• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO DESIRE HD

ancola66

Super V.I.P
.....
Vậy cho em biết thông tin ý nghĩa của các giải pháp dc không ạ
Em cũng như những người khác đang mới sử dụng HDH ANdroid

Vậy xin mọi người giúp đỡ cho em.:O:O:O:O
Tóm lại là mình thấy bạn chưa đọc gì :-?. Bởi vì tất cả các điều bạn hỏi đều có trong BOX Desire HD và đã đều được viết rất kỹ càng. Bạn nên tìm và đọc trước khi hỏi thì hay hơn (nhất là bạn mới va chạm với hệ điều hành Android), bởi vì :
* Đọc để có thêm kiến thức, để có thể tự tin sử dụng và vọc.
* Đọc để nắm rõ kỹ thuật, cái gì nên làm cái gì nên tránh >>> Tránh được (hu hu, hic hic...)
* Đọc để tránh phải hỏi liên tục bởi vì các vấn đề nó đều liên quan đến nhau qua các bước thực hành cụ thể mà trong một vài câu hỏi thì không thể giải quyết được vấn đề.

haihung40t

Dẫu sao cũng thank bác MOD vì những gì đã chỉ bảo
Em không phải là không chịu đọc gì
Em cả tuần nay đọc hết các diễn đàn trước khi thục hành nó mà bác "Androidviet,tinhte,thegioiandroid,xda-develop..."em đều đăng kí để tham gia mà
cái em không hiểu vì hầu như máy của mọi người không như của em
Máy xách tay bị khóa mạng ngay mà bác
Vậy em mới tiện có chủ đề để họi luôn lên hởi rắc rối phải không bác
Em muốn unlock nhưng không thấy có chủ đề nói đến chuyện này,mà chỉ thấy có phần dạy Uprom
mà em có thấy như tool "Easy Radio tool v2_2"có mục unlock đó.
Vậy máy của em có thể dùng nó để mở mạng dc không bác
Vậy phiền bác Mod có thể cho em mở rộng kiến thức chút xíu không ạ
Xin chân thành cảm ơn bác và 4R này đã giúp em và những người đang sử dụng HDH AnDroid này

Thank bác...

minhlc1958

Active Member
Dẫu sao cũng thank bác MOD vì những gì đã chỉ bảo
Em không phải là không chịu đọc gì
Em cả tuần nay đọc hết các diễn đàn trước khi thục hành nó mà bác "Androidviet,tinhte,thegioiandroid,xda-develop..."em đều đăng kí để tham gia mà
cái em không hiểu vì hầu như máy của mọi người không như của em
Máy xách tay bị khóa mạng ngay mà bác
Vậy em mới tiện có chủ đề để họi luôn lên hởi rắc rối phải không bác
Em muốn unlock nhưng không thấy có chủ đề nói đến chuyện này,mà chỉ thấy có phần dạy Uprom
mà em có thấy như tool "Easy Radio tool v2_2"có mục unlock đó.
Vậy máy của em có thể dùng nó để mở mạng dc không bác
Vậy phiền bác Mod có thể cho em mở rộng kiến thức chút xíu không ạ
Xin chân thành cảm ơn bác và 4R này đã giúp em và những người đang sử dụng HDH AnDroid này

Thank bác...

Trước khi muốn can thiệp sâu vào hệ thống hoặc up rom bạn đọc kỹ và làm theo ở đây cũng không khó lắm đâu
http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD
Nếu như máy của bạn có phiên bản xây dựng cao không Root được thì đọc ở đây sẽ làm được thôi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?121103-HƯỚNG-DẪN-HẠ-DHD-ROM-1.7X-1.8X-XUỐNG-1.32.405.6

forest_mufc

Làm ơn giải đáp giúp em !
Em mới mua DHD - nhà mạng cung cấp là Orange. Máy có cài sẵn Rom Ship với OS cao (1.84... hay 2.36 em cũng ko nhớ rõ, vì quên ko xem) Em có làm theo cách hạ Rom xuống bản 1.32 của các anh trên forum. Bây giờ em muốn quay lại Rom gốc của máy thì phải làm thế nào ah? Máy em chưa root, s-off,... nói chung chưa đụng chạm. Em nhớ CID là Orang202 - Orange France. Em chân thành cảm ơn!
PS: Nếu vấn đề em hỏi trên đây đã có trên box DHD, làm phiền mọi người link giúp em sang thread đó ( em đã đọc qua các thread mà ko thấy viết, hoặc do em đọc chưa tới nơi tới trốn). Chân thành !

