• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Edit CORE (s60v5) với NokiaFirmwareEditorCore2

ThanhTungHT

Active Member
Trước hết không viết 2 bài liền nhau bạn Khoaaa nhé!
Mình làm 1 phát được ngay.
Trước kia có nhờ 1 người bạn làm dùm mà tại hắn không có máy test nên die hoài.Tức quá mình down soft về tự làm -> 1 phát được ngay.
Cái vụ edit core này có người làm 1 phát được ngay có người làm hoài không được.Các bạn cứ chịu khó tìm hiểu thêm xem lỗi do đâu ( còn phụ thuộc nhiều thứ như WIN của PC,file core từng edit chưa,trong quá trình thực hiện các bạn làm sai gì đó,..v..v...).
Mấy đứa bạn mình cũng trong 4rum làm phát cũng được ngay như luckyno2,pc18_cn4,... như mình thôi.
Mình không biết nói thế nào nhưng mình lập topic chỉ mong giúp ích cho mọi người như lời mở đầu của topic trên #1 thôi.Nếu có vấn đề gì thì mọi người cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm + comment lên đây để đưa lên #1 cho người khác còn biết mà làm.
Đằng này lại nhận được những lời kiểu như "những cooker cư xử hơi "chanh hỏi" nhĩ" của bạn ChanYue.
Ai cũng có công việc của mình cả.Dù là VIP hay là mod cũng vậy thôi.Không phải lúc nào cũng onl để túc trực mà trả lời giải đáp cho các bạn được.Mong các bạn thông cảm.Từ này mình sẽ không bao giờ lập thêm topic kiểu này nữa!

Bài viết này rất có ý nghĩa.Bạn nên phát huy nó nhiều bài sau này nhé.Nếu mình thành công.Từ nay về sau Rofs2 và Core ko còn phụ thuộc vào Mr.Binh nữa ^^

Khoaaaa

Active Member
thôi anh ạ đàng chịu,làm hoài chả dc,thử đủ kiểu

Em sẻ để ý,trước forum có thể gộp bài gần nhau ,nhưng sau vụ lỗi thì hết dc lun,thank anh nhiều vì soft

bunrieucua

Vãi thế! Vậy mà kiu tui VH exe :| Tưởng làm xong rxx rồi chứ X_X
Thì làm file rxx hết rùi.
Có mỗi vài dòng mà:-??
Trong đó có cả dòng đổi tên mà.
Ông làm phát exe đi rùi send tui nhé!:D

daituongquan

..................
.................CFW C6 v40.0.021 - 5800 v52.0.007 port cho v52.0.101 cho dễ hiểu nhé! ????............
...............
CFW C6 v40.0.021 - 5800 v52.0.007 là firmware lai C6-5800 hả?
cái này là edit rofs2 . tức là thay ruột của 0.007 vào 0.101 ??? giống như cook fimware nhưng ở đây ta ném tất cả những gì của 0.007 vào 0.101 đúng không?

Luu_Tan_Vu

Cái này tui đang giấu diếm^^ Hum nay ông lại tung lên rùi^^ :(

nhìn chung là biết thì cũng chỉ đổi vẻ cho máy thôi chứ port c6 hay n97 thì... còn xa lắm. khi nào ra fw mới của n97 thì thử thêm lần nữa. cài này chỉ dành cho pro thôi. vì khi port c6 hay n97 k biết phải xoá cái gì cho giống như binh24. nhưng tui tìm ra cách rồi

ThanhTungHT

Active Member
nhìn chugng là biết thì cũng chỉ đổi vẻ cho máy thôi chứ port c6 hay n97 thì... còn xa lắm. khi nào ra fw mới của n97 thì thử thêm lần nữa. cài này chỉ dành cho pro thôi. vì khi port c6 hay n97 k biết phải xoá cái gì cho giống như binh24. nhưng tui tìm ra cách rồi
Hum qua vừa tranh cãi với lão Bình thì tui nói xong.Lão chỉ bảo ậm ừ và bảo muộn rùi,đi ngủ,Chứng tỏ sắp tiến gần cách Port rùi ^^

Luu_Tan_Vu

cách như trên là đùng và tui tìm ra cách để biết phải xoá cái gì rồi. chỉ còn mỗi fix lỗi thôi

Luu_Tan_Vu

daituongquan

cái này nó có thể so sánh mày tháng tạo ra nữa. file text khác nhau 1bit cũng làm được , nhìn dung lượng thì bó chiếu.
nói chung là nếu khác nhau giữa hai file thì nó sẽ phát hiện thôi.

vuhien

Mong giải đáp giúp vấn đề này, Cái core chưa bun thì 109MB sau khi bung ra kiểm tra những file bung ra tầm 80MB, chỉnh sửa một hồi xóa video, nhạc và vài thứ cài đặt khác repack lại còn 100MB như vậy có ảnh hưởng gì ko vậy? và nếu bung ra và repack lại rồi thì lần sau dùng chính file repack này chỉnh sửa tiếp có được ko và có cần đổi Changing the calibration param nữa ko vậy? thanks

PS: Bác nào dùng win 7 thì mấy cái rofs và repack nằm trong thư mục cài đặt

AquaSta

Moderator
Mong giải đáp giúp vấn đề này, Cái core chưa bun thì 109MB sau khi bung ra kiểm tra những file bung ra tầm 80MB, chỉnh sửa một hồi xóa video, nhạc và vài thứ cài đặt khác repack lại còn 100MB như vậy có ảnh hưởng gì ko vậy? và nếu bung ra và repack lại rồi thì lần sau dùng chính file repack này chỉnh sửa tiếp có được ko và có cần đổi Changing the calibration param nữa ko vậy? thanks

PS: Bác nào dùng win 7 thì mấy cái rofs và repack nằm trong thư mục cài đặt
Không sao cả bạn ạ, mình đã thực hiện nhiều rồi. Lần sau bạn tiếp tục ok và lúc đó thì nó load xong sẽ hiện Calibration param là modified chứ không phải Orig

quachphuthien_1

Cho mình hỏi là có thể dùng các bản CFW cho 5800 được edit lại từ các FW gốc của C6-00 để JAF vào lại C6-00 được không...