• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Flash ROM trực tiếp trên Internal Storage cho HTC Diamond

makuskiller

Xin hỏi các pro. làm sao để bik máy mình đã cài HardSPL(UnlockCID) chưa ah? hoặc nếu mình ko bik đã cài rồi hay chưa mà cứ tải file về vào ah?.Máy đang xài WM6.1 có nên up lên WM6.5 ko ah?WM6.5 có tốt và chạy nhanh hơn WM6.1 ko các pro? xin chỉ giúp. thks!

DucLong

Super V.I.P
Xin hỏi các pro. làm sao để bik máy mình đã cài HardSPL(UnlockCID) chưa ah? hoặc nếu mình ko bik đã cài rồi hay chưa mà cứ tải file về vào ah?.Máy đang xài WM6.1 có nên up lên WM6.5 ko ah?WM6.5 có tốt và chạy nhanh hơn WM6.1 ko các pro? xin chỉ giúp. thks!

vào bootloader mà kiểm tra. sau khi HardSPL thì bạn up rom thoải mái, riêng về 6.1 hay 6.5 cái nào ưu việt hơn chỉ do người sử dụng đánh giá theo ý kiến riêng từng người và theo sở thích nên tốt nhất là bạn phải tự trải nghiệm thôi.

gino_sexyboy

chào bác long nguyên em đang ỡ saigon em muốn unlock sim và cid và up room cho HTC diamond nên bác co the cho em số phone của bác để em tiện liên lạc dc ko

thekhoa202302

chào bác long nguyên em đang ỡ saigon em muốn unlock sim và cid và up room cho HTC diamond nên bác co the cho em số phone của bác để em tiện liên lạc dc ko

Có gì thắc mắc thì bạn cứ hỏi ở đây là dc rồi.

redstrike

Tớ làm cách với PC ko được mà cách này lại làm đc nên thấy tiện hơn :D

LuonGThanGtk

sau mấy chục lần khởi động máy mới nhận ra nút <- chứ ko phải nút < ở joystick thật là vãi lều tại máy dán nên ko nhìn thấy, thankls nhé mình đang up rất nhanh và ngon lành :)

mà mình xài nhìu, pin 900 mAh chỉ đc 1 ngày nhưng khi tắt hết các hiệu ứng trong Today đi pin xài đc 2 ngày :), chờ đến khi mua cục 1800 mAh mới cài TF3D vậy

Chỉnh sửa cuối:

tonychanh

SAO KÌ VẬY AC AC , EM LÀM THEO CÁC BÁC CHỈ LÀ
1/ Chọn lấy file có đuôi ..NBH trong ROM tải về và đổi tên thành DIAMIMG.nbh
2/ Copy file: DIAMIMG.nbh thả vào Internal Storage
3/ Soft Reset + Hold volume down button + back button

LÀM TƯỚI BUÓC NÀY, MÁY RESET LẠI và hiên ra màng hình trắng và hiện dòng chử Loading..., chạy gần 15 phút , ac ac chết máy em rồi huhuhu...giờ ko bit làm sao lun, chắc máy em tiêu rùi wa huhu:(:)(:)((

LuonGThanGtk

chạy gần 15p cơ à mình up rom kiểu này ko quá 3 phút nhưng mà bạn nên nói rõ ra chứ chạy 15p xong làm sao???

tonychanh

SAO KÌ VẬY AC AC , EM LÀM THEO CÁC BÁC CHỈ LÀ
1/ Chọn lấy file có đuôi ..NBH trong ROM tải về và đổi tên thành DIAMIMG.nbh
2/ Copy file: DIAMIMG.nbh thả vào Internal Storage
3/ Soft Reset + Hold volume down button + back button

LÀM TƯỚI BUÓC NÀY, MÁY RESET LẠI và hiên ra màng hình trắng và hiện dòng chử Loading..., chạy gần 15 phút , ac ac chết máy em rồi huhuhu...giờ ko bit làm sao lun, chắc máy em tiêu rùi wa huhu:(:)(:)((

từ khi em theo các các bác chỉ dạy máy em hỏng rom lun, ko thể up bất cứ rom nào khác huhu hu , bây giờ mổi lần uprom lên , máy cứ báo như vầy :

:(:)(:)((hlep me........:(:)(:)((

thanhgia123

Bình tĩnh, bạn đã HardSPL chưa. Bạn mà chưa làm bước đó trước thì tiêu con Diamond rồi. Bạn phải nói rõ quy trình làm để mọi người còn biết đường mà chỉ chứ.

