• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

Tuan1412

em up rom quay lại bản 5.0 thì bị báo là error contry id làm thế nào để giái quyết bây giờ các bác

Theo mình hiẻu thì bạn up lại 2k5 đúng 0?,bạn extract rom đó ra,copy file nk.nbf sang bộ tool mà bạn vẫn up 2k6,rồi tiến hành up rom như bình thường nhé

intstuan

:-? :-? :-?
Mình cũng đang dùng bản Rom này, nhưng chưa bao giờ bị lỗi thẻ nhớ cả, có lẽ chân thẻ nhớ của bạn bị bẩn hoặc chỗ tiếp xúc bị mòn bạn hãy lau nhẹ cho sạch bụi nhé, nếu vẫn không được thì bạn hãy thử lắp thẻ khác vào lúc đó thì sẽ rõ bệnh thôi !!! =)) =))

Em đã làm theo lời bác nhưng vẫn bị :O

AnhTu

Super V.I.P
Em đã làm theo lời bác nhưng vẫn bị :O
Thế thì biết rõ là bị hỏng phần cứng rồi, còn gì nữa mà :O
Ra cửa hàng để nhân viên kỹ thuật xem xét & vệ sinh giúp đi bạn :D

intstuan

Thế thì biết rõ là bị hỏng phần cứng rồi, còn gì nữa mà :O
Ra cửa hàng để nhân viên kỹ thuật xem xét & vệ sinh giúp đi bạn :D

Hỏng là hỏng thế nào bác? em vẫn đang dùng và cài các phần mềm trên thẻ nhớ bình thường, và các phần mềm vẫn chạy ngon. Vấn đề là thỉnh thoảng tự nhiên là bị. -> ko thể kết luận là hỏng phần cứng được

dcn488

Có cách này bạn thử xem thế nào nhé:
. Bạn backup toàn bộ chương trình trên thẻ vào PC
. Định dạng lại thẻ và cài thử một vài chương trình xem thế nào
Chúc bạn thành công nhé! thân

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu đã hỏng hẳn thì khỏi phải bàn rồi, đây mới chỉ là chập chờn thôi (các thẻ nhái hay bị hiện tượng này). Bạn mượn tạm cái thẻ khác rồi cắm thử vào máy xem còn bị ko? hoặc cho thẻ vào đầu đọc Scan trên PC xem. Kết quả tương ứng thế nào thì bạn có thể tự khẳng định được! :-?

Hơn nữa bạn nhìn lại tiêu đề của thread này nhé, đây là bài đúng ra phải xóa đó!
Có chuyên đề tương ứng bên Sub Thảo luận sử dụng rồi, sang đó thắc mắc!

Chúc vui! :D

lams-blu

em up rom quay lại bản 5.0 thì bị báo là error contry id làm thế nào để giái quyết bây giờ các bác

Bạn làm theo cách của tôi xem sao dùng minrar giải nén bộ TOL trong đó có 3 tol 1. Coutry_IDero.2. NosID_RUU. 3.Normal_Plash vào chung một thư mục sao đó coppi bản rom nk.nbf vào. bấm vào 1 không chạy bấm vào 2 không chạy vào 3 phải up được thôi. cách nầy tôi up 10 lần kết quả đủ 10 . Thử đi bạn không có hại gì đâu tôi up không cần vào Boloadow gì hết để nguyên máy rồi netx và netx

thaoit

Các bạn cho mình hỏi sao máy mình up rom phải cần đủ 2 file nk.nbf và radio_.nbf . Nếu thiếu 1 trong 2 file sau khi up k thể khởi động được . Có cách nào chỉ up rom hoặc radio thôi k.

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi sao máy mình up rom phải cần đủ 2 file nk.nbf và radio_.nbf . Nếu thiếu 1 trong 2 file sau khi up k thể khởi động được . Có cách nào chỉ up rom hoặc radio thôi k.

