• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHẠY TIẾNG VIỆT CHO DÒNG SAM SUNG GALAXY S & S 2 ( Kinh Nghiệm ) !

sharkvn

bản này của pác hỗ trợ cho những bản room nào thế nhỉ. Sam sung s2 bản 2.3.6 có xài đc ko bạn

thanhtu7777

Chào bạn! Mình cũng có con Vibrant nhưng lỡ tay up nhầm Rom nên bây giờ bị tình trạng là máy ko khởi động được cũng như cắm sạc cũng không xuất hiện biểu tượng cục pin! Mình cũng thử theo cách của bạn nhưng không vào được chế độ download mode! Bạn có cách nào giúp mình được không?! Cảm ơn bạn nhé!
***Hướng dẫn Flash lại rom gốc cho Galaxy S Vibrant (T959) - T-MOBILE​

**Hướng dẫn Flash lại rom gốc cho Galaxy S Vibrant (T959) - T-MOBILE !

*Nhiều trường hợp Up rom không thành công hoặc sau khi up Rom và cài mod xảy ra sự cố gây ra lỗi không thể khởi động được. Cách tốt nhất là Flash lại rom gốc cho máy (tức đưa máy về trạng thái nguyên thủy).
* Đối với cách này sau khi Flash lại không cần phải Unlock lại máy nhưng vẫn phải root lại bình thường.
*Các thứ cần có :
1.Bản ROM gốc :
T959UVJFD part 1
T959UVJFD part 2
2.Odin ( Lấy bài trên )
3.Pit file
4. Kies ( Lấy bài trên ).

*Quá trình chạy :

1. PIT : các bạn chọn file PIT .
2. PDA : Các bạn chọnfile ROM.
3.Tháo thẻ nhớ và Sim ra khỏi điện thoại.
4.Đưa máy về chế độ Download Mode (Tắt máy/hoặc tháo pin, gắn cáp USB vào, sau khi máy hiện lên hình cục pin thì bấm đồng thời và giữ 3 nút Power [nguồn], Volume +, và Volume -, sau khi máy hiện lên dòng Vibrant vẫn tiếp tục giữ, đến lúc mất dòng này thì thả nút nguồn ra [vẫn giữ 2 nút kia], máy sẽ vào chế độ Download Mode).
5.Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB phù hợp và chờ cho đến khi các driver được cài xong.
6.Nhấn Start.

Chú ý: trong lúc Flash các bạn không được tháo cáp USB, tháo pin hay sử dụng các phím cứng nhé.

File Tải :

T959UVJFD part 1
T959UVJFD part 2
PIT FILE

Sau khi Flash xong Odin sẽ như vầy. Các bạn cần chờ một lát rồi khởi động lại máy. Bắt đầu tiến hành Root.

Taki7610

Unlock_GSM
Chào bạn! Mình cũng có con Vibrant nhưng lỡ tay up nhầm Rom nên bây giờ bị tình trạng là máy ko khởi động được cũng như cắm sạc cũng không xuất hiện biểu tượng cục pin! Mình cũng thử theo cách của bạn nhưng không vào được chế độ download mode! Bạn có cách nào giúp mình được không?! Cảm ơn bạn nhé!

Vậy hiện tại máy đang ở tình trạng nào vậy, biểu tượng hình máy tính và dấu chấm than hay mất boot hoàn toàn, nếu lỗi do up rom có hình biể tượng thì không cần bung may, nếu mất boot hoàn toàn phải bung máy.

thanhtu7777

Vậy hiện tại máy đang ở tình trạng nào vậy, biểu tượng hình máy tính và dấu chấm than hay mất boot hoàn toàn, nếu lỗi do up rom có hình biể tượng thì không cần bung may, nếu mất boot hoàn toàn phải bung máy.
À, máy mình giờ không boot được, không sạc được, không xuất hiện biểu tượng gì hết, chắc là phải bung máy như bạn nói rồi:((
Vậy giờ phải làm sao hả bạn?!

phiphong_78

dow Kie s.2.0.0.11044 để làm gì hả bác trên bài hướng dẫn cho s2 em ko thấy tác dụng của nó.xin lỗi vì trước giờ toàn dung symbian mới chuyển sang androi nên còn gà mờ quá.

binhminh80

Chào các bác. Em mua tậu em Galaxy SC-02B Docomo, các bác cho em hỏi tí, em muốn dùng con này ở mạng Vietel thì phải unlock như thế nào ạ? Hiện giờ máy của em thấy firmware version là 2.3.6, làm cách nào để Root máy và cài ROM tiếng Việt ạ? Em thấy các Pro hướng dẫn ở trên nhưng chưa hiểu lắm. Con máy của em có dùng được bản Rom tiếng việt CODE_I9100DXKG3_CL375463_REV02_user_low_ship.tar.m d5 như trên đây không ạ?
Mong được các bác giúp đỡ.
Xin cảm ơn các bác.

Taki7610

Unlock_GSM
dow Kie s.2.0.0.11044 để làm gì hả bác trên bài hướng dẫn cho s2 em ko thấy tác dụng của nó.xin lỗi vì trước giờ toàn dung symbian mới chuyển sang androi nên còn gà mờ quá.

Mình đâu có kêu bạn dơn kies làm gì, mình đang hỏi logo của máy hiện lên có hình như mình nói không, còn bật nguồn mà nó đen thui là tèo boot.

Chào các bác. Em mua tậu em Galaxy SC-02B Docomo, các bác cho em hỏi tí, em muốn dùng con này ở mạng Vietel thì phải unlock như thế nào ạ? Hiện giờ máy của em thấy firmware version là 2.3.6, làm cách nào để Root máy và cài ROM tiếng Việt ạ? Em thấy các Pro hướng dẫn ở trên nhưng chưa hiểu lắm. Con máy của em có dùng được bản Rom tiếng việt CODE_I9100DXKG3_CL375463_REV02_user_low_ship.tar.m d5 như trên đây không ạ?
Mong được các bác giúp đỡ.
Xin cảm ơn các bác.

Muốn unlock thì phải có box mới unlock được, không dùng tool được, sam sung có nhiều dòng xem kĩ trước khi up, đem qua mình xem giúp cho.

binhminh80

Cảm ơn bác Taki đã giúp đỡ, hiện giờ em đang ở bên JP, cuối tháng này mới về VN. Bác ở chỗ nào em qua nhờ bác tí, em thì ở Hà nội, nếu bác ở trong HCM thì khó quá.

binhminh80

Chào các bác,
Em mới tậu con Galaxy S (Docomo), giải mã xong, về cắm SIM và thấy sóng ngon lành nhưng không thấy các số điện thoại lưu trong SIM hiện ra trong danh bạ trên máy. Có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em với, làm thế nào để hiện số điện thoại lưu trong SIM hiện ra trên máy điện thoại?
Xin cảm ơn các bác.

elisphuong

em có con galaxy S (Docomo) SC-02B có nạp được tiếng việt bằng cách này ko vậy a? Mong anh chỉ giáo. Thank You

Taki7610

Unlock_GSM
em có con galaxy S (Docomo) SC-02B có nạp được tiếng việt bằng cách này ko vậy a? Mong anh chỉ giáo. Thank You

Chỉ nạp rom tiếng việt của CMW thôi, không nạp sống như vậy được, và máy rât dễ mất boot.