LuonGThanGtk

quan trọng là nên đọc kỹ hướng dẫn chi tiết trước khi dùng, mình ko bít lỗi trên là chi nhưng cả UP trên PC và trực tiếp trên PPC đều ngon lành, tất nhiên là sau khi đã HardSPL

MaDaFGG

Chào các bạn.
Mình cũng định up rom theo cách này vì rom mình down về chỉ có mỗi file DIAMING.nbh, mình down bản rom trên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=567519.
Bỏ file DIAMING.nbh vào root của Internal Strorage rồi, hard reset rồi, mình sau khi vào win thì mình giữ nút Hạ volume + nút lùi ( nút trái dỉection pad) + ấn nút soft reset, nhưng máy ko uprom mà chỉ soft reset lại. Nếu mình thả nút lùi ( nút trái dỉection pad ) thì máy vào boot loader, nếu ấn nút lùi thì soft reset.
Không biết mình có làm sai gì ko mà up hoài không được, mong các bạn chỉ dẫn

thanhgia123

Bạn nhấn nhầm nút rồi. Nút down volume + nút phía trên nút kết thúc cuộc gọi và chọc vào soft reset thì máy sẽ up rom thôi. Bạn nhớ phải HardSPL trước nếu không em Diamond của bạn sẽ thành cục gạch đó.

hoa7

Máy của minh bây giò sau khi up 6.5 bi treo ngay luc (smart mobility) có cách nào khôi phục được ko? giúp minh với, chỉ chỗ cho mình mang đi gặp bác sĩ nhé. cám ơn mọi người

hachuoinuong

anh longnguyen ơi cưu em với , em làm up cách thứ 2 như anh nói , cây màu xanh chạy còn tí mà nó đứng yên hoài anh ơi. Em tại rom V11 về đồi tên như anh nói mà nó chạy đến hết cây màu xanh no không hiện chữ OK gì hết , có cách nào làm lại không anh . Thank

batuocken

VẤN ĐỀ UPROM GIÚP VỚI

EM đã làm tất cả các bước như bác mod hướng dẫn ,down ban rom về máy tinh(DIAMOND_1.93.831.03_B20748) kết nối ppc với pc khi chọn update thì máy reset rồi máy báo update bị lỗi do mất kết nối cable gì đó,em dùng touch diamond của shoftbank.mà em uprom là vì cái camera nó bị mờ căm người ta nói do rom không biết có phải không

EM đã làm tất cả các bước như bác mod hướng dẫn ,down ban rom về máy tinh(DIAMOND_1.93.831.03_B20748) kết nối ppc với pc khi chọn update thì máy reset rồi máy báo update bị lỗi do mất kết nối cable gì đó,em dùng touch diamond của shoftbank.mà em uprom là vì cái camera nó bị mờ căm người ta nói do rom không biết có phải không

Nêu báo lổi cable thì bạn trả máy về bootloader và kết nối,trên màn hình ppc hiện ra 3 vạch màu+phía duói hiện USB,chạy file rom dạng ..exe,khoảng <10 phut,xong.không phải lổi camera,bạn vui lòng xem lại kính camera,náp che camera nhé.Nếu up không thành công thì bạn vô 4rum,vô tìm rom bạn thich về test nhé:)

Chỉnh sửa cuối:
Máy của minh bây giò sau khi up 6.5 bi treo ngay luc (smart mobility) có cách nào khôi phục được ko? giúp minh với, chỉ chỗ cho mình mang đi gặp bác sĩ nhé. cám ơn mọi người

up lại rom bạn ah,chọn rom nào hay nhất,nhẹ nhất,muọt nhất,nhiêu fan khen nhất về up lại.
tham khảo: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=605752
việc máy treo vậy không nghiêm trọng bạn ah,xài WM thì nhiều khi cũng hồi hộp xíu,vậy sẽ thú vị hon:)

DucLong

Super V.I.P
anh longnguyen ơi cưu em với , em làm up cách thứ 2 như anh nói , cây màu xanh chạy còn tí mà nó đứng yên hoài anh ơi. Em tại rom V11 về đồi tên như anh nói mà nó chạy đến hết cây màu xanh no không hiện chữ OK gì hết , có cách nào làm lại không anh . Thank
lúc up ROM mới nên để ý đến dung lượng PIN, phải làm đúng như chỉ dẫn. Trường hợp của bạn hard reset lại máy kiểm tra pin và up lại thôi.