• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN FLASH ROM CHO HTC TOUCH HD

DucLong

Super V.I.P
1. Đổi tên file rom.nbh thành BLACIMG.nbh, Copy file BLACIMG.NBH (file rom) vào thư mục gốc của thẻ nhớ : nhờ bạn chỉ thêm.Tôi không rỏ chổ nầy.Copy vào thẻ nhớ,rồi làm sao nửa.Tôi mới biết up bằng ROM thôi

ui, bạn đọc hết bài nếu chưa hiểu hãy hỏi, trong bài hướng dẫn có thứ tự làm theo từng bước rồi.

zorroz

Các bác cho em hỏi là nếu em up ROM bằng thẻ nhớ thì có lưu ý gì về thẻ không hay là dùng thẻ nào cũng up được ? Em cám ơn

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi là nếu em up ROM bằng thẻ nhớ thì có lưu ý gì về thẻ không hay là dùng thẻ nào cũng up được ? Em cám ơn

bạn copy file rom vào cái thẻ nhớ đang sử dụng trên máy của bạn đó, rồi tiến hành up thôi.

snipervn

Up ROM bằng thẻ khá nhanh và an toàn, yêu cầu đối với thẻ là phải format ở định dạng FAT32.
Câu hỏi này trong topic về Touch HD thảo luận mãi rồi mà, bạn search sẽ thấy ngay.

pntango

Cám ơn bạn Longnguyen30 cũng vì muốn up bản Dragon V4 của bạn nên mình mới mò thấy cái thread này, trước nay toàn up bằng PC. Thanks!!!

manh6

Bổ xung thêm thông tin khi up rom bằng THẺ NHỚ :
*Nếu vì lí do nào đó mà bạn phải dùng thẻ nhớ khác để up rom (Không phải thẻ đi theo máy) thì thẻ nhớ của bạn phải được Format với định dạnh FAT 32 (Các thẻ nhớ thường được định dạng mặc định là FAT)

Chuẩn không cần chỉnh,thanks bác cái,em HD của mình vừa từ cõi chết trở về,vật vã mãi cuối cùng Format với FAT 32 xong luôn:D:

pntango

Giúp tôi với, tôi đang flash rom bằng thẻ nhớ, nhưng màn hình cứ dừng lại với dòng chữ : Update in Progress và thanh status bar được khoảng 1/3, nó dựng lại đến 20 phút rồi, tôi phải làm gì, tháo pin ra hay có cách nào khác không??? Xin cám ơn các bạn trước???

>>> em làm được rồi, thanks các bạn!!!

Chỉnh sửa cuối:

linhmoitote

Bác longnguyen30 có ở Hà Nội không tui chạy qua bác up giúp tôi tý (Hì, mời bác chầu cafe được không?)

Cho mình hỏi có thể up Rom với thẻ 8G và đã có data trên thẻ ko. Mình làm theo hướng dẫn nhưng máy vào dc boot - checking - sau đó hiện lên S.e.r.i.a.l chứ k up được.

minhanh_03

Cho mình hỏi có thể up Rom với thẻ 8G và đã có data trên thẻ ko. Mình làm theo hướng dẫn nhưng máy vào dc boot - checking - sau đó hiện lên S.e.r.i.a.l chứ k up được.

Thẻ 8gb up bình thường,thoải mái.chỉ cần FAT32 và chép file blacimg.nbh vào thư mục gốc thôi.
Bạn đã HSPL chưa?

doquangduc

Well-Known Member
Nguyên nhân hiện lên S.e.r.i.a.l là ban không có file Up Rom blacimg.nbh trên thư mục gốc của thẻ nhớ. Bạn nên có HSPL 1.56 by olinex, để Up các bản Rom khác. Nếu chưa có HSPL thì bạn vào đây tham khảo và tìm hiểu thêm nhé. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41442.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P

Thẻ 8gb up bình thường,thoải mái.chỉ cần FAT32 và chép file blacimg.nbh vào thư mục gốc thôi.
Bạn đã HSPL chưa?

Nguyên nhân hiện lên S.e.r.i.a.l là ban không có file Up Rom blacimg.nbh trên thư mục gốc của thẻ nhớ. Bạn nên có HSPL 1.56 by olinex, để Up các bản Rom khác. Nếu chưa có HSPL thì bạn vào đây tham khảo và tìm hiểu thêm nhé. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41442.
Đã có ý định up ROM thì phải có file ROM ở trên thẻ chứ:p. Vấn đề này mình cũng gặp với thẻ nhớ 8G roài (Trong thời gian dùng HD 1) : Mình cũng có một cái thẻ 8G nhưng không thể nào up bằng cái thẻ đó đựoc mặc dù mình cũng format FAT32 trong khi cái thẻ khác trước đó thì cũng là 8G (Trên thẻ đầy file và các folder khác) vẫn up bình thường:-??. Giải pháp tối ưu nhất là mua một cái thẻ 512 hoặc 1G chuyên để up ROM là OK :D
*Thẻ nhớ bây giờ rẻ nên đi đôi với chất lượng cũng lởm khởm không kém :( nên các bạn cũng đừng tin tưởng quá vào cái thẻ mà nghi cho máy bị lỗi :(

NguyenTu

Super V.I.P
Đã có ý định up ROM thì phải có file ROM ở trên thẻ chứ:p. Vấn đề này mình cũng gặp với thẻ nhớ 8G roài (Trong thời gian dùng HD 1) : Mình cũng có một cái thẻ 8G nhưng không thể nào up bằng cái thẻ đó đựoc mặc dù mình cũng format FAT32 trong khi cái thẻ khác trước đó thì cũng là 8G (Trên thẻ đầy file và các folder khác) vẫn up bình thường:-??. Giải pháp tối ưu nhất là mua một cái thẻ 512 hoặc 1G chuyên để up ROM là OK :D
*Thẻ nhớ bây giờ rẻ nên đi đôi với chất lượng cũng lởm khởm không kém :( nên các bạn cũng đừng tin tưởng quá vào cái thẻ mà nghi cho máy bị lỗi :(

Thế bố bây h khong dùng HD1 mà sang Hd2 rồi ah? sao đổi nhanh thế

DucLong

Super V.I.P
Trường hợp của bạn nên xem lại file ROM có rename lại đúng là: BLACIMG.NBH CHƯA.

Mình đã đổi tên đúng rồi nhưng có lẽ trường hợp của mình giống với trường hợp của bác Ân, đành phải up qua laptop thôi

jacky2007

Member
các bác giúp em vấn đề này với,em mới sử dụng con HD này đã up lên 6.5 os5.2.23049(build 23049.5.3.0 PV) em vào bootloader thấy SPL-1.56.0liNex như thế em có cần HardSPL lại máy trước khi up rom mới ko ? Hiện tại máy em bị nhòe giao diện phone ko thấy số nào để gọi hết,mong các bác giúp đỡ.cám ơn nhiều ạh

doquangduc

Well-Known Member
các bác giúp em vấn đề này với,em mới sử dụng con HD này đã up lên 6.5 os5.2.23049(build 23049.5.3.0 PV) em vào bootloader thấy SPL-1.56.0liNex như thế em có cần HardSPL lại máy trước khi up rom mới ko ? Hiện tại máy em bị nhòe giao diện phone ko thấy số nào để gọi hết,mong các bác giúp đỡ.cám ơn nhiều ạh
Máy của bạn đã có HSPL, Bạn có thể yên tâm Up các bản ROm khác. Hiện tượng bị nhòe là do bạn Up các bản ROm 1.56 trở về trước, bạn chỉ cần tắt màn hình, rồi bật lại là OK.