Bạn coi lại đi! Không có chuyện đó đâu? Khi up Rom cho UNI thì Bạn up 1 trong 3, hoặc cả 3 thành phần up một lần đều được cả "Rom, Radio, ExtRom"! Còn sau khi up Rom mà không thể khởi động được thì lại là bệnh khác, chứ không phải là do up 1 hoặc 2 file "nk.nbf hay radio_.nbf" đâu! Chúc vui!:-?:-?:-?

dcn488

Vấn đề nay đã được trả lời nhiều rồi mà bạn??? :O
Úp rom đâu cần thiết bạn phải úp 2 cái liền đâu. Tuỳ bản rom tải về mà có radio hoặc ko có,muốn úp cái nào thì bạn chỉ cần bỏ vào bộ úp rom rồi úp bình thường thôi.Lần sau nhớ kiếm kĩ nha bạn, chúc bạn vui khi tham gia.

djtrungkien

mình muốn vọc rom exec lắm nhưng đọc qua thì xem chừng khá nguy hiểm so với con 2s.Các bạn có kinh nghiệm cho mình ý kiến so sánh tỷ lệ thành công và tỷ ko thành công là bao nhiêu ko?cám ơn

DucLong

Super V.I.P
mình muốn vọc rom exec lắm nhưng đọc qua thì xem chừng khá nguy hiểm so với con 2s.Các bạn có kinh nghiệm cho mình ý kiến so sánh tỷ lệ thành công và tỷ ko thành công là bao nhiêu ko?cám ơn
bạn cứ đọc kỹ phần hướng dẫn trang đầu rồi tải tool và rom về up. dùng exec sướng nhất là vọc rom. máy của mình up mấy chục lần có sao đâu.

Moon_River

CỨ up bình thường anh ạ! Nếu máy có chết thì vào Đây luyện tập Fomat Doc:D:D:D

djtrungkien

bạn nào làm ơn chỉ mình cách hard reset với mình bấm Messages + Calendar + Soft Reset, sau đó ấn phím 0 hoài sao vẫn ko được vậy?tiện thể cho mình tool exit bootloader luôn nhé,mình tìm hoài ko thấy,cám ơn nhiều

dcn488

bạn nào làm ơn chỉ mình cách hard reset với mình bấm Messages + Calendar + Soft Reset, sau đó ấn phím 0 hoài sao vẫn ko được vậy?tiện thể cho mình tool exit bootloader luôn nhé,mình tìm hoài ko thấy,cám ơn nhiều

Tool exit bootloader đây nha bạn:http://www.mediafire.com/?fygghg1tmmg
Còn HR đã hướng dẫn nhiều rồi mà bạn. Mỗi lần úp rom xong trên pc điều hiện lên cách HR đấy bạn nhé;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

ylangnhang

up lộn rom cứu gấp xda exec

tình hình là up lộn rom,chú exec chết ngắc đen ngòm,không xạc được, không kết nối usb dc,format DOC thì máy tính cũng không nhận dc USB,hết cách hay sao các pro?mmty theo cách của bác PhamQuang nhưng không cách nào chuyển thành chữ USB dc,máy tính báo chỉ thấy cổng com thôi.các cao huynh giúp đỡ ,thanks all

Pdanews

tình hình là up lộn rom,chú exec chết ngắc đen ngòm,không xạc được, không kết nối usb dc,format DOC thì máy tính cũng không nhận dc USB,hết cách hay sao các pro?mmty theo cách của bác PhamQuang nhưng không cách nào chuyển thành chữ USB dc,máy tính báo chỉ thấy cổng com thôi.các cao huynh giúp đỡ ,thanks all

Bạn đã thử thay cáp khác chưa?nếu chưa thì thay cáp khác,chuyển qua bootload rồi up lại thử xem.chúc bạn may mắn

duongtran

Bạn đã thử thay cáp khác chưa?nếu chưa thì thay cáp khác,chuyển qua bootload rồi up lại thử xem.chúc bạn may mắn
máy của mình cũng bị hiện tượng như trên, hỏi rất nhiểu người mà chưa có ai trả lời được. đã chuyển máy đi sửa tại cửa hàng của Thanhha nhưng cũng không được. Thay cáp, thay pin nhưng vẫn vô vọng. hiện tại cắm sạc pin chỉ thấy lên đèn đỏ, ngoài ra không còn hiện tượng gì nữa, ặc ặc... Có Pro nào giúp đỡ được không. Nếu không bác nào cần mua thanh lý em để lại vậy.

AnhTu

Super V.I.P

máy của mình cũng bị hiện tượng như trên, hỏi rất nhiểu người mà chưa có ai trả lời được. đã chuyển máy đi sửa tại cửa hàng của Thanhha nhưng cũng không được. Thay cáp, thay pin nhưng vẫn vô vọng. hiện tại cắm sạc pin chỉ thấy lên đèn đỏ, ngoài ra không còn hiện tượng gì nữa, ặc ặc... Có Pro nào giúp đỡ được không. Nếu không bác nào cần mua thanh lý em để lại vậy.
Hình như vẫn cứu được đó. Cách thức thì đã có hướng dẫn rõ ràng hết rồi.