• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cắt Micro Sim cho IP 4

ctxn

Topic này là để hướng dẫn cho cac ae nào muốn tự mình cắt SIM cho con IP 4 của mình. thủ công thôi nhưng 5 cái sim tôi cắt đều sóng sánh ngon lành

Đồ nghề : 1 chiếc kéo

Như moi ng thấy ở file dính kèm tôi có chụp hình 5 cái sim vằn vện khác nhau, và có một vài cái có kích thước khác nhau

bước làm:

đối với những sim có chíp to như N 1 2 5 thì cứ căn theo con chip mà cắt theo trìhh tự Trái, dưới, phải,(cắt vừa khít con chip luon) ở trên thì để thừa 1 tí rồi mang cái khay Sim ra ướm rồi cắt tiếp

trường hợp Sim N 3 thì con chip của nó hơi nhỏ hơn ở bên phải, nên mình cắt đầu tiên bám sát bên trái, sau đó bám sát dưới -> cho vào khay sim để ướm thử rồi cắt tiếp mặt phải, -> rồi ướm tiếp để cặt mặt trên cùng

trường hợp Sim N 4
Sim 4 dầu tiên cắt bên trái sát chip, sau đó lấy 1 cái sim khác để đo xem con chip cua sim N4 hụt bao nhiêu -> rồi đánh dấu cắt phần dưới, rồi lại lấy khay sim đo để cắt bên phải, rồi tiếp tục cắt ở trên là xong
các bạn lưu ý đối với sim N4 cắt vuông vắn 1 chút , đừng để bị lẹm

Đối với Sim micro thế là đã xong
chúc mọi người thành công:D

bomhangtan

giờ mới có....làm mình mấy hôm đầu cầm ip4 với cả tập sim vietnamobile tập cắt

kidhack

Hưởng ứng phong trào iPhone 4 ,iPad 3G
Đồ cắt sim cũng đã có bán
images

Chắc làm 1 Dịch vụ cắt Sim Free quá ,giống hồi active free

TruongHan

Super V.I.P
Hưởng ứng phong trào iPhone 4 ,iPad 3G
Đồ cắt sim cũng đã có bán
images

Chắc làm 1 Dịch vụ cắt Sim Free quá ,giống hồi active free

Lấy hàng về chưa V?cho 1 cái về mở tiệm cắt sim coi :D

vipboy_9x

Moderator
ôi lại hàng hot nữa,hem biết chỗ nào bán vậy nhỉ,chắc phải mua cái về cạnh tranh cắt sim free với anh truonghan kidhack mới đựơc

soma113

mình muôn mua 1 cái dụng cụ cắt sim iphone 4 ơ Biên hòa hay HCM ai biết chỉ mình với , giá cả bao nhiêu ?

daolong83

Mình cũng mới tậu em IP4 nhưng ông anh có đồ cắt ông ấy phang cho luôn!!
Cắt bằng cái dụng cụ chuyên nghiệp thì giwux được phần còn lại lúc cần lắp qua máy khác đỡ khó khăn hơn!
Mà sao mấy ông apple chơi kiểu quái j mà lại làm khay sim dị dạng thế không biết!