• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

cnvui2106

mình làm đủ các cách các bro nói mà vẫn ko được . Chắc cái này do win nó mặc định rồi .

có soft nào giống soft RealVGA để chỉnh pdi cho win 2k5 ko các bro?

nghiasieu

mình lỡ tay "clear strorage " giờ vào máy no' toàn đề align screen giờ muốn cài lại phải làm sao,bạn nào biết có thể giúp mình qua địa chỉ tronghieu_1206@yahoo.com.Thanks

TuyetKy

Bạn đã HR rùi, vậy tại màn hình align screen, bạn chấm vào 5 góc màn hinhd theo hướng dẫn để căn chỉnh lại màn hình cảm ứng là vượt qua vào Win sử dụng bình thường thui mà

bumkeo

các bác cho em hỏi unlock va unhide em dowload không được,có fai do hệ thống không? thank

P

pioneervn

Guest
Help me!

Các bác cho E hỏi với ạ, hiện nay E mới mua được 1 cai VPA IV (hình nó đây ạ http://regmedia.co.uk/2005/05/11/htc_mda.jpg), nhưng nó đang bị lock. Em muốn unlock nó để dùng cho các mạng khác thì có giải pháp nào không ạ? Hiện nay E đang ở nước ngoài nên không thể mang đến trực tiếp đến cửa hàng được. Mong các bác giúp đỡ, em xin cảm ơn trước.

DucLong

Super V.I.P
theo như hình bạn đưa lên thì nó là dòng Uni. bác cứ mua về rồi unlock xài ở Việt nam như mobifone, viettel, vinaphone. chuyện này hầu như ai trong box này cũng có thể làm được.

P

pioneervn

Guest
Cám ơn bác Longnguyen, vì hiện nay tôi vẫn còn phải ở lại đây làm việc một thời gian nữa, nên muốn unlock nó để dùng ngay, chắc bác cũng hiểu, có đồ mà không được voọc ngay nó cứ thế nào ý. Có gì mong bác hướng dẫn thêm, tôi tìm link down bản up ROM mà không được.

daotoan3Ihut

Các bác cho em xin soft để unlock extend rom với, mấy cái file đính kèm die hết cả rồi các bác ạ.
Thanks các bác nhé
Chờ tin hồi âm của các bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Do lỗi chức năng file đính kèm nên mình UP lại ra host khác cho bạn nhé!

Mã:
http://www.box.net/shared/0xycsu1s0s

Chúc vui! ;)

ntc

Banned
Sao mình search trong forum minh khong có chỗ nào chỉ Up rom cho Universal bằng thẻ SD hết vậy ? Chú Quang có thể hướng dẫn giúp cháu được kkhông? Cam on chú Quang nhiều lắm!!!

Hiện nay việc Up ROM cho các dòng HTC cũng không mấy khó khăn. Một số dòng đòi hỏi phải UnlockCID, khi đã hoàn thiện thì việc Up ROM không mấy khi gặp trục trặc.
Dòng HTC Universal cũng vậy, quá trình Up cũng đơn giản, tuy nhiên hiện tại bệnh "Stuck At Splash Screen" vẫn chưa có "thuốc" chữa cho nên tôi lập Thread này với mục đích hướng dẫn lại tỷ mỷ các bước Up ROM cho tới bước Unlock & Hide Extended_ROM với tỷ lệ an toàn nhất.

Quy trình dưới đây được coi là an toàn nhất, tránh được tới 90% các sự cố. Các bạn Up lần đầu đề nghị đọc kỹ các bước trước khi tiến hành, đảm bảo sẽ tự mình làm tốt.

DucLong

Super V.I.P
Sao mình search trong forum minh khong có chỗ nào chỉ Up rom cho Universal bằng thẻ SD hết vậy ? Chú Quang có thể hướng dẫn giúp cháu được kkhông? Cam on chú Quang nhiều lắm!!!
nếu bạn muốn up rom Uni bằng thẻ SD thì cần một thẻ khoảng 256 đã format xong sử dụng Mtty back up phần CE của rom mới trên một máy khác. (điều này hơi bất tiện vì cần có một máy thứ 2 và máy này phải được up rom mới rồi) sau đó mới up vào máy mình dùng. Cách up Rom bằng thẻ SD cũng có cái hay là những máy bị hỏng cab hay không syn được với PC vì một lí do nào đó. tuy nhiên cách up rom này phức tạp hơn là up bằng tool ROMUpgrade.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Các bác Mod cho tôi hỏi, không hiểu sao tôi không tải được các file đính kèm từ trang WEB, khi bấm vào 1 file đính kèm bất kỳ điều ra 1 cửa sổ trang web trắng, đại loại thế này: http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=1728&d=1164450839

và sau đó thì không có dấu hiệu gì hiện ra bảng download cả.

Xin chỉ giúp, cảm ơn nhiều!

bạn muốn tải cái gì, bạn cứ nói đi, mình sẽ giúp cho bạn nha !!!! :D :D :D

các bác cho hỏi tui muốn up Rom 6.1 cho con O2 flame nhưng không biết nó thuộc dòng nào ..xin các bác chỉ giúp ..thanks
không biết post bài để hỏi ở đâu (nếu không đúng nơi xin mọi người bỏ qua)xóa đi

youandmebl

các bác cho hỏi tui muốn up Rom 6.1 cho con O2 flame nhưng không biết nó thuộc dòng nào ..xin các bác chỉ giúp ..thanks
không biết post bài để hỏi ở đâu (nếu không đúng nơi xin mọi người bỏ qua)xóa đi

Qua mục Rom các dòng khác , có cách up luôn đó , nhưng rom 06 dòng o2 flame chưa ỗn định lắm ...

pennosaki

bạn muốn tải cái gì, bạn cứ nói đi, mình sẽ giúp cho bạn nha !!!! :D :D :D

Cái mình muốn là khắc phục tình trạng đó để còn có thể sử dụng về sau cho anh em nếu ai gặp phải, chứ không phải riêng 1 file nào đâu bạn ui8-|

minhtieu

máy mình chưa unlock CID, tìm mãi trong pdaviet mà ko tìm được link down và hướng dẫn unlock,
thấy ở đây có nhưng link đã die, bác nào có tool này ko giúp với
máy mình là mda pro
tks

theducbk2003

chào các bạn,theo tôi biết đây toàn là bản rom tiếng Anh.Tôi muốn up rom mà đang dùng bản tiếng Đức thì liệu có được ko? có thế up rom đang từ tiếng Đức sang tiếng Anh được ko các bạn ? các bạn thấy bản rom nào dùng ổn định, đỡ tốn pin nhất chỉ cho tôi được ko?