Chỉnh sửa cuối:

anhien2906

Làm ơn giải đáp giúp em !
Em mới mua DHD - nhà mạng cung cấp là Orange. Máy có cài sẵn Rom Ship với OS cao (1.84... hay 2.36 em cũng ko nhớ rõ, vì quên ko xem) Em có làm theo cách hạ Rom xuống bản 1.32 của các anh trên forum. Bây giờ em muốn quay lại Rom gốc của máy thì phải làm thế nào ah? Máy em chưa root, s-off,... nói chung chưa đụng chạm. Em nhớ CID là Orang202 - Orange France. Em chân thành cảm ơn!
PS: Nếu vấn đề em hỏi trên đây đã có trên box DHD, làm phiền mọi người link giúp em sang thread đó ( em đã đọc qua các thread mà ko thấy viết, hoặc do em đọc chưa tới nơi tới trốn). Chân thành !

đã có bản 2.3 đấy.bạn up mà dùng.hay hơn bản rom đi liền cùng mày nhiều

xaopako87

em recovery rồi ấn power xong nó hiện lên hình cái đt bên cạnh là hinh tam giác co cái dấu chấm than màu đỏ thế nào sao hả các bác :(

duytrum444

e mới mua e DHD này về thì thấy máy có build là 2.37.7.3 gì đó rồi vô thử Hboot thì thấy là Ship s-on
mà e tìm trong diễn đàn chỉ thấy hạ từ 2.36 rồi giờ làm sao để e root bây giờ??mấy bác chỉ giáo giúp với...

sheva2202

e mới mua e DHD này về thì thấy máy có build là 2.37.7.3 gì đó rồi vô thử Hboot thì thấy là Ship s-on
mà e tìm trong diễn đàn chỉ thấy hạ từ 2.36 rồi giờ làm sao để e root bây giờ??mấy bác chỉ giáo giúp với...
chờ thôi bạn ạ ^^!

bhtmcny

con HTC HD2 của em lúc trước dùng android 2.2.1 khi cắm cáp vào PC thì có dòng để kết nốt enternet thông qua PC nhưng khi em Up rom 2.3.7 thì k thấy phần đấy đâu. các bác cho em hỏi ở bản 2.3.7 thì làm thế nào để vào internet thông qua PC bằng cáp ạ. em xin cảm ơn

sheva2202

con HTC HD2 của em lúc trước dùng android 2.2.1 khi cắm cáp vào PC thì có dòng để kết nốt enternet thông qua PC nhưng khi em Up rom 2.3.7 thì k thấy phần đấy đâu. các bác cho em hỏi ở bản 2.3.7 thì làm thế nào để vào internet thông qua PC bằng cáp ạ. em xin cảm ơn
hd2 thì wa bên topic của hd2 nhé bạn ^^

chrjtm

Các bác cho em hỏi sao máy em khi:
- Nhấn giữ Power (Nút bên trên máy), chọn Restart
- Khi màn hình và đèn dưới dãy softkey vừa tắt thì giữ Volume Down (Phần phía dưới nút điều chỉnh âm lượng bên cạnh trái của máy) và đồng thời nhấn Power (Nút bên trên máy). Giữ nút Volume Down cho đến khi hiện màn hình HBOOT (Bootloader)
Máy không thể nào vào fast boot được mà nó cứ chạy luôn HBOOT sau đó hỏi em có muốn update không? không biết là lý do tại sao các bác nhỉ?

