• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách làm theme với Caribe.ui S60 Theme Editon 3.1

THCN

Hướng dẫn chi tiết cách làm theme bằng phần mềm Caribe.ui S60 Theme Editon 3.1

Phần mềm Caribe.ui S60 Theme Editon 3.1 là một chương trình tạo thememiễn phí của Nokia cho tất cả các dòng máy S60 kể cả 3rd được post bởi NguyenDucDung các bạn có thể tham khảo và download phần mềm tại đây
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2125&page=8

Mình thấy đây là một phần mềm rất hay nhưng một số bạn vẫn chưa sử dụng được nên mình post hình ảnh hướng dẫn chi tiết cách thực hiện để các bạn dễ dàng tạo cho mình những theme theo ý muốn.
Đây là cách làm rất dễ và đơn giản, trong quá trình thao tác có gì vướng mắc các bạn cứ đặt vấn đề mình sẽ hướng dẫn cụ thể!
Xin gởi lời cám ơn đến NguyenDangDuc đã post phần mềm rất hay để anh em sử dụng!
Các file hướng dẫn bằng hình ảnh các bạn download tại đây nhe:
http://www.mediafire.com/?sharekey=926c81eb89ea1988d6baebe61b361f7ce04e75f6e8ebb871

nhantam2709

minh làm theo hướng dẫn nhưng khi cài vào máy thì thì nó báo là chứng chỉ bị lỗi

THCN

minh xài e71 , ban có cách nào k chĩ mình với

Máy bạn đã hack chưa vậy? Làm theme với phần mềm này thì phải hack máy xong thì mới cài được bạn nhe!

Posted via Mobile Device

nhantam2709

máy mình chưa hack nhưng minh downloa mấy cái thêm trên trang nầy về thì cài bình thường, bạn có thể chỉ mình cách nào hack đơn giản k,mình k rành lắm về máy.
cám ơn trước nhe

MinhThang

Manager
máy mình chưa hack nhưng minh downloa mấy cái thêm trên trang nầy về thì cài bình thường, bạn có thể chỉ mình cách nào hack đơn giản k,mình k rành lắm về máy.
cám ơn trước nhe

Hack thì qua BOXuwngs dụng chứ bạn, sao lại hỏi ở đây?

nhantam2709

mình làm được theme vài cài vào máy được rồi,nhưng mình muốn làm cho cái theme nó mở hết ra luôn khi mình cài vào máy nó có một cái lằn ngan ngay cột sống và pin chứ nó k mở hết cái hình mình cài vào theme bị che mất một khút ở trên nhìn xấu wá, bạn có cách nào k chỉ mình với
cám ơn bạn nhiều

w2k

chương trình này hay nhưng cài vào hơi nặng máy.

THCN

mình làm được theme vài cài vào máy được rồi,nhưng mình muốn làm cho cái theme nó mở hết ra luôn khi mình cài vào máy nó có một cái lằn ngan ngay cột sống và pin chứ nó k mở hết cái hình mình cài vào theme bị che mất một khút ở trên nhìn xấu wá, bạn có cách nào k chỉ mình với
cám ơn bạn nhiều

Bạn có thể post cái hình theme lên cho mình xem thử coi nó bị thế nào. Như bạn nói mình nghĩ là cái hình bạn dùng làm nền không đúng kích cỡ.

nhantam2709

mình k biết post hinh bạn ơi,mình xài e71 hình mình chỉnh sửa lại là 320x240 khi mình cài vào theme thì nó vừa với khung hình nhưng nó bị một lằn ngan che khuất ở trên

THCN

Bạn chọn vào chỗ lằn ngang đó, ở phía dưới có mục hiển thị cài đặt riêng cho nó, bấm chuột trái và chọn clear là nó không hiện lên nữa.
Posted via Mobile Device

tranquangluc86

soft này có cho mình thay icon không bạn, nếu thay được thì nó có nhận icon định dạng svg không các bạn, mình nghĩ rằng cái hay nhất của 1 theme mình tự làm đó là tính cá nhân- nó thể hiện qua cái icon, cái hình nền, cái nền của thanh tùy chọn khi mở ra, v.v.. soft này mà làm được thì nó đugs là cái mình cần.
Còn 1 cách tạo thêm cũng khá chuyen nghiệp đó là vào trang ownskin.com, đăng kí 1 nick (ko cần check mail xác nhận) là bạn có thể tạo theme theo ý mình, thay đổi được cả icon, nền, v.v.... nhìu cái lắm lắm. quan trọng là các bạn có time để tìm nguồn (icon), để sủa ảnh cho đẹp v.v.

toan_829

soft này có cho mình thay icon không bạn, nếu thay được thì nó có nhận icon định dạng svg không các bạn, mình nghĩ rằng cái hay nhất của 1 theme mình tự làm đó là tính cá nhân- nó thể hiện qua cái icon, cái hình nền, cái nền của thanh tùy chọn khi mở ra, v.v.. soft này mà làm được thì nó đugs là cái mình cần.
Còn 1 cách tạo thêm cũng khá chuyen nghiệp đó là vào trang ownskin.com, đăng kí 1 nick (ko cần check mail xác nhận) là bạn có thể tạo theme theo ý mình, thay đổi được cả icon, nền, v.v.... nhìu cái lắm lắm. quan trọng là các bạn có time để tìm nguồn (icon), để sủa ảnh cho đẹp v.v.

PM này bác tự làm từ đầu đến cuối..tất tần tật..thậm chí cả những hiệu ứng vd dụ như khóa phím thì cái khóa chuyển động đóng mở..ảnh định dạng bt, jpeg or png ok thì phải...vừa dễ vừa khó :D

huy_roby

mình muốn lấy những icon ở thêm khác thì phải làm như thế nào vậy bạn.
hồi trước mình làm thêm cũng bằng phần mềm làm thêm của nokia cho nhưng vì lâu quá nên mình quên mất tên rồi, hồi đó mình chỉ cần down 1 themes có icon mình thích rồi dùng phần mếm đó mình mở ra mình chỉ cần thay ảnh của mình vào thôi còn phần mềm này mình mò mãi không ra bạn có thể hướng dẫn mình được không?

huy_roby

Bạn chọn vào chỗ lằn ngang đó, ở phía dưới có mục hiển thị cài đặt riêng cho nó, bấm chuột trái và chọn clear là nó không hiện lên nữa.
Posted via Mobile Device

bạn ơi bạn có thể hướng dẫn mình bằng hình ảnh không? mình làm mãi mà không khắc phục được lỗi này :((