• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách Hack Root và up ROM 2.1 có sẵn Apps2SD!

theminhbk

Member
- Thẻ 1G hay 8G thì cũng tạo goldcard được hết bạn ah, nhưng thường thì người ta hay làm với thẻ 1G. (cũng chẳng rõ nguyên nhân nữa,chắc dễ làm hơn, máy mình thì làm thẻ 4G vẫn ok)
- Bạn tải radio và rom về thì đều là file zip hết, copy vào thẻ và up bình thường,cách up radio và up rom giống hệt nhau.nhưng theo mình bạn nên up radio trước rồi wipe full tiếp đến mới up rom nha.
- radio mới nhất thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?97860-Thảo-luận-về-các-bản-ROM-cho-Desire!
- Còn tại sao lại phải cất Goodcard đi là vì biết đâu một ngày nào đó bạn dùng lại cái đó đỡ mất công làm lại từ đầu.vậy thôi
hehe. chúc thành công nha
Mình chưa hiểu rỏ câu của bạn, bạn có thể giải thích lại câu nói mình tô màu ko????????

ninhnd

Mình chưa hiểu rỏ câu của bạn, bạn có thể giải thích lại câu nói mình tô màu ko????????
theo mình hiểu thì tạo goldcard như một kiểu phân vùng ổ đĩa vậy, vd sau này bác có format thẻ thì chỉ cần lôi cái goldcard cũ ra làm lại đỡ phải thực hiện nhiều bước từ đầu.vậy thôi

theminhbk

Member
Bây giờ mình sẻ làm như thế này bạn xem có đúng không nhé

Bg mình có 2 thẻ nhớ 1 cái 1G de tạo GoldCard khi tạo xong goldCard rùi thì cất cái thẻ đó đi. Lấy thẻ 8G ra format xong fan vùng lại rùi cho vo máy chép radio vào Up radio rồi wike full xong chép Room vào UpRoom vậy đúng không bạn

adh578

Cái SDK bạn cứ cho nó update xem, nếu nó update lâu quá thì thử vào trang của nó download bản mới nhất về thử xem, rồi cancel khi nó yêu cầu update.
Còn Goldcard bạn nên tạo thì Hack ROOT an toàn và thành công cao!

Mình không cài Goldcard nhưng vẫn hackroot và cài Rom thành công rôi, tuy nhiên khi mình cài ứng dụng thì vẫn không cài được trên thẻ nhớ. Mình lên market cài App2SD ở trên đó vào máy thì nó lại chỉ cho phép chuyển 1 số ứng dụng trên thẻ nhớ thôi. Mình để ý thấy đó hình như là những ứng dụng có dung lượng dưới 1MB thì phải. Mọi người có bị như vậy không? chỉ cho mình cách cài ứng dụng vào thẻ nhớ với! Cảm ơn mọi người nhiều!

ninhnd

Bây giờ mình sẻ làm như thế này bạn xem có đúng không nhé

Bg mình có 2 thẻ nhớ 1 cái 1G de tạo GoldCard khi tạo xong goldCard rùi thì cất cái thẻ đó đi. Lấy thẻ 8G ra format xong fan vùng lại rùi cho vo máy chép radio vào Up radio rồi wike full, UpRoom vậy đúng không bạn
- tạo goldcard ở thẻ nào thì phân vùng ở thẻ đấy chứ,đâu dùng chung giữa cái 1G và 8G được.
- hack root được r thì up rom và radio thôi cần gì quan tâm đến goldcard làm gì nữa
- kể cả khi hack root một số máy ko cần tạo goldcard vẫn hack đc mà.máy bạn ko đc như vậy nên mới phải tạo goldcard.

theminhbk

Member
- tạo goldcard ở thẻ nào thì phân vùng ở thẻ đấy chứ,đâu dùng chung giữa cái 1G và 8G được.
- hack root được r thì up rom và radio thôi cần gì quan tâm đến goldcard làm gì nữa
- kể cả khi hack root một số máy ko cần tạo goldcard vẫn hack đc mà.máy bạn ko đc như vậy nên mới phải tạo goldcard.

