• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ACTIVATE + JAILBREAK & UNLOCK IPHONE 3GS

trung_SH

máy dùng hay gặp tình trạng wifi không ổn định hoặc bị chế độ tắt máy khi người khác gọi cho mình! Xin hỏi các bác có phương pháp nào hỗ trợ kô?

dothanhtrung

máy dùng hay gặp tình trạng wifi không ổn định hoặc bị chế độ tắt máy khi người khác gọi cho mình! Xin hỏi các bác có phương pháp nào hỗ trợ kô?

Bạn đã làm theo hướng dẫn trên chưa? mà bạn phải nói rõ máy bạn là loại nào?nếu là 3GS khi unlock bạn hãy sử dụng ultrasn0w 0.9 chắc chắn sẽ khắc phục được lỗi của bạn =D>
Chúc vui =D>

aiphone3g16g

mình xài 3gs,chưa muốn cài lại firmwarevà jaibreak nên chưa có cydia trong máy, bây giờ mình muốn cài các games đã thuốc, bạn nào cho mình file và đường dẫn để mình đưa vào iphne để cài các games xxx qua itunes và sử dụng nhé
thanks

XuanTruong

Super V.I.P
mình xài 3gs,chưa muốn cài lại firmware và jaibreak nên chưa có cydia trong máy, bây giờ mình muốn cài các games đã thuốc, bạn nào cho mình file và đường dẫn để mình đưa vào iphne để cài các games xxx qua itunes và sử dụng nhé
thanks

Sẽ không có chuyện đó xảy ra nếu như không cài được Installed hoặc AppSync OS 3.x!:))

davidcoperfield

Mình vừa làm xong con 3gs, mọi thứ tương đối ok. Nhưng không hiểu tại sao khi xóa tin nhắn di, rồi mở lại SMS thì vẫn thấy tin nhắn (đã bị xóa) xuất hiện lại. Anh em nào biết cách khắc phục xin chỉ dùm. tks...

kellybum

con 3gs của mình không hiểu sao sau khi j/b và unlock đôi lúc nhận được điện thoại, đôi lúc không, bạn bè gọi đến không được nói mình mới biết (mình dùng máy gọi ra thì bình thường)

Mọi người có ai bị tình trạng vậy không? (mình xài sim of mobi - hình như xài vina thì không bị vậy?)

Zenki

Super V.I.P
con 3gs của mình không hiểu sao sau khi j/b và unlock đôi lúc nhận được điện thoại, đôi lúc không, bạn bè gọi đến không được nói mình mới biết (mình dùng máy gọi ra thì bình thường)

Mọi người có ai bị tình trạng vậy không? (mình xài sim of mobi - hình như xài vina thì không bị vậy?)
iPhone khi JB và Unlock dùng nó không đc ổn định cho lắm :D

joe_dee

bac' oi! cho e hoi ?vi sao toi phan tat nguon rui` mo~ len lai thi ko thay no ative may' lai vay pac' cho e hoi~ e dien dau` 3 4 bua nay rui` hix jup e zoi':(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Lần sau post bài bạn vui lòng Type Tiếng Việt có dấu, kiểu post bài xì tin như thế này sẽ Del thẳng tay chứ ko còn chỉnh sửa như thế này nữa đâu nhé!

Last edited by a moderator:

dothanhtrung

bac' oi! cho e hoi ?vi sao toi phan tat nguon rui` mo~ len lai thi ko thay no ative may' lai vay pac' cho e hoi~ e dien dau` 3 4 bua nay rui` hix jup e zoi':(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Lần sau post bài bạn vui lòng Type Tiếng Việt có dấu, kiểu post bài xì tin như thế này sẽ Del thẳng tay chứ ko còn chỉnh sửa như thế này nữa đâu nhé!

Hãy chắc chắn là bạn đã làm đúng các bước. Kiểm tra lại bước 7: unlock. Nếu vẫn ko được bạn đưa máy về chế độ DFU và làm lại từ đầu.
Cách đưa máy về DFU:
1. Giữ nút home và bấm nut power 10 giấy
3. Nhả nút power vẫn giữ fim' Home 10 giây(nghe thấy PC kêu bíp và hiển thị kết nối là OK =D>)
Chúc bạn thành công.=D>

