• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

thienmabadao

Sửa bài viết bởi ThanhTungHT :
Đây là một phiên bản mới của NFE với số phiên bản 0,3!
sau đây là cách thực hiện:

Bước 1 : Đầu tiên bạn giải nén Nokia Firmware Editor 03 ( Link kèm theo phía dưới ).Sau đấy vào mở phần mềm lên :
Kích vào tên file: NokiaFirmwareEditorStd.exe trong thư mục NFEstd giải nén được.Ta được giao diện phần mềm như hình dưới :

Bước 2. Từ giao diện phần mềm : Bạn chọn Open File Chọn đường dẫn tới FW của bạn muốn chĩnh sữa , chính là file Rof2 . VD như tên file Rofs2: RM-588_21.6.005_prd.rofs2.V01 Click this bar to

Bước 3: Trên giao diện phần mềm Nhấn vào Extract (Cái có mũi tên màu xanh đi lên) Đợi 1 lúc cho nó giải nén. Và chờ thêm 1 lát khi nào có chữ Done... ở bên trái dưới cùng của giao diện phần mềm .

Bước 4: Là phần Cook Mod vào Rofs2 theo ý bạn.Bảo là Cook cho nó văn chương,như thực ra là Bạn ném file ở Mod vào giao diện phần mềm.Chú ý thiết lập đường dẫn Thư mục Mod đúng như của Thư mục Rofs2 bạn giải nén được. Bạn cầm Thư mục Mod ném vào giao diện phần mềm (Quá trình Cook là đây ^^ ) Chú ý Ko cook quá dung lượng Rofs2 Ở trên hình bên phải dưới cùng là: Partiton Size : 110.75 Mb .
Bước 5 : Khi bạn chỉnh sửa xong những theo ý mình muốn. Bạn nhấn trên giao diện phần mềm chữ Reload From HDD để lưu lại những gì các bạn đã chỉnh sửa .

Bước 6: Đóng gói Rofs2 để Flash

Xong bước 5 Bạn nhấn vào Repack/Rebuild đóng gói lại Rofs2.
File bạn đã chỉnh sữa sẻ có tên File Tên file gốc + kèm theo chữ .Rebuild Vd: RM-588_21.6.005_prd.rofs2.V01.Rebuild
Xoá chữ .Rebuild thành tên file gốc và đem jaf.Chúc bạn thành công .

Last edited by a moderator:

alaviss

Ủa phiên bản này có từ lâu rồi mà. Mình thấy không khác NFE 0.2 nhiều lắm.

rastar

Banned
Dùng nokia editor quen rồi nên chưa quen cái này, mà công nhận nó đóng gói nhanh hơn nokia editor thiệt

Status
Không mở trả lời sau này.