Mình đả làm đc rùi nhung sao máy mình không có mục WIPE FULL vậy nhỉ ko hiểu

theminhbk

Member
Tuyệt vời làm dược rùi. Cảm ơn anh em nhé. Tuyệt quá Đạc biệt cảm ơn ninhnd và loanebeat nhiều. PDA việt là số 1 về HTC

ninhnd

chúc mừng bạn nha.
có lúc này lúc khác mà bạn.mình còn phải học hỏi nhiều.thank

redwater030603

kinh chào Bác Lonebeast và các bác. hãy giúp cháu với.
cháu đã bị lỗi Hroot, cháu đã dùng 3 thẻ nhớ tạo Goldcard nhưng khi hack bị cùng một lỗi.

Failed <remote: 43 main version check fail>.

hện cháu đang dùng Htc Desire cua hãng Telstra của úc.
xin các bác chỉ cho cháu cách giải quyết.
xin chân thanh cảm ơn.

ninhnd

kinh chào Bác Lonebeast và các bác. hãy giúp cháu với.
cháu đã bị lỗi Hroot, cháu đã dùng 3 thẻ nhớ tạo Goldcard nhưng khi hack bị cùng một lỗi.

hện cháu đang dùng Htc Desire cua hãng Telstra của úc.
xin các bác chỉ cho cháu cách giải quyết.
xin chân thanh cảm ơn.

Bạn xem kỹ lại các tool bạn dùng xem có thể ko hợp với máy.
nhất là Bootloader và ROM

redwater030603

Máy mình là 0.75 nen minh dung bản r4 cua bác Quang. va bản Software number: 1.16.841.1. Firmware version: 2.1.

lúc em chưa dùng Goldcard, lúc Hroot thì báo lỗi:

Failed <remote: 41 main version check fail>.

nhưng khi cháu dùng thẻ Goldcard thì báo lỗi:

mọi thao tác cháu đều làm đúng theo Lonebeast va bác Quang hướng dẫn.
các bác có cách giải quyết hướng dẫn cho cháu với.
cháu xin cảm ơn nhiều.

haimap12

những cái này không cần nữa rồi, cứ update Room bình thương thôi anh em, không cần phải Room tích hợp sẵn APP2SD nữa đâu vì đã cò FROYO 2.2 rồi kìa anh em

mrthaituan

cho minh hỏi làm sao để chia thẻ nhớ vậy? có bạn nào bết xin làm ơn hướng dẫn chi tiếc dùm mình, mình hơi bị gà

ducthang

cho minh hỏi làm sao để chia thẻ nhớ vậy? có bạn nào bết xin làm ơn hướng dẫn chi tiếc dùm mình, mình hơi bị gà

đơn giản nhất Bạn vào Market down về 1 tiện ích gọi là ROM Manager nhé, chạy chương trình và cho nó superuser permissions. Bạn chọn dòng Partition SD Card, chọn EXT là 512Mb và SWAP là 0Mb, vậy là xong "máy sẽ tự khởi đọng lại bạn chờ 1 chút
máy bạn phải kết nối internet nhé chúc thành công.

tinobmw

Mình dùng Rom Manager phần vùng thẻ không được, nó chỉ hiện lên tam giác vàng có dấu chấm than và cứ đúng ở đó mãi , em phải ấn menu để vào Clockwordmod thì mới Reboot được lại máy. Các bác giúp em với-

ducthang

Mình dùng Rom Manager phần vùng thẻ không được, nó chỉ hiện lên tam giác vàng có dấu chấm than và cứ đúng ở đó mãi , em phải ấn menu để vào Clockwordmod thì mới Reboot được lại máy. Các bác giúp em với-

chạy Rom Manager chọn Partition SD Card nó sẽ hiện nên chữ Desire chọn nó sẽ kết nối mạng 1 luc sẽ hiện nên EXT thì chọn là 512Mb và SWAP là 0Mb superuser permissions sẽ hiện nên bạn chon allow là máy nó tụ off và ngồi chờ nó tự làm mọi viêc thôi.

nguyenson_44

Mình mới từ Box Symbian sang nên còn bỡ ngỡ. Các Pro cho mình hỏi: máy mình mua do FPT phân phối, có các cấu hình sau:

Bravo put4 ship s-on
Hboot-0.93.001
Microp-051d
TOUCH PANEL-SYNW0101
RADIO-5.09.05.30_2
Aug 10 2010, 17:52:10

Froyo 2.2
Baseband 32.44.00.32u
Software number 2.13.707.1

Hiện máy mình có thể HACK ROOT được chưa?

Thanks