• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đổi ảnh cho iphonelock UIQ 3.x - Tuy cũ nhưng mới

ngoisaole

Bài này đã được bác congvoi post rồi nhưng một số bạn vẫn chưa làm được lý do ảnh die và mình cũng là một trong số đó.
Nhờ sự giúp đỡ nhiệt tình của bác caohieu88 trong quá trình học hỏi bác cách làm icon thì mình cũng đã tự làm được skin cho iphonelock nay mình muôn chia sẽ cho những bạn nào còn chưa làm được giống mình lúc trước
chúc các bạn sẽ làm được những gì mình muốn
VIỆC ĐẦU TIÊN LÀ CÁC BẠN PHẢI DOWN " MBM_CONGCU" Ở DƯỚI ĐÂY VỀ
BƯỚC 1: GIẢI NÉN FILE CHỌN MBMTool1.exe

BƯỚC 2: NÓ SẼ HIỆN RA CÁI BẢNG NHƯ THẾ NÀY
PhotoHandler.ashx

BƯỚC 3: ẤN TÌM ĐUÔI FILE SKIN.MBM (TẢI Ở DƯỚI LUÔN)
PhotoHandler.ashx

BƯỚC 4: NÓ SẼ HIỆN RA CÁI BẢNG NHƯ THẾ NÀY

PhotoHandler.ashx

BƯỚC 5: ẤN CHỖ HƯỚNG DẪN CHỌN ẢNH THAY THẾ(kích chuột phải chọn như trong hình)CHÚ Ý ẢNH KÍCH THƯỚC 240X320 NHÉ.

PhotoHandler.ashx

BƯỚC 6 ; CHỌN HÌNH CẦN THAY XONG NÓ SẼ NHƯ VẬY

PhotoHandler.ashx

BƯỚC 7 : XÓA CÁI HÌNH CŨ ĐI LÀM THEO HƯỚNG DẪN TRÊN HÌNH NHÉ

PhotoHandler.ashx

BƯỚC CUỐI CÙNG LÀ SAVE ẢNH LẠI VÀ CHỌN TÊN LÀ SKIN

PhotoHandler.ashx

VẬY VỀ CƠ BẢN COI NHƯ ĐÃ XONG RỒI.BÂY GIỜ BẠN CÀI CHƯƠNG TRÌNH IphoneLock VÀO MÁY( BẢN NÀO CŨNG ĐƯỢC).BƯỚC CUỐI CÙNG QUAN TRỌNG NHẤT: BẠN VÀO D:\shared\Iphonelock\ THAY THẾ CÁI skin.mbm CỦA MÁY BẰNG CÁI skin.mbm MÀ BẠN VỪA TẠO RA TRÊN MÁY TÍNH.ĐỢI 15 GIÂY LÀ OK.HOÀN THÀNH,CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

Ngoài ra bạn có thể chỉnh sửa nhiều cái nữa, nhưng mình nói không nỗi nữa các bạn tìm hiểu thêm rùi sẽ thấy.

Cuối cùng xin chân thành cảm ơn bác caohieu88 đã giúp đỡ mình rất nhiều và cảm ơn tất cả các thành viên trong pdaviet đã quan tâm mìn
tí nữa quên file đính kèm
MBMtool + 1 cái skin cho các bạn tập thử
link http://www.mediafire.com/download.php?mijnquczzo1

Chỉnh sửa cuối:

ngoisaole

í tí nữa quen thanks bác shadow141206 vì đã chỉ cho mình cách mình cách chụp ảnh nữa. ko có bác chắc cũng ko có bài viêt này:( ( ko thanks bác đánh chết)

nam470

cảm ơn bạn nhé. Mình đang tải. Lúc nào rãnh lôi ra thử xem sao

myp990i

Sau khi đã mò đi mò lại, vấn đề không phải là ảnh skin. E đã tìm ra lỗi tại sao em làm như hướng dẫn mà vẫn không được, đó là:
Phải đổi tên ảnh có tên là 000.jpg (hoặc là đuôi gì đó) sau đó add ảnh vào thì lại OK. Thế mới hay.
Bác nào cũng bị như vầy thì làm thử theo em có thành công không nha.

ngoisaole

Sau khi đã mò đi mò lại, vấn đề không phải là ảnh skin. E đã tìm ra lỗi tại sao em làm như hướng dẫn mà vẫn không được, đó là:
Phải đổi tên ảnh có tên là 000.jpg (hoặc là đuôi gì đó) sau đó add ảnh vào thì lại OK. Thế mới hay.
Bác nào cũng bị như vầy thì làm thử theo em có thành công không nha.

thanhk y kiến rất hay ? ;);)

vietDuck

Đổi anh thành 000.bmp
Ngoài ra cần lưu ý file.skin ban đầu. Anh em để ngoài desktop để phần mềm nhận được skin. Để trong ổ không nhận được.

phamxuanphucuong

sao mà em làm nó cũng ra nhưng mà toàn là hình kiểu như là hiệu ứng xpire gì không à nó không ra hình thật mà kỉu như là mờ mờ ảo ảo gióng như là ma í nhìn bùn cười chiết đi đc

danggiakhanh

bạnn ơi,mình cài iphonelock vào con P990i rùi...nhưng cứ fai kick chọn iphonelock nó mới chạy, nó ko auto-lock cho mình đc ah?
And mình muốn chỉnh setting lại cái iphonelock, ko hiểu vào đâu:-?

alphabet

D:\Shared\iPhoneLock\ sửa file iPhoneLock.ini
AutoStartOnBoot=1 là tự khởi động.IdleTimeOut=(số s máy chờ đến khi tự kích hoạt IL) v.v