• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

thaoit

Cho mình hỏi file ms_.nbf trong gói Up rom là gì vậy . Nó hổ trợ phần nào trong quá trình Up rom

benhtamthan

Chết E. rùi Bác Quang ơi. Hôm qua e. thử UPROM con EXEC của E. từ bản wm05 của T Mobil là lần đầu tiên lên bản rom PV 2.10.10 business. sau đó máy không lên gì hẾT chỉ tiếp tục hiện phần USB phía trên và 1.00 phía dưới, màn hình thì vẫn cứ đen thui. E. liền uprom lại bản 2.11.11 của Pác Cường, kết quả vẫn vậy: đen thui. Sau đó E. lại làm uprom lại với bản PV 2.10.07 nhưng kết quả con E xec của E. vẫn đen thui...

Pác Quang và Pác nào trong forum rành việc xử lí này chỉ E. với. E. buồn từ tối hôm qua tới giờ luôn. Hoặc nếu biết chỗ nào sữa chữa thì chỉ E. địa chỉ với. E. ở quận Phú Nhuận Tp Hồ chí Minh

Buồn lắm chỉ thử Uprom một lần mà hối hận wa các Pác ơi...!

Cảm ơn Pác Quang và các Pác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Chết E. rùi Bác Quang ơi. Hôm qua e. thử UPROM con EXEC của E. từ bản wm05 của T Mobil là lần đầu tiên lên bản rom PV 2.10.10 business. sau đó máy không lên gì hẾT chỉ tiếp tục hiện phần USB phía trên và 1.00 phía dưới, màn hình thì vẫn cứ đen thui. E. liền uprom lại bản 2.11.11 của Pác Cường, kết quả vẫn vậy: đen thui. Sau đó E. lại làm uprom lại với bản PV 2.10.07 nhưng kết quả con E xec của E. vẫn đen thui...

Pác Quang và Pác nào trong forum rành việc xử lí này chỉ E. với. E. buồn từ tối hôm qua tới giờ luôn. Hoặc nếu biết chỗ nào sữa chữa thì chỉ E. địa chỉ với. E. ở quận Phú Nhuận Tp Hồ chí Minh

Buồn lắm chỉ thử Uprom một lần mà hối hận wa các Pác ơi...!

Cảm ơn Pác Quang và các Pác nhiều.

Nếu bạn ở TP , mai qua cafe H20 để cafe cùng anh em xem có cách nào không nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=16357

buidohieutudu

Anh Quang oi !
Xin anh cho biết sự khác biệt, ưu khuyết điểm giữa các ROM do anh làm ra với anh ncuong, mobifun.
Em đang chạy ROM cua anh ncuong thấy nhanh hơn các phiên bản ROM trước nhưng hao pin quá.
Xin cám ơn anh trước !!!
=D>

Nemmatlanh

Anh Quang oi !
Xin anh cho biết sự khác biệt, ưu khuyết điểm giữa các ROM do anh làm ra với anh ncuong, mobifun.
Em đang chạy ROM cua anh ncuong thấy nhanh hơn các phiên bản ROM trước nhưng hao pin quá.
Xin cám ơn anh trước !!!
=D>

Cái này thì mình nghĩ bạn nên tự Up từng Rom một rồi tự rút ra kinh nghiệm thì sẽ hay hơn.Như thế là bạn có thể vừa vọc được Rom(Thú vui khi dùng PPC),vừa đúc rút được thêm các kinh nghiệm và Post lên những nhận xét của riêng mình cho anh em cùng thảo luận :).Rom của mỗi người sẽ có mỗi ưu điểm riêng đó bạn :).Thân!

Benz

Cho e hỏi chút,
Nếu trường hợp up rom như thế mà muốn lưu lại sms, contact thì làm sao?
Trường hợp up xong mà màn hình đen sì thì phải làm gì? trường hợp đó có cách nào để mình tự cứu lại không?
Em mới dùng PPC nên các bác thông cảm chút nhé.

Cho e hỏi chút,
Nếu trường hợp up rom như thế mà muốn lưu lại sms, contact thì làm sao?
Trường hợp up xong mà màn hình đen sì thì phải làm gì? trường hợp đó có cách nào để mình tự cứu lại không?
Em mới dùng PPC nên các bác thông cảm chút nhé.

