• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn edit theme có sẵn với MBM Tool

DinhTuan

Bạn ơi cho mình hỏi SOFT để sửa file MIF là soft gì vậy,mình tìm trên mạng mãi mà ko được,bạn giúp mình nhé.cảm ơn bạn
Posted via Mobile Deviceban dung phan mem siscontent de bung file mif tren pc,trong box theme nay co huong dan su dung phan mem nay do ban a

kaka_jaja

Các bạn ơi cho mình hỏi dùng soft nào để cover SVG sang SVGB,vì khi mình thay thế file SVGB bằng SVG trong Theme thì nó ko hiển thị.

magus

Sao mình cài theme động vào máy mà nó chẳng động jì ráo,sao nó cứ trơ ra vậy các pác,e xài N82,theme down ở trang ownskin

MinhThang

Manager
Sao mình cài theme động vào máy mà nó chẳng động jì ráo,sao nó cứ trơ ra vậy các pác,e xài N82,theme down ở trang ownskin

Có 2 loại Theme động, động nhờ pm động, và động được tich hợp sẵn khi bạn cài Theme, chỉ cần vào chỉnh On lên là sẽ động thôi.

boydeptrai

Mình lấy hình nền đuôi bmp của theme khác rồi chép đè vào MBMTool\temp rồi save lại bỏ vào đt thì nó ko hiển thị full màn hình, có cách nào thay file bmp khác mà vẫn hiển thị đầy màn hình ko vậy? Thanks

Ruslana

mình cũng dùng sícontent edit cái file mbm của theme.Mình muốn đổi cái hình nền của theme và đã thay dc ảnh vào rồi(thay file hình nèn trong file mbm).Mình chép đè file mbm đó vào private.Vậy mà hình nền của theme không thay đổi gì.Mình thức sự bó tay.
Trong khi 1 cái theme khác mình làm tương tự thì dc dễ dàng.Bạn nào help mình với...

hungcobap

Mình thử làm nhưng khi lưu thì máy báo lỗi, lưu van co file nhưng không có ảnh mới đã chỉnh sửa. Chạy trên Xp và win7 đều bị cả.

huynhminhhung

mình dùng máy N95 8G trong resource\skins file MBM có nhiều theme mở ra chì có màu trắng vậy thì làm sao biết theme nào mình muốn sửa để sửa

trangdem

các bác cho em hỏi mình cài theme nhưng không muốn dùng icon của theme mà muốn dùng icon mặc định của máy thì phải làm như thế nào ạ???
bác giúp eonm chỉnh sửa icon theme này thành icon mặc định được không ạ
http://www.mediafire.com/?jmh1tyghuin

hugdajkaz

Bác ơi có pm ttedit up dùm e với, em mới 4mat lại máy , h cài lại muốn tìm pm để chỉnh sửa theme trên đt mà mãi ko thấy=.=!

same

các pro có thể hướng dẫn cho em cách làm hình động có đuôi là gif sang mbm không ạ, để thay đổi hình nền khi khởi động máy. em đang rất cần, mong các pro chỉ cho ạ

ai giúp em với.....

Last edited by a moderator:

toan_829

có bnaj nào hảo tâm edit hộ mình 2 cái theme này với.
mình muốn lấy cái hình nền 2 con cá ở theme 1 làm hình nền cho theme 2. mình thử rất nhiều cách nhưng không được,
thank all
link:http://www.mediafire.com/?ymmknqtqjnz

Bác nói độ phân giải màn hình là bao nhiêu giúp?vì e thấy 2 theme có vẻ k cùng hỗ trợ 1 loại độ phân giải (1 cái 320x240,1 cái nhỏ hơn)..nếu đc sẽ cố thử giúp bác

tiephien1

Bác nói độ phân giải màn hình là bao nhiêu giúp?vì e thấy 2 theme có vẻ k cùng hỗ trợ 1 loại độ phân giải (1 cái 320x240,1 cái nhỏ hơn)..nếu đc sẽ cố thử giúp bác

2 cái đó đều là ch0 s60v3 bạn ah. 240x320. mà chỉ thay ở màn hình ngoài thôi bạn nhé. còn hình nền lúc vào menu thì để cái cũ nhé.
thank trước nhé. hihi

xcanh

Không thể sửa được file mbm ???

Mình dùng phần mêm MBM tool để sửa 1 file mbm mình cop được. Nhưng sau khi save lại ( đã thử cả save as rồi), và thử mở lại bằng MBM tool thì thấy nó y nguyên như lúc chưa sửa gì. Mình không hiểu cái file này có đặt chế độ bảo vệ hay tự phục hồi không, xin các bạn chỉ giúp. Mình đã thử sửa các file mbm khác thì lại được. chỉ riêng mỗi file này. Bực lắm.