình hỏi cách thay đổi hình ảnh nữa với :D

giangvungtau

ý bạn là nó bị gì.bạn post hình lên cho mình xem sao.khi bạn cài thì cứ để mặc định thử xem có bị hay ko.cái này nó cũng tùy máy bạn àh.