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi sao máy em khi:
- Nhấn giữ Power (Nút bên trên máy), chọn Restart
- Khi màn hình và đèn dưới dãy softkey vừa tắt thì giữ Volume Down (Phần phía dưới nút điều chỉnh âm lượng bên cạnh trái của máy) và đồng thời nhấn Power (Nút bên trên máy). Giữ nút Volume Down cho đến khi hiện màn hình HBOOT (Bootloader)
Máy không thể nào vào fast boot được mà nó cứ chạy luôn HBOOT sau đó hỏi em có muốn update không? không biết là lý do tại sao các bác nhỉ?

Bạn chưa xoá file Rom PD98IMG.zip trên thẻ sau khi hạ Rom xuống 1.32 rồi. Nên nó mới bị thế. Xoá file Rom đấy đi là đc.

mình vừa tiêu 1 em DHD vì hạ rom bị lỗi nên hơi teo. Mới mua máy mới phiên bản HÀN QUỐC rất khó sử dụng nên muốn đổi bản romship khác, không biết có thể úp được bản nào. xin các cao thủ chỉ giáo
đang sử dụng software 2.52.1010.2
cách úp qua PC như bác Ancola66 có thể sử dụng không???

venusian

Moderator
mình vừa tiêu 1 em DHD vì hạ rom bị lỗi nên hơi teo. Mới mua máy mới phiên bản HÀN QUỐC rất khó sử dụng nên muốn đổi bản romship khác, không biết có thể úp được bản nào. xin các cao thủ chỉ giáo
đang sử dụng software 2.52.1010.2
cách úp qua PC như bác Ancola66 có thể sử dụng không???

Một up đc khác khu vực thì một là máy bạn đã đc Super CID. Lúc đấy bạn up Rom Ship của khu vực nào cũng đc. Nếu ko có Super CID thì bạn phải up qua Gold Card. Ko có Gold Card thì ko up Rom khác khu vực đc đâu.

vì máy mới, nên cũng không biết có super cid chưa nữa, mod venusian giúp mình với.
mục tiêu bây giờ là mong muốn đổi bản rom khác, vì đã tiễn đưa một em rồi nên hơi nhát tay

venusian

Moderator
vì máy mới, nên cũng không biết có super cid chưa nữa, mod venusian giúp mình với.
mục tiêu bây giờ là mong muốn đổi bản rom khác, vì đã tiễn đưa một em rồi nên hơi nhát tay

Muốn biết đã có Super CID chưa bạn vào Hboot để kiểm tra nhé:
Ở phần này:
  • SYSTEM INFO : Thông tin về phần cứng, phiên bản Android, CID máy của bạn . Nếu máy bạn chạy ENG S-OFF thì mới có mục này, còn nếu bạn chạy Tool One Click S-OFF ( SHIP S-OFF) thì nó sẽ không hiện.
Bạn muốn up Rom gì, Cook hay Ship. Nếu up Rom ship thì down đúng Rom với khu vực máy bạn và up thôi.
Rom Cook thì bạn phải hạ Rom xuống để Root thì mới up đc.
Mình đang thử nghiệm cách Unlock BootLoader cho DHD. Xong mình sẽ viết hướng dẫn lại. Bạn ko cần phải hạ Rom nữa đâu :D

Muốn biết đã có Super CID chưa bạn vào Hboot để kiểm tra nhé:
Ở phần này:
  • SYSTEM INFO : Thông tin về phần cứng, phiên bản Android, CID máy của bạn . Nếu máy bạn chạy ENG S-OFF thì mới có mục này, còn nếu bạn chạy Tool One Click S-OFF ( SHIP S-OFF) thì nó sẽ không hiện.
Bạn muốn up Rom gì, Cook hay Ship. Nếu up Rom ship thì down đúng Rom với khu vực máy bạn và up thôi.
Rom Cook thì bạn phải hạ Rom xuống để Root thì mới up đc.
Mình đang thử nghiệm cách Unlock BootLoader cho DHD. Xong mình sẽ viết hướng dẫn lại. Bạn ko cần phải hạ Rom nữa đâu :D

ok cảm ơn mod, tối nay sẽ thức khuya tới sáng chơi với mod nhé.