• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cứu UIQ3 bị shock flash khi update bị lỗi !!!!

byebyeshady

Bài viết được Copyright của Smod Mr.Hảo bên SE-CAFE.NET, hướng dẫn chi tiết cứu UIQ3 bị shock flash khi update bị lỗi!​

Từ trước đến giờ mình đã tìm mỏi con mắt mà chưa thấy bất cứ forum nào của VN cũng như TG hướng dẫn bài xử lí trường hợp UIQ3(M600,W950,P990,P1i,W960) đang dùng SEUS chạy thì gặp sự cố(hết pin,bị lỏng cáp,cúp điện...)dẫn đến tình trạng ko thể flash lại đc nữa(gọi là shock flash).[-(
Nhưng bây giờ thì đã có rồi đây:"> :41:.Đây gần như là tutorial đầu tiên hướng dẫn cứu mấy bé UIQ đó.
Chú ý:đọc thật kĩ và làm cẩn thận chi tiết theo hướng dẫn,ko nên hấp tấp.Mọi vấn đề phát sinh do lỗi của người thao tác mình ko chịu trách nhiệm nhé:p
Bắt đầu vào phần quan trọng nào:">
Trước hết Download XS++ 3.2 này về và giải nén nó ra.

Bước 1 : nhận biết máy bị shock flash
Có thể trong quá trình update FW cho UIQ3 bằng SEUS(Sony Ericsson Update Service)gặp sự cố như:hết pin,lỏng cáp,cúp điện...Trong trường hợp ấy,đa số có thể làm lại từ đầu vẫn bình thường nhưng lại có những trường hợp ko thể flash lại được,Sony Ericsson Update Service sẽ báo "Fail to connect" nghĩa là không nhận diên được sản phẩm.:(
Các bạn khoan hãy lo lắng nhé!!

Khi đó các bạn hãy chắc chắn rằng pin điện thoại vẫn còn hơn 50%(tốt nhất sạc đầy lại nhé) rồi tìm đến nơi chứa XS++ 3.2 lúc nãy đã download và giải nén và làm như sau:
1.Chạy file XS++.exe

2.Select Port chọn USB,Tick chọn vào ô SMARTPHONE CONNECT

3.Tháo pin,gắn lại

4.Click CONNECT,bấm giữ phím C(hoặc @) rồi cắm cáp vào chờ cho XS++ load thông tin của máy
Sau đó,nếu bạn thấy XS++ hiện thế này thì chắc chắn máy bạn đã bị shock flash:D

Lưu ý:có thể ở chỗ CDA đó có những máy ko ra kí tự đặc biệt mà ra N/A nghĩa là khác thì cũng là bị shock luôn rồi nhé.
Nếu bạn đã khẳng định máy bị shock flash rồi thì qua bước 2 nào

Bước 2 : Xử lí
1.Các bạn download file theo loại máy của bạn về,sẽ có file .zip rồi để đó không được extract ra nhé
P990: http://www.mediafire.com/?zzzum3yogzz
W960:http://www.mediafire.com/?jwkfzvkz4jz
M600:http://www.mediafire.com/?j2dydymn5ff
P1i:http://www.mediafire.com/?lgkntoagyyj

Rất tiếc,mình đã tìm kiếm khắp mà vẫn không tìm được file cho W950>>>W950 chưa làm được

2.Chạy XS++ 3.2,tháo pin lắp lại rồi connect máy với XS++ như bước 1

3.Browse tìm đến file .zip mới download lúc nãy.Tick chọn vào ô Flash CCPU

4.Click Flash PDA

5.Chờ XS++ Flash vào và khi nào thấy hiện ra như thế này thì lúc đó có nghĩa máy bạn đã được flash CPU thành công:41:

6.Rút pin lắp lại.Nhớ là ko bật máy lên

Cuối cùng,bật Sony Ericsson Update Service lên rồi update bình thường như trước lại.

Thế là con máy của các bạn đã được cứu chữa thành công nhanh chóng:D
Good luck!!​

@ SPECIAL THNXX TO MR.HẢO from SE-CAFE.NET @

Chỉnh sửa cuối:

anhhao123

Hehe
Ko ngờ chú lại trích dẫn bài của anh qua bên đây lẹ thế:D
Cái acc Mr.Hảo bên này ko hiểu sao ko lấy lại mật khẩu được mới ác,đành chơi acc tí hon này;))

maianhjp

Hi all, lâu lâu không nghịch nên lúc mod linh tinh 1 lúc mấy cái pm mà lại lười ko khởi động nên khi khởi động lại thì lại bị màn hình trắng giống lần shock flash trước đây! Lần này cứu lại có kinh nghiệm rồi nên không còn run nữa, hi hi. Thanks các pro nhiều! i love P1i^^

ongtieu

may quá,có bác giup.mình tìm 2 ngày nay không ra. để down về làm thử rồi repost lại sau

ongtieu

help.
máy hình hiện giờ báo không có CDA luôn
chạy cda lai nhu hình,ma nó cứ báo Activating GDFS mãi

các cao thủ giúp với

po tay.làm đủ mọi cách đều không được, cuối cùng dem ra cửa hàng mobile Minh Trí (ngã 4 Hàng Xanh) chạy flash lại hết...100k
thanks anh em đã nhiệt tình tư vấn,giúp đỡ

Last edited by a moderator:

vunhiendang

Bữa nay mình lôi ra update thí bị tình trạng này,định đem ra tiệm rùi,may sao trên diễn đàn có hướng dẫn như vậy làm mình rất vui (đỡ tốn tiền),cảm ơn bạn rất nhiều