• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHẠY S-OFF CHO HTC ONE

troly

Well-Known Member
Hình như bác hơi nhầm, thật cần thiết mới S-OFF chứ nhỉ....

Mình cũng dùng TWRP mà nhưng toàn bị treo khi dùng aroma (đến cả chục lần không tài nào up được rom), khi S-ON trở lại thì cũng gặp tình trạng treo aroma nhưng ít hơn rất nhiều. Mình đọc bên xda thì họ nói treo aroma không phải do recovery đâu nên chắc chắn do S-OFF bằng file revone 0.1 rồi, chưa test với file 0.2.1 xem có hiện tượng trên không

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách thức quay trở lại s-on không, đọc ở trên mình không biết phải thực hiện như thế nào cả.

Phoenix

Lệnh "./revone -l" là để Lock lại máy thôi. Máy đã unlock lại thì nhập lệnh "./revone -l" nó sẽ thành Locker như lúc mới mua luôn.

Để S-ON lại thì nhập lệnh ./revone -s 3 -u hoặc ./revone -s 3 -l
Sau đó đưa máy vào fastboot nhập tiếp lệnh bằng adb "fastboot oem writesecureflag 3"

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách thức quay trở lại s-on không, đọc ở trên mình không biết phải thực hiện như thế nào cả.

Để S-ON lại bạn làm theo đúng như bác venusian đã post ở trên. Copy file revone vào data/local/tmp rồi gõ lệnh: "./revone -s 3 -u"
Tiếp theo khởi động lại máy vào bootloader gõ tiếp lệnh: "fastboot oem writesecureflag 3"
Khởi động lại máy, kiểm tra trong bootloader sẽ thấy S-ON.

xiaoku

phải s-off rồi mới thấy dòng CID của máy mình ở trong booloader phải không bạn??