• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đăng ký nick và tạo file cer trên OPDA.

sondung4ever

Xin cám ơn bạn monk3y, đúng là phải spam 5 bài thì nó mới hiện ra file cer và key. Các bạn dùng IDM down chỉ 1/2s là song, lúc đầu mình bấm vào đó chờ gần 5 phút mà ko load về hết đc (file chừng 25kb thôi), lúc sau down với IDM vù vù

m0nk3y86

minh moi mua nen up phien ban moi co kho khan, da lam theo huong dan cua ban, nhung doi lau khong ban, thoi gian khoang bao lau , dang ki xong ban keu doi chang le de may do hoai, ban chi tiep cho dang ki xong va doi do, xong roi lam gi nua vay ban, thk
Đề nghị bạn lần sau viết chữ có dấu, nếu ko bài sẽ bị xoá ko cần báo trước. Đọc xong vẫn chẳg hỉu lắm, hix! Bạn đký xong thì đợi ng ta làm file cer cho, theo link mà chủ topic đưa để ktra & down file về.
Xin cám ơn bạn monk3y, đúng là phải spam 5 bài thì nó mới hiện ra file cer và key. Các bạn dùng IDM down chỉ 1/2s là song, lúc đầu mình bấm vào đó chờ gần 5 phút mà ko load về hết đc (file chừng 25kb thôi), lúc sau down với IDM vù vù
Down đc về là tốt òy, nhg kỉu thanks này thì chưa nice lắm ;;)

sondung4ever

Thanks mỏi tay rùi, nhưng tối về vọc thì pó hand luôn, sign file ko có lỗi gì mà vẫn báo Certificate expired. Máy mình version 11.0008 màu xanh. Ai biết trị nó ko vậy, mình định up fireware lên 20 cho dễ cài ứng dụng nhung hình như chưa có ver20 cho khu vực châu á hay sao ý

panrai

Super V.I.P
Thanks mỏi tay rùi, nhưng tối về vọc thì pó hand luôn, sign file ko có lỗi gì mà vẫn báo Certificate expired. Máy mình version 11.0008 màu xanh. Ai biết trị nó ko vậy, mình định up fireware lên 20 cho dễ cài ứng dụng nhung hình như chưa có ver20 cho khu vực châu á hay sao ý

Đã có ver 20 cả tháng rùi bạn :)),up lên 20 rùi hack luôn đi nhé nó sẽ ko báo như vậy nửa đâu:D,vào đây đi bạn http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660

vangayeu

Chài.. toàn tiếng Tàu , không biết Spam kiểu gì đây chài ...:((

shevadang

Kì vậy trời

Sao mình đăng kí từ hôm wa rùi mà vẫn chưa thấy file cẻ gửi về vậy bạn

xuan_ha919

Em mới biết cái này do Bạn Kojiro hướng dẫn. Tuy nhiên khi vào em chỉ post đúng 1 bài: Thanks. Thế là down được cer và key về. Đã làm giúp được cho 5 người.
PDAVIET TUYỆT VỜI.
PDAVIET nâng nui điện thoại người Việt.
Hii hiii, Spam tí. Các Mod thông cảm, nhưng sướng quá không biết nói ở đâu.=D>

heavenblue89

cám ơn ban rất nhiu, mặc dù đang đợi nó gỡi lại cer & kkk , hi vọng là mọi chuyện điều ổn . nam mô nam mô ! no' vật em cã tuần nay

heavenblue89

cho em hỏi sao e đợi cã 5 tiếng rồi mà no' vẫn đỏ lè quài àh chưa có jì đễ down ( login, logout mấy lần rồi vẫn thế) co' ai bị tình trạng nhu em hok ? chỉ em đùm với !! cần gắp lắm áh !!!

panrai

Super V.I.P
cho em hỏi sao e đợi cã 5 tiếng rồi mà no' vẫn đỏ lè quài àh chưa có jì đễ down ( login, logout mấy lần rồi vẫn thế) co' ai bị tình trạng nhu em hok ? chỉ em đùm với !! cần gắp lắm áh !!!

hiện giờ anh em bên OPDA mất ăn dổ rùi bạn ơi,đơi khoản mai sẽ có cho bạn=))

heavenblue89

các bác ơi sao wa đến hôm nay rồi mà nó vẫn đỏ lè luôn zậy hok có jì để down hết bùn wá !! mấy pro cao tay chĩ đùm e phát !! 100 cái thanks lun !!!

heavenblue89

hix hix giúp đùm em với đến h vẫn đỏ lè ( em ghét cái màu đỏ này) !!! help me !!!!

panrai

Super V.I.P
hix hix giúp đùm em với đến h vẫn đỏ lè ( em ghét cái màu đỏ này) !!! help me !!!!

nó đỏ là do mấy MOD bên kia đang bạn,với lại hiện h lấy CER hơi gặp khó khăn anh em đơi hơi hay lâu=))

yagamikan

hu hu anh kojiro oi sao em lấy file cer và key xuống rồi sign rồi nhưng máy bảo chứng chỉ hết hạn là sao coi lại giùm em đi cảm ơn anh nhiều nếu file OPDA sai xin anh lấy giùm em đi nhe anh
IMEI 354182024111260
5800 XM red
9/4/09

Kojiro

Super V.I.P
hu hu anh kojiro oi sao em lấy file cer và key xuống rồi sign rồi nhưng máy bảo chứng chỉ hết hạn là sao coi lại giùm em đi cảm ơn anh nhiều nếu file OPDA sai xin anh lấy giùm em đi nhe anh
IMEI 354182024111260
5800 XM red
9/4/09

Rename file cần sign lại cho ngắn, sign lại xem sao. Nếu ko thì 4mat *#7370# rồi cài lại thử nhé!

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn tham khảo thêm bài này nè:

Tin zui cho các bạn bị mất cert hoặc ko lấy cert được từ OPDA, theo mình biết và đã test thử, trang http://cer.s603rd.cn/ cũng như trang http://andy.ehandysoft.com/devcert.php đã hoạt động trở lại, các bạn có thể wa đó lấy thay vì fải cực nhọc ở OPDA :D

Mình đã xin cert ở http://cer.s603rd.cn/ và sign test thử, kết quả thành công. Thời gian lấy cert cũng ngang ngửa bên OPDA

Lưu ý: Bạn chỉ có thể sign bằng pm của nó thôi đó là s60SignSis (trên điện thoại) và SmartSign (trên PC), chứ dùng BinSign hay ... sẽ không được đâu

Cách sign trên điện thoại cũng như cách lấy cert tại 2 trang này, các bạn qua đây tham khảo thêm nhé
Và sau đây mình xin hướng dẫn cách sign trên PC, chỉ cần nhìn hình là biết :D

Tải tools sign tại đây

tinhlagi1441

Cái này có lấy đc file cer cho nokia 5800 ko vậy mấy anh hay chỉ dành cho những đời mấy S60 3rd thôi vậy vì em đang xài con 5800.

Kojiro

Super V.I.P
Cái này có lấy đc file cer cho nokia 5800 ko vậy mấy anh hay chỉ dành cho những đời mấy S60 3rd thôi vậy vì em đang xài con 5800.

Cứ máy nào cần file cer thì lấy được hết, ko phân biệt máy gì bạn à, 3310 còn lấy được nữa là :D