• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách Hack N95 8G cho Newbie (FW V31.0.015)

Status
Không mở trả lời sau này.

ninjant

Mình xin mạo muội Post bài này cho các thành viên mới vì mình cũng vừa mới xài N95-8G nhưng đi tìm các bài viết về Hack thì hầu như đều lỗi ở các bước thứ 2-3 hoặc không làm được với các phiên bản mới.Hi vọng Post bài này các thành viên mới và các bạn mới xài N95-8G như mình sẽ làm theo và nhanh hơn,ít bị lỗi hơn.
Đầu tiên các bạn phải chuẩn bị các File sau :
HelloOX1.5 (Chưa Sign)
X-plore.v1.30.Full-iPhoneModByNima

Tiếp đến bạn cài HelloOX 1.5 vào ổ E: (hoặc ổ nào cũng đc nhưng để dễ nhớ thì nên cài E:) (nhớ là phải Sign* mới cài đc và cài cái này trước vì nếu bạn cài X-plore mặc dù bản FULL nhưng sẽ báo lỗi ko cho thiết lập ứng dụng vì thế phải cài nó trước để lừa hệ thống rồi mới cài đc X-plore vào sau.X-plore rất quan trọng vì ko có nó bạn ko thể truy nhập vào các Ổ Đĩa trên hệ thống cũng như thấy các File ẩn).Để nó Unpack EXE Files và làm đủ các bước chừng nào thấy có dòng chữ Applying.... bạn hãy bấm Cancel ngay để hủy bước này.
Sau tiếp bạn cài bản X-plore vào máy.Lúc này đã có thể cài được X-plore.
Vào X-plore vào phần Tools -> Configuration (hoặc bấm nút 0) và đánh dấu hết vào các ô chọn trong này (để có thể nhìn thấy các File ẩn và các File hệ thống),bấm OK và truy cập đến ổ E: vào thư mục HelloOX và cài tiếp Rompacth ....sisx trong đấy.Tiếp đến bạn thoát tạm X-plore và truy cập vào Rompacth vừa cài đặt và bấm vào phần Apply Roompatch (cách này để nó cho truy cập vào các thư mục hệ thống trong các ổ)
Bạn vào lại X-plore,tìm đến thư mục hack trong ổ E: và Copy 2 file trong thư mục này,tìm đến C:/sys/bin và bỏ 2 file này vào trong thư mục đó (hoàn thành)
Khởi động lại máy để hoàn tất.
Lúc này bạn có thể xóa HelloOX và Roompacth (hoặc nếu muốn truy nhập vào hệ thống các lần sau thì giữ lại Roompacth)
Chú thích :
* Sign : Các bạn mới không biết Sign như thế nào thì vào tham khảo ở đây để biết cách đăng ký các file CER cần thiết cho việc SIGN
Hướng dẫn tạo và đăng ký làm file CER
Chương trình SIGN cho các bạn khi đã có FILE CER:
BINSIGN Tools
(Chương trình này cần cài đặt .NET từ V2.0 trở lên các bạn có thể tải về ở :
ĐÂY !!! )
Còn đây là 2 FILE trên của bài viết :
X-plore.v1.30.Full-iPhone Mod By Nima.rar
HelloOX1.5

khoanguyen2512

Mình nhớ ngày xưa hack kon N95-8Gb ver 31 cũng = HelloOX 1.03, nhưng chỉ cần sign nó rùi cài là ok,tự nó làm hết, đâu cần cài thêm X-plore trong khi hack lam gì nhỉ ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cứ SIGN rồi cài hello_OX vào. Sau đó kích hoạt thì nó làm từ A-Z. Xong thì vào Rompatcher để chạy nữa là xong mà. Sao thấy chủ topic làm gì phức tạp quá.:-??

MinhThang

Manager
Mình nhớ ngày xưa hack kon N95-8Gb ver 31 cũng = HelloOX 1.03, nhưng chỉ cần sign nó rùi cài là ok,tự nó làm hết, đâu cần cài thêm X-plore trong khi hack lam gì nhỉ ?

Cứ SIGN rồi cài hello_OX vào. Sau đó kích hoạt thì nó làm từ A-Z. Xong thì vào Rompatcher để chạy nữa là xong mà. Sao thấy chủ topic làm gì phức tạp quá.:-??

Cách này giống như cách của SM KJR đã khắc phục và trình bày, cài X-Plore để copy file inl từ E vào C.

nth84

mình gà lắm ko biết làm, có bạn nào ở tp.HCM ko giúp mình với:(

MinhThang

Manager
mình gà lắm ko biết làm, có bạn nào ở tp.HCM ko giúp mình với:(

Hack thời bây giờ là quá khỏe rồi bạn à, vì đã được các đại ca nhà ta ngâm cứu viết hết những gì đã đúc kết, nếu bạn chịu khó đọc thì chỉ cần Hack trong vòng 3 phút là ok. Bạn cứ từ từ vào các Topic Hack, đọc sau đó làm theo bài hướng dẫn mà bạn thấy nó tuơng ứng với máy của mình. Chúc bạn thành công.

pdakts

có vậy mà pác letrungbuuphucdhct cũng hỏi
hack là chép file installserver phù hợp với dòng máy để ko cần sign đó pác...

BuuPhucCT

Well-Known Member
có vậy mà pác letrungbuuphucdhct cũng hỏi
hack là chép file installserver phù hợp với dòng máy để ko cần sign đó pác...

Sign trong vòng 3s là xong. Lảm chi cho rắc rối.;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhưng nếu chỉ sign thì không vào được private trên bộ nhớ máy mà anh.có pm phải truy cập vào private để cài thì mới xài được

Sau khi cài Hello_Ox đợi cho tới khi nó hoàn tất quá trình cài đặt và xóa những phần không cần thiết. Sau đó vào ROMPATCHER chạy patch>Rem. from auto thì em có thể truy cập vào Private thoải mái và sau khi khởi động lại thì vẫn OK. Anh có cần làm gì phức tạp đâu mà vẫn chép file vào PRIVATE trên ổ C.

Chỉnh sửa cuối:

nth84

"Bạn vào lại X-plore,tìm đến thư mục hack trong ổ E: và Copy 2 file trong thư mục này,tìm đến C:/sys/bin và bỏ 2 file này vào trong thư mục đó (hoàn thành)" .
Cho mình hỏi cop py 2 file là 2 file nao vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.