• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn edit theme có sẵn với MBM Tool

angelpooh

Cái này khắc phục đơn giản thôi. Khi bạn xem file mbm bằng mbmtools thì kiểm tra xem có bao nhiêu hình trong đó (thường là 000,001,002... với 16 bit màu) để thay đổi hình nền bạn làm các file ảnh có kích thước tương tự và đặt tên theo thứ tự bạn đã thấy khi xem file mbm. Sau đó copy vào thư mục temp trong thư mục mbmtools. Tiếp theo bạn import vào thay thế hình cần đổi là ok nhớ chuyển sang 16 bit màu nha).

xin lỗi,mình vẫn chưa hiểu ý của bạn, bạn hướng dẫn cho mình rõ một chút nha,mình làm y chang cách chủ topic hướng dẫn,đến cái bước tạo save lại file mbm thì nó cũng tạo ra một file mbm mới nhưng cái hình nền mình edit chả hiểu sao không thay đổi gì hết :(

Kieu_Phong

xin lỗi,mình vẫn chưa hiểu ý của bạn, bạn hướng dẫn cho mình rõ một chút nha,mình làm y chang cách chủ topic hướng dẫn,đến cái bước tạo save lại file mbm thì nó cũng tạo ra một file mbm mới nhưng cái hình nền mình edit chả hiểu sao không thay đổi gì hết :(

Lưu ý đoạn này nè bạn.

Save lại thành file mbm. Sau đó chép vào nơi đã copy nó ở E:\private\10207114\import (chép đè). Sau đó mở phone lên rồi thưởng thức thành quả của mình. =D>=D>=D>

angelpooh

uh,vấn đề của mình là ở chỗ save lại thành file mbm sau khi edit đó, trong giao diện của MBM tool, mình chọn file/save file mbm as ,rồi nó báo lỗi như vầy

mình chọn "Don't send", và kiểm tra thì vẫn có một file mbm được tạo ra, nhưng có điều nó giống y chang file cũ trước khi edit , nghĩa là cái hình mình edit vẫn như cũ á

angelpooh

vậy bạn có thể check giùm mình rồi hướng dẫn lại cho mình được ko,mình up file mbm đó lên nè,bạn thử edit cái hình 000 á rồi save lại thành file mbm xem có được ko nha,edit gì cũng được , thanks bạn nhìu lắm =D>
http://www.box.net/shared/rydaui2bg8

tsthanhhai

tốt nhất bạn nên dùng chương trình photoshop để edit ảnh. Vì paint của win ko thể save lại file ảnh bmp giống file của MBMtool nên mới báo lỗi. Bạn dùng photoshop, mở hình đó lên, edit, sau đó save lại, các thông số của photoshop khi save để mặc định.

xiah_pro

Cho mình hỏi cái này đổi được tên themes kô,chứ mấy cái themes đẹp mà mấy ông làm theme để cái tên trông xấu lắm...ví dụ tên themes là "abc by xyz" gì đó...mình chỉ muốn đổi lại thành "Abc" cho nó gọn và đẹp thôi??? có soft đổi tên thêm nhưng N73 kô dùng được dù đã cài đầy đủ bộ python mới nhất...cứ vào là văng ra luôn, bực lắm.

hai_dung

bạn ơi mình cài theme vào thẻ nhớ (N95 8gb) mình theo đường dẫn E/private/10207114/import. vào theme toàn là đui skn. không có mbm. mời bạn xem hình

tuth2004

Rất cám ơn bạn vì bài viết này, mình đã làm xong hết tất cả các bước, nhưng đến bước cuối là copy đè vào file mbm cũ thì mình làm ko đc. Mình dùng X-Explorer để copy nhưng nó ko cho copy, định xóa file cũ đi rồi copy file mới nó cũng ko cho xóa. Mong là bạn có thể giúp mình. Cám ơn nhiều

tsthanhhai

Rất cám ơn bạn vì bài viết này, mình đã làm xong hết tất cả các bước, nhưng đến bước cuối là copy đè vào file mbm cũ thì mình làm ko đc. Mình dùng X-Explorer để copy nhưng nó ko cho copy, định xóa file cũ đi rồi copy file mới nó cũng ko cho xóa. Mong là bạn có thể giúp mình. Cám ơn nhiều

Bạn nhầm bước cuối cùng rồi. Phải dùng MBMTool save thành file *.mbm, save đè lên file cũ lun.

hathanoi

Các bác ơi! Làm thế nào để đổi luôn được màu của chữ trong theme vây???

nashayuna2

Các bạn cho hỏi khi cài theme có một số ứng dụng ko tự đổi icon được, vậy mình phải đổi làm sao? như âm nhạc và bản đồ đó
THANK

vietnam01002

MBM Tool chỉ chỉnh sửa hình trong theme thôi phải không bạn? Mình có 1 cái theme ưng ý nhưng tiếc là khi có cuộc gọi đến (hoặc gọi đi), thông tin người gọi (tên và số điện thoại) lại màu trắng hiện trên nền cũng màu trắng nốt nên phải căng mắt để nhìn, nhìn hoài đau mắt quá. Có bạn nào vui lòng hướng dẫn giúp mình cách chỉnh sửa để thông tin người gọi có màu đen cho dễ nhìn không ạ? Cảm ơn các bạn!

MinhThang

Manager
MBM Tool chỉ chỉnh sửa hình trong theme thôi phải không bạn? Mình có 1 cái theme ưng ý nhưng tiếc là khi có cuộc gọi đến (hoặc gọi đi), thông tin người gọi (tên và số điện thoại) lại màu trắng hiện trên nền cũng màu trắng nốt nên phải căng mắt để nhìn, nhìn hoài đau mắt quá. Có bạn nào vui lòng hướng dẫn giúp mình cách chỉnh sửa để thông tin người gọi có màu đen cho dễ nhìn không ạ? Cảm ơn các bạn!

Không phải Theme nào cũng sửa được bạn à, có theme khi vào Private, không có file Mbm thì bó tay rồi.