Muốn vậy thì phải dùng phần mềm backup lại bạn àh, cái này có chủ đề riêng bên box Phần mềm rồi, chịu khó tìm nhé!

Lúc up rom phải đảm bảo pin còn đủ trong suốt quá trình up, nếu đang up giữa chừng mà hết pin thì coi như lớn chuyện rồi, hoặc là kẹt ở màn hình bootloader, hoặc là kẹt ở màn hình O2 thì đều có cách trị cả, bạn đừng lo! Cứ theo hướng dẫn mà làm là được thôi bạn.

Lesangmd

thanks các bác , em mới dùng O2 XDA exec chả thạo việc uprom tí nào cả . Lần trước cũng tự mình uprom, và kết quả sau đó là ...một đêm bồn chồn và sáng mai mất thêm 200.k đi sửa máy .

Đến bây giớ em vẫn chưa tự mình up lại mặc dù bản rom mà nhật cường up đã ..out of date!

dcn488

thanks các bác , em mới dùng O2 XDA exec chả thạo việc uprom tí nào cả . Lần trước cũng tự mình uprom, và kết quả sau đó là ...một đêm bồn chồn và sáng mai mất thêm 200.k đi sửa máy .

Đến bây giớ em vẫn chưa tự mình up lại mặc dù bản rom mà nhật cường up đã ..out of date!

Chào bạn. Về quá trình úp rom thì bác Quang đã nói rõ ràng lắm mà bạn, bạn cứ theo dõi từ trang đầu đấy chắc chắn là sẽ úp dược thôi.Mình mới đầu cũng như bạn đấy cũng lay quay táy máy một hồi rồi mới úp được đó bạn. Chúc bạn vui khi tham gia.

Lesangmd

Help !
Tại sao máy O2 XDA EXEC của mình ấn giữ đồng thời Power+light+chọc nút reset lại không hiện dòng chữ S.E.R.I.A.L mà lại hiện ra một tùy chọn gồm 3 dòng :
Boot options :
serial kilt
USB kilt
storage format

Em chả biết làm sao nữa cả . Mới uprom lần đầu mà gặp phiền toái này thì chít !

Lesangmd

anh Quang ơi cho em hỏi , tại sao sau khi cài bản ROM HTC UNI 2.11.15 PV về , mặc dù nó chạy rất nhanh nhưng em rất ghét một cái là nó liên tục hiện Popup " Connecting to internet Viettel . GPRS , 3G . Cứ một phút nó lại hiện ra một lần .
Có cách nào để khắc phục không anh ?
Không , em ở ...Hà Nội city cơ !
Hahaha , em ...up thành công rồi
Toát mồ hôi ra với mấy cái nút máy mất thôi !
Giờ thì em thấy tự tin với mấy cái ROM này rồi !
ít ra nếu có hỏng thì ra cửa hàng sửa cũng ti toe được đôi chút ...cho đỡ ngượng !

Last edited by a moderator:

connguab

anh Quang ơi cho em hỏi , tại sao sau khi cài bản ROM HTC UNI 2.11.15 PV về , mặc dù nó chạy rất nhanh nhưng em rất ghét một cái là nó liên tục hiện Popup " Connecting to internet Viettel . GPRS , 3G . Cứ một phút nó lại hiện ra một lần .
Có cách nào để khắc phục không anh ?

Mình cũng đang dùng bản Rom này nhưng k có bị như bạn ? :-? :-? :-?
khi up xong bạn có thiết lập tính năng kết nối gì k vậy ? :-?? :-?? :-??
Hay là bạn chụp cái màn hình báo lỗi lên cho mình và mọi người xem như thế nào để giúp cho bạn ! :D :D :D

JohnnyTung

Em Up room 2006 ngon lành rùi ^^ cảm ơn bác Quang nhiều , nhưng bây giờ em muốn up về 2005 thì làm thế nào ạ , có tai nạn gì không , dùng bản nào thì tốt ạ :) em mới vào nghề xin các bác chỉ giáo

