• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cho new member cách để tạo S60 trở nên giống PC hơn

ngocthanhdhgtvt

Bài này mình viết nhằm giúp các mem mới sài s60 v1,v2
biết thêm một thủ thủ thuật để biến mobile của chúng ta
thêm phong phú và không bao giờ đụng hàng với những người
dùng symbian nhưng chưa từng biết tận dụng tính năng này:)):))( chỉ áp dụng cho mem chưa biết , còn với mem biết rồi thì xin đừng spam)
Cái này đều làm được trên 6600.7610.6680.6681.N70.N72.....
Ai cũng biết là với dòng S60 này thì trong Menu chúng ta chỉ
có thể tạo được những foder để chứa các phần mềm ta đã cài vào , mà không thể tạo thêm một new foder khác trong foder đã tạo .
Cái này cũng gây khó khăn cho công việc quản lý các phần mềm
theo nhóm và các bạn đừng lo giờ đây các bạn có thể tạo vô số foder
trong những foder đã tạo,
các bạn có thể hiểu các foder sẽ chứa lấy nhau theo đường soắn vậy.

Cách làm: giả sử lấy ví dụ cho các new mem dễ hiểu
mình có một fother tên là giải trí trong menu , và bây giờ mình muốn trong foder giải trí này có thêm foder mang tên là nghenhạc thì mình làm như sau;trong menu mình vẫn tạo một foder mang tên nghenhạc và mình di chuyển foder này lên góc trên cùng bên phải.
sau đó mình dùng phần mềm quản lý file như Xplore vào mục E/system/app
vào chọn một ứng dụng để sau đó sửa tên ứng dụng đó đi
và nhanh chóng trở ra Menu rồi di chuyển con trỏ đến icon của một phần mềm bất kỳ và bấm Option, sau đó bạn chờ 2->3 giây thì dấu nhắc sẽ tự động chuyển lên foder nghe nhạc, vậy là bạn chọn mục(Move to foder) nghĩa là di chuyển tới thư mục giảitrí thế là ok.
cách làm này có thể dùng để việt hóa giao diện Menu nữa chứ nhưng mà việt hóa giao diện Menu thì đấ có các pác khác làm rồi nên mình nói cái này chỉ chia sẻ đôi chút với cac mem chưa biết thôi
Chia sẻ là chính:O:O>:)>:)

Mr_Sulla

Bài này mình viết nhằm giúp các mem mới sài s60 v1,v2
biết thêm một thủ thủ thuật để biến mobile của chúng ta
thêm phong phú và không bao giờ đụng hàng với những người
dùng symbian nhưng chưa từng biết tận dụng tính năng này:)):))( chỉ áp dụng cho mem chưa biết , còn với mem biết rồi thì xin đừng spam)
Cái này đều làm được trên 6600.7610.6680.6681.N70.N72.....
Ai cũng biết là với dòng S60 này thì trong Menu chúng ta chỉ
có thể tạo được những foder để chứa các phần mềm ta đã cài vào , mà không thể tạo thêm một new foder khác trong foder đã tạo .
Cái này cũng gây khó khăn cho công việc quản lý các phần mềm
theo nhóm và các bạn đừng lo giờ đây các bạn có thể tạo vô số foder
trong những foder đã tạo,
các bạn có thể hiểu các foder sẽ chứa lấy nhau theo đường soắn vậy.

Cách làm: giả sử lấy ví dụ cho các new mem dễ hiểu
mình có một fother tên là giải trí trong menu , và bây giờ mình muốn trong foder giải trí này có thêm foder mang tên là nghenhạc thì mình làm như sau;trong menu mình vẫn tạo một foder mang tên nghenhạc và mình di chuyển foder này lên góc trên cùng bên phải.
sau đó mình dùng phần mềm quản lý file như Xplore vào mục E/system/app
vào chọn một ứng dụng để sau đó sửa tên ứng dụng đó đi
và nhanh chóng trở ra Menu rồi di chuyển con trỏ đến icon của một phần mềm bất kỳ và bấm Option, sau đó bạn chờ 2->3 giây thì dấu nhắc sẽ tự động chuyển lên foder nghe nhạc, vậy là bạn chọn mục(Move to foder) nghĩa là di chuyển tới thư mục giảitrí thế là ok.
cách làm này có thể dùng để việt hóa giao diện Menu nữa chứ nhưng mà việt hóa giao diện Menu thì đấ có các pác khác làm rồi nên mình nói cái này chỉ chia sẻ đôi chút với cac mem chưa biết thôi
Chia sẻ là chính:O:O>:)>:)
Bài viết này rất hay. Các bác nào chưa bít làm rất nên làm. Rất tiện cho việc quản lí ứng dụng. Dòng v3 đã có sẵn chức năng này. Mấy em v2 thì chịu. Làm như ngocthanh nói mới đc. Mặc dù đã bít làm từ lâu nhưng vẫn thank bạn cái vì tinh thần chia sẻ.

tiephien1

hình như cách này giống với các thay đổi tên của 1 icon bất kì nhỉ. thank!

Anhtoitb

Cũng là 1 cách rất hay. có khi nhiều anh em chưa bao giờ nghịch đến ấy chứ!

JuRay-Duan

Biết lâu rồi nhưng giờ mới đọc thấy bài này, ai mà làm đúng 100% như chủ topic hướng dẫn thì đảm bảo sẽ kô thành công...

Whinny

Biết lâu rồi nhưng giờ mới đọc thấy bài này, ai mà làm đúng 100% như chủ topic hướng dẫn thì đảm bảo sẽ kô thành công...
chính xác !:-?
trong menu mình vẫn tạo một foder mang tên nghenhạc và mình di chuyển foder này lên góc trên cùng bên phải.
cái này phải là: di chuyển foder này lên góc trên cùng bên trái nha các bạn !;;)