joe_dee

Hãy chắc chắn là bạn đã làm đúng các bước. Kiểm tra lại bước 7: unlock. Nếu vẫn ko được bạn đưa máy về chế độ DFU và làm lại từ đầu.
Cách đưa máy về DFU:
1. Giữ nút home và bấm nut power 10 giấy
3. Nhả nút power vẫn giữ fim' Home 10 giây(nghe thấy PC kêu bíp và hiển thị kết nối là OK =D>)
Chúc bạn thành công.=D>

e làm tới bước 5 thi e ko biet lúc nào nó mới active ha may' bác,lam sao de nhan biet dc dzay may' pac' chi jup e với hix:( hay pac nao co yahoo cho e ep nick hoi vai cau dc ko hix

blacksky2210

e làm tới bước 5 thi e ko biet lúc nào nó mới active ha may' bác,lam sao de nhan biet dc dzay may' pac' chi jup e với hix:( hay pac nao co yahoo cho e ep nick hoi vai cau dc ko hix

ban rednow xong thì vào màn hình chính,add source vào rùi dơn ultranow về là có sóng gió thôi :D

joe_dee

ban rednow xong thì vào màn hình chính,add source vào rùi dơn ultranow về là có sóng gió thôi :D

oi! thanks tat ca cac member trong topic nay nhiu nhiu nhìu lém........trong 4 ngày wa miệt mài mò mẵm e đã unlock thanh công con iphone này ......thanks nhìu lém......topic nay rat huu ich'=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Lần sau post bài bạn vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu.

Last edited by a moderator:

joe_dee

cac' pac' ơi cho e hỏi .....ty' hix!!!!sao unlock xong thi e sai 3 ngay` thay no lag lag e reset all trong iphone sau do' bi do* màn hình lun.....khởi động lại thi thấy quả táo' đang chay. chương trình nó cứ rết mãi thôy bây giờ phải làm sao với nó hả cac bác....jup e với thanks nhìu lắm...!!!!!:-??:-??:(:)((

dothanhtrung

cac' pac' ơi cho e hỏi .....ty' hix!!!!sao unlock xong thi e sai 3 ngay` thay no lag lag e reset all trong iphone sau do' bi do* màn hình lun.....khởi động lại thi thấy quả táo' đang chay. chương trình nó cứ rết mãi thôy bây giờ phải làm sao với nó hả cac bác....jup e với thanks nhìu lắm...!!!!!:-??:-??:(:)((

Thứ nhất: Bạn nên để ý viết tiếng việt có dấu =D>
Thứ 2: Bạn đưa máy về chế độ DFU và làm lại từ đầu. =D> (đã hướng dẫn ở trên)
Chúc bạn vui =D>

Orbit

Chào các Cao thủ
Các bác ơi. em chuẩn bị unlock cho cái 3gs... cho em hỏi 1 câu đó là:

Cái 3g unlock bằng redsnow 0.7 thì cần cái botloader.
vậy cái 3gs unlock bằng redsnow 0.8 có cần cái botloader này không vậy?. Nếu có thì tải nó ở đâu?

Cám ơn các bác nhiều nhiều

Zenki

Super V.I.P
Chào các Cao thủ
Các bác ơi. em chuẩn bị unlock cho cái 3gs... cho em hỏi 1 câu đó là:

Cái 3g unlock bằng redsnow 0.7 thì cần cái botloader.
vậy cái 3gs unlock bằng redsnow 0.8 có cần cái botloader này không vậy?. Nếu có thì tải nó ở đâu?

Cám ơn các bác nhiều nhiều
Cứ làm theo hướng dẫn của chủ Topic, không cần phải suy nghĩ quá nhiều đâu.

Vip09

chào anh chị....Vip mới có con 3Gs 16GB lock cũa AT&T...bây giờ Vip muốn JailkBreak và Unlock...version trong máy hiện giờ là 3.0.1 (7A400)...Vip phải xài 3.0.1 hay là 3.0 (7A341)...cám ơn các anh chị...chúc anh chị cuối tuần vui vẽ

Zenki

Super V.I.P
chào anh chị....Vip mới có con 3Gs 16GB lock cũa AT&T...bây giờ Vip muốn JailkBreak và Unlock...version trong máy hiện giờ là 3.0.1 (7A400)...Vip phải xài 3.0.1 hay là 3.0 (7A341)...cám ơn các anh chị...chúc anh chị cuối tuần vui vẽ
FW 3.0.1 vẫn JB và Unlock giống như với FW 3.0 thôi, khi JB phải trỏ bản FW về 3.0 thì Redsnow mới chạy đc vì Redsnow chưa hỗ trợ cho bản FW 3.0.1