• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Flashing Samsung Omnia HD

nhathuy2007

Thực ra, cái hướng dẫn này mình đã post chi tiết, có ảnh kèm theo. Tuy nhiên, do nhiều bạn bảo rằng khó hiểu. Mình xin Tóm lược lại như sau:

Cách duy nhất bạn có thể flash là thông qua Windows XP (Hoặc dùng máy ảo XP trong môi trường Vista, Windows 7...)

Hướng dẫn

1. Cài đặt của Microsoft MS XML
2. Sau đó cài đặt các trình điều khiển i8910 HD Flashing. Việc này giúp máy tính của bạn bảo đảm cài đặt các trình điều khiển phone chính xác.

Cảnh báo, trước khi flash điện thoại. Hãy chắc chắn rằng bạn phải tự chịu trách nhiệm với hành động của mình. Xin lưu ý rằng điện thoại của bạn sẽ không được chấp nhận bảo hành. Cũng không được ngắt kết nối điện thoại hay tắt nguồn máy tính. Nếu không, bạn sẽ làm hỏng điện thoại của mình.

3. Bắt đầu tải về firmware thích hợp cho điện thoại. (các file exe, Zip.). bạn cần xả nén các firmware được nén ở sạng ZIP, RAR, các firmware ở dạng .exe thì không cần xả nén vì nó được tích hôp trong Flashing tool rồi. Bạn có thể xem các chương trình, nhưng không thể nhấp vào nút bắt đầu.

4. Tải Symbian Flashing tool 1.5 hoặc 1.52 (khuyến cáo xài bản 1.5)
http://rapidshare.com/files/289426605/Symbian_ROM_Flashing_Tool_v1.50.exe

5. Bấm *#7370# tiến hành format điện thoại (pas là 00000000 - tám số 0). sau đó, tắt nguồn và bắt đầu đưa nó về chế độ flash bằng cách nhấn đồng thời với các nút âm lượng lên + khóa phím + Nút đỏ. (nếu làm đúng, bạn sẽ thấy bộ nạp khởi động, màn hình màu xanh)

6. Chạy Symbian flashing tool (nếu flash firmware chính thống) và chạy file exe nếy firmware đóng gói dạng exe. Trong trường hợp sử dụng Flashing tool, bạn phải trích CODE, CSC, MODEM theo thứ tự. Khi đó, nút Download nhìn thấy nhưng không thể kích hoạt.

7. Kết nối điện thoại với usb, chờ máy tự nhận phone nếu kết nối lần đầu. Những lần sau thì khỏi phải chờ và bạn sẽ thấy rằng bạn có thể nhấn vào nút download trong chương trình để flash firmware.

Files (I8910 Flashdrivers + của Microsoft MS XML)
Download
http://www.megaupload.com/?d=4Z2B7ADH

Hoặc
http://www.mediafire.com/?00j2gnttzyy

Tham chiếu từ:
http://samsungi8910omnia.com/how-to-flash-and-debrand-your-samsung-i8910-debrand-tutorial/#comments

legendsword

Cho mình hỏi: nếu flash FW thì phải tháo thẻ nhớ ra, còn những PM cài đặt trong thẻ nhớ thì sao? có cần format lại thẻ nhớ hay không? hay chỉ cần gắn thẻ nhớ vào là máy tự nhận?

TruongHan

Super V.I.P
Cho mình hỏi: nếu flash FW thì phải tháo thẻ nhớ ra, còn những PM cài đặt trong thẻ nhớ thì sao? có cần format lại thẻ nhớ hay không? hay chỉ cần gắn thẻ nhớ vào là máy tự nhận?

Các ứng dụng bạn cài trên thẻ vẫn còn,xài bình thường

nhathuy2007

Các ứng dụng bạn cài trên thẻ vẫn còn,xài bình thường

Câu nói tầm bậy nhất trong năm. nếu không format thẻ nhớ. Máy sẽ báo lỗi hệ thống. Không thể xài ứng dụng nào cài trong thẻ cả. (Cái này chỉ đúng kho không flashing room mới)

gioantoni

Format *#7370# vậy là mất hết dữ liệu trong ổ C và ổ E hay chỉ ổ C vậy bác

Black_Cat999

theo mình biết thì *7370 # là mất hết dữ liệu trong thẻ nhớ.........ko biết đúng ko ^^

nhathuy2007

Format *#7370# vậy là mất hết dữ liệu trong ổ C và ổ E hay chỉ ổ C vậy bác
Cả 2 ổ C và E đều tiêu. Chỉ MicroSD (ỗ F) là còn. Muốn format ổ F thì dùng PC hoặc vào File manager chọn option - format....

2356

theo mình biết thì *7370 # là mất hết dữ liệu trong thẻ nhớ.........ko biết đúng ko ^^

Cả 2 ổ C và E đều tiêu. Chỉ MicroSD (ỗ F) là còn. Muốn format ổ F thì dùng PC hoặc vào File manager chọn option - format....

Cái này chỉ đúng với Sym của Samsung thôi ;;) Còn Sym của Nokia khi 4mat = lệnh này thì E vẫn còn nguyên dữ liệu :D

nhathuy2007

Cái này chỉ đúng với Sym của Samsung thôi ;;) Còn Sym của Nokia khi 4mat = lệnh này thì E vẫn còn nguyên dữ liệu :D

lãng xẹc. bài này đang nói về cách Flashing Samsung. Nokia chen ngang vào làm gì?