• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHẠY S-OFF CHO HTC ONE

ntt2006

tải file revone không chuẩn anh minh à , đã giải xong

Vậy là vấn đề của bạn đã giải quyết xong rồi phải không? nguyên nhân là file revone 0.2.1 bị lổi? Nếu đúng vậy thì chúc mừng bạn.

tudcmo

Member
chính xác file revone 0.2.1 bị lỗi
Vậy là vấn đề của bạn đã giải quyết xong rồi phải không? nguyên nhân là file revone 0.2.1 bị lổi? Nếu đúng vậy thì chúc mừng bạn.

troly

Well-Known Member

Mình thì làm phát được luôn với file revone 0.2.1 này, chả thấy lỗi gì. Có thể là do cách chạy nó thôi.

venusian

Moderator
Lệnh "./revone -l" là để Lock lại máy thôi. Máy đã unlock lại thì nhập lệnh "./revone -l" nó sẽ thành Locker như lúc mới mua luôn.

Để S-ON lại thì nhập lệnh ./revone -s 3 -u hoặc ./revone -s 3 -l
Sau đó đưa máy vào fastboot nhập tiếp lệnh bằng adb "fastboot oem writesecureflag 3"

Phoenix

Lệnh "./revone -l" là để Lock lại máy thôi. Máy đã unlock lại thì nhập lệnh "./revone -l" nó sẽ thành Locker như lúc mới mua luôn.

Để S-ON lại thì nhập lệnh ./revone -s 3 -u hoặc ./revone -s 3 -l
Sau đó đưa máy vào fastboot nhập tiếp lệnh bằng adb "fastboot oem writesecureflag 3"

Sau một thời gian hào hứng với S-off giờ mình đành quay về S-ON vì quá chán gặp tình cảnh up rom toàn bị treo cứng máy (aroma freeze), cũng có thể do mình s-off bản revone 0.1.
Sau khi đã S-ON trở lại mình up rom không hề gặp tình trạng treo máy trong aroma nữa....

hanoiwap

Super V.I.P
Sau một thời gian hào hứng với S-off giờ mình đành quay về S-ON vì quá chán gặp tình cảnh up rom toàn bị treo cứng máy (aroma freeze), cũng có thể do mình s-off bản revone 0.1.
Sau khi đã S-ON trở lại mình up rom không hề gặp tình trạng treo máy trong aroma nữa....

Theo tôi, thật cần thiết mới S-On. Khoá cửa bao giờ cũng an toàn hơn. Tuy nhiên dùng aroma thường treo kể cả khi S-On

ntt2006

Mình thí lại không gặp tình trạng này, mình sử dụng TWRP recovery.

Phoenix

Theo tôi, thật cần thiết mới S-On. Khoá cửa bao giờ cũng an toàn hơn. Tuy nhiên dùng aroma thường treo kể cả khi S-On

Hình như bác hơi nhầm, thật cần thiết mới S-OFF chứ nhỉ....

Mình cũng dùng TWRP mà nhưng toàn bị treo khi dùng aroma (đến cả chục lần không tài nào up được rom), khi S-ON trở lại thì cũng gặp tình trạng treo aroma nhưng ít hơn rất nhiều. Mình đọc bên xda thì họ nói treo aroma không phải do recovery đâu nên chắc chắn do S-OFF bằng file revone 0.1 rồi, chưa test với file 0.2.1 xem có hiện tượng trên không

venusian

Moderator

Lỗi này là do cái Aroma chứ không phải do Recovery hay Rom hay là S-ON hay S-Off. Giải phát cho vấn nạn này lúc ấn Netx trên màn hình cảm ứng ta không chạm tay mà ấn Phím nguồn để xác định thay cho chạm tay nhấn Next.

Phoenix

Lỗi này là do cái Aroma chứ không phải do Recovery hay Rom hay là S-ON hay S-Off. Giải phát cho vấn nạn này lúc ấn Netx trên màn hình cảm ứng ta không chạm tay mà ấn Phím nguồn để xác định thay cho chạm tay nhấn Next.

Dùng phím nguồn đôi khi vẫn bị treo bác ơi. Rất may là các rom cook mới đã có aroma beta2.7 rồi nên không bị treo trong recovery nữa.

airjordan

Bác nào biết cho mình hỏi HTC One máy công ty S-Of và super CID có được bảo hành không nhỉ ?

Phoenix

Mấy topic của One dạo này buồn ghê, chẳng có gì update cả. Mọi người bỏ pdaviet hết rồi hay sao thế.

hanoiwap

Super V.I.P
Mấy topic của One dạo này buồn ghê, chẳng có gì update cả. Mọi người bỏ pdaviet hết rồi hay sao thế.
Vì không ai vào xem nên cũng không muốn viết bài nữa. Tuy bản rom mới có nhiều đặc điểm ưu việt hơn rom của xda, nhưng của nguời Việt nên mất giá. Chẳng ai dùng thì update làm gì?

Phoenix

Vì không ai vào xem nên cũng không muốn viết bài nữa. Tuy bản rom mới có nhiều đặc điểm ưu việt hơn rom của xda, nhưng của nguời Việt nên mất giá. Chẳng ai dùng thì update làm gì?

Có base mới đấy chú, chú nghiên cứu xem nên update Rom không?

bankemth2

Em dùng HTC one ,em đã s-off ,supercid hiện giờ đang chạy rom ship của Việt Nam (máy em của taiwan cid 621) . Em thấy máy taiwan có update 4.2.2 nên giờ em muốn s-on và quay lại rom gốc của Taiwan anh hướng dẫn em với, để nguyên bản ship của Việt Nam đang dùng s-on lại có bị brick không , hay phải quay về stock Taiwan trước đổi lại cid 621 mới s-on dc, có phải relock ko ,các anh chỉ giùm em với.