Tuan1412

Em Up room 2006 ngon lành rùi ^^ cảm ơn bác Quang nhiều , nhưng bây giờ em muốn up về 2005 thì làm thế nào ạ , có tai nạn gì không , dùng bản nào thì tốt ạ :) em mới vào nghề xin các bác chỉ giáo
Up về 2005 cũng tương tự như khi bạn up lên win 2006 thôi mà,exec hiện giờ đã cứu đc máy gặp phải sự cố khi up rom rồi mà bạn lo gì:D.Bạn dùng bản rom gốc mới nhất đi,qua đây tham khảo thêm nhé:http://pdaviet.net/showthread.php?t=17445
Chúc bạn thành công

intstuan

Em có vài điểm thắc mắc mong các bác giải đáp:
1. Em đang dùng con Exec ROM 2.10.11 PV em muốn down bản ROM mới nhất của PV nhưng không vào được DS vì xin mãi chẳng thấy mod nào đồng ý cả :(. Các bác cho em xin link với.
2. Bản ROM em đang dùng có 1 hiện tượng như sau: thứ 1 là thỉnh thoảng máy bị treo, đã thử test với các phần mềm đang dùng rồi, chắc chắn là không bị xung đột. Thứ 2 là kết nối wifi ở ngoài các quán cafe thì ngon lành, nhưng cứ dùng ở nhà WEP 64 bit thì khi nhập key vào không thể nào kết nối được, mà vẫn báo là network avaible.
Mong các bác giúp đỡ giải quyết giùm cho em.
Em xin cảm ơn.
Chúc mọi người vui vẻ.

connguab

Em có vài điểm thắc mắc mong các bác giải đáp:
1. Em đang dùng con Exec ROM 2.10.11 PV em muốn down bản ROM mới nhất của PV nhưng không vào được DS vì xin mãi chẳng thấy mod nào đồng ý cả :(. Các bác cho em xin link với.
2. Bản ROM em đang dùng có 1 hiện tượng như sau: thứ 1 là thỉnh thoảng máy bị treo, đã thử test với các phần mềm đang dùng rồi, chắc chắn là không bị xung đột. Thứ 2 là kết nối wifi ở ngoài các quán cafe thì ngon lành, nhưng cứ dùng ở nhà WEP 64 bit thì khi nhập key vào không thể nào kết nối được, mà vẫn báo là network avaible.
Mong các bác giúp đỡ giải quyết giùm cho em.
Em xin cảm ơn.
Chúc mọi người vui vẻ.

bản ROM mới nhất của PV là bản 2.11.15, bạn qua bên này tải về nhé, link vẫn còn tốt đó ! =)) =)) =))

http://pdaviet.net/showthread.php?t=15479

intstuan

Thank bac connguab

bản ROM mới nhất của PV là bản 2.11.15, bạn qua bên này tải về nhé, link vẫn còn tốt đó ! =)) =)) =))

http://pdaviet.net/showthread.php?t=15479

Thank bác nhiều.
Em đã down bản ROM mới nhất của PV là 2.11.15F về và đã UP xong, nhưng gặp lỗi là thẻ nhớ thỉnh thoảng bị lỗi, chẳng đọc được (dùng Resco duyệt vẫn thấy nhưng ko thấy có file nào trong Storage Card cả) -> rút thẻ ra cắm lại lại ok. Bác nào đã gặp trường hợp này cho em cách giải quyết.
Chúc cả nhà vui vẻ.

connguab

Thank bác nhiều.
Em đã down bản ROM mới nhất của PV là 2.11.15F về và đã UP xong, nhưng gặp lỗi là thẻ nhớ thỉnh thoảng bị lỗi, chẳng đọc được (dùng Resco duyệt vẫn thấy nhưng ko thấy có file nào trong Storage Card cả) -> rút thẻ ra cắm lại lại ok. Bác nào đã gặp trường hợp này cho em cách giải quyết.
Chúc cả nhà vui vẻ.

:-? :-? :-?
Mình cũng đang dùng bản Rom này, nhưng chưa bao giờ bị lỗi thẻ nhớ cả, có lẽ chân thẻ nhớ của bạn bị bẩn hoặc chỗ tiếp xúc bị mòn bạn hãy lau nhẹ cho sạch bụi nhé, nếu vẫn không được thì bạn hãy thử lắp thẻ khác vào lúc đó thì sẽ rõ bệnh thôi !!! =)) =))

Chỉnh sửa cuối: