• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn đưa iPhone về chế độ DFU dành cho Newbie

Zenki

Super V.I.P
Chế độ DFU (Device Firmware Upgrade) hiểu ngắn gọn là chế độ dùng để nâng cấp firmware. Nó hoàn toàn khác với Recovery Mode mà chúng ta đã biết. Chế độ DFU bỏ qua mọi thiết lập cũng như cài đặt của hệ điều hành hiện tại và cho phép bạn nâng cấp hoặc hạ cấp hệ điều hành theo ý muốn.
Chế độ này rất lý tưởng khi bạn nhận được các thông báo lỗi từ iTunes trong quá trình khôi phục lại firmware.

Để có thể đưa iPhone về chế độ DFU bằng phương pháp thủ công, bạn có thể làm theo hướng dẫn sau:

1. Kết nối iPhone với máy tính

2. Tắt iPhone (thao tác gạt thanh trượt đỏ thông thường)

3. Sau khi màn hình iPhone tắt đi. Bạn bấm và giữ cùng lúc 2 nút Home và Power trong vòng khoảng là 10 giây (chúng tôi gợi ý nên đúng 10 giây, trước khi logo quả táo hiện ra), lúc này màn hình iPhone vẫn toàn một màu đen (do chưa được bật lên)

(Nút Home và nút Power)

(Bấm giữ 2 nút Home và Power đồng thời)

4. Sau đó bỏ nút Power và vẫn giữ nút Home cho đến khi máy tính của bạn kêu tiếng "bíp" và đưa ra một thông báo cho biết một thiết bị USB đã được phát hiện trên máy, cũng như iTunes sẽ tự động kích hoạt vì nó cũng phát hiện ra có một iPhone đang ở chế độ DFU kết nối với máy tính.

Lưu ý: Ở chế độ DFU, màn hình iPhone sẽ không hiển thị gì cả (toàn một màu đen như đang tắt máy). Nếu bạn thấy trên màn hình hiển thị dây cáp usb và biểu tượng iTunes có nghĩa là bạn đang ở chế độ Recovery Mode chứ không phải là DFU.

linhtran258

Zenki cho mình hỏi chút nhé! Nếu có không đúng chỗ thì cũng xin vui lòng hướng dẫn giùm nhé! Mình có iphone 3G 8Gb, cho đứa em xài. Nó bảo đang chơi game tự nhiên màn hình tối thui. Bây giờ làm cách chi cái iphone cũng khg khởi động lại được nữa. Mình đưa vô máy tính cũng khg nhận diện được iphone nữa. Màn hình tối thui luôn. Vậy là bị gì vậy hả Zenki? Xin cám ơn Zenki nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Zenki cho mình hỏi chút nhé! Nếu có không đúng chỗ thì cũng xin vui lòng hướng dẫn giùm nhé! Mình có iphone 3G 8Gb, cho đứa em xài. Nó bảo đang chơi game tự nhiên màn hình tối thui. Bây giờ làm cách chi cái iphone cũng khg khởi động lại được nữa. Mình đưa vô máy tính cũng khg nhận diện được iphone nữa. Màn hình tối thui luôn. Vậy là bị gì vậy hả Zenki? Xin cám ơn Zenki nhiều!
Thử cách Reboot nó lại bằng nhấn và giữ cùng lúc nút Home + Nguồn.

Nếu không được thì làm theo cách trên đưa về DFU Mode để Restore lại thôi.

linhtran258

Mình đã cố gắng để đưa nó về DFU mode nhưng mà itune khg nhận diện được IP thì làm sao để restore được bây giờ. Nó giống như cục gạch rồi! :( Chắc con IP này bị tiêu rồi quá!!! :-??

AnhTu

Super V.I.P
Mình đã cố gắng để đưa nó về DFU mode nhưng mà itune khg nhận diện được IP thì làm sao để restore được bây giờ. Nó giống như cục gạch rồi! :( Chắc con IP này bị tiêu rồi quá!!! :-??
iPhone đang bị hiện tượng sụt nguồn do đã bị cạn kiệt pin, cách thử tốt nhất là dùng sạc cắm điện rồi xem thử có lên không, nếu không lên thì phải bung máy kích pin hoặc trường hợp xấu nhất là phải thay nguồn hoặc pin.

appleBOY

nếu đã về DFU thì itunes ko nhận ip mà

tato1804

mình làm thử rồi, nhưng mà nó đưa về chế độ IP chưa bẻ khóa, nên mình làm lại và update len 3.1.3 rồi cho jailbreak nó được ko Zenki?

nghinguyen

mới xin dc cái ip 2g, nhưng người cho e đã quên pascode(do lâu quá ng đó ko xài) em đoán mò nhập code vô nhưng ko đúng nên giò nó ko connect dc với itune, e thử bấm power + home như hướng dẫn để về DFU nhưng vẫn ko dc . làm gần 20 lần luôn . có cách nào nữa ko anh