• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN GAME MID NIGHT POOL

cuongfpt

có bác nào sành luật chơi của game MID NIGHT POOL này thì hướng dẫn cho mình chơi với.game này không hiểu luật chơi của nó nên mong được pro chỉ giáo.thank nhiều

Zenki

Super V.I.P
có bác nào sành luật chơi của game MID NIGHT POOL này thì hướng dẫn cho mình chơi với.game này không hiểu luật chơi của nó nên mong được pro chỉ giáo.thank nhiều
Luật giống luật bida lỗ ngoài đời thôi.

15 bi thì đánh theo bi của mình, ví dụ khi phá bi bạn có bi sọc vào lỗ thì bi sọc là bi của bạn, thục hết bi sọc vào lỗi rồi tới số 8, nếu phá bi có bi trơn (1 màu) vào lỗ thì bi trơn là bi của bạn, nếu khi phá cả 2 loại đều vào lỗ thì bạn được quyền chọn 1 trong 2 loại rồi bi số 8 (màu đen) đánh cuối cùng. Tuyệt đối ko được chọc trúng hoặc thục bi của đối phương.

9 bi thì đánh theo thứ tự từ 1 - 9 (1 - 2 - 3 v....v....)

Còn thắc mắc gì nữa thì hỏi cụ thể sẽ giúp thêm (nếu biết :p)

cuongfpt

thục bi vào lỗ thui mà??? cần hướng dẫn gì hỏi cụ thể đi bạn?

hehe ông này nói thế tui cũng nói được :D tất nhiên là cứ thọc bi vào lỗ chứ thọc vào đâu nhưng thọc linh tinh là thua đó ông ơi

Luật giống luật bida lỗ ngoài đời thôi.

15 bi thì đánh theo bi của mình, ví dụ khi phá bi bạn có bi sọc vào lỗ thì bi sọc là bi của bạn, thục hết bi sọc vào lỗi rồi tới số 8, nếu phá bi có bi trơn (1 màu) vào lỗ thì bi trơn là bi của bạn, nếu khi phá cả 2 loại đều vào lỗ thì bạn được quyền chọn 1 trong 2 loại rồi bi số 8 (màu đen) đánh cuối cùng. Tuyệt đối ko được chọc trúng hoặc thục bi của đối phương.

9 bi thì đánh theo thứ tự từ 1 - 9 (1 - 2 - 3 v....v....)

Còn thắc mắc gì nữa thì hỏi cụ thể sẽ giúp thêm (nếu biết :p)

hic em vừa nghiên cứu loại 15 bi thì đánh thế này anh ah,cũng hơi giông anh nói lắm.tức là mình đánh bi đầu tiên mà từ 7---->1 thì bắt buộc phải đánh 7-->1,nếu đánh từ con số 9--->15 bắt buộc phải đánh từ 9--->15 còn 8 là đánh sau khi đã đánh hết 7 bi kia đúng không anh.

Zenki

Super V.I.P
hic em vừa nghiên cứu loại 15 bi thì đánh thế này anh ah,cũng hơi giông anh nói lắm.tức là mình đánh bi đầu tiên mà từ 7---->1 thì bắt buộc phải đánh 7-->1,nếu đánh từ con số 9--->15 bắt buộc phải đánh từ 9--->15 còn 8 là đánh sau khi đã đánh hết 7 bi kia đúng không anh.
Đánh 15 bi thì ko cần đánh theo thứ tự, chỉ cần phân biệt được màu sắc của bi thôi. Có 2 loại bi đấy, 2 sọc và bi 1 màu, loại này đang thuộc mình thì mình đánh, bi 8 đánh sau cùng, đơn giản :D

cuongfpt

Đánh 15 bi thì ko cần đánh theo thứ tự, chỉ cần phân biệt được màu sắc của bi thôi. Có 2 loại bi đấy, 2 sọc và bi 1 màu, loại này đang thuộc mình thì mình đánh, bi 8 đánh sau cùng, đơn giản :D

hic thế này mà mình cứ loay hoay mãi mò không ra vì luật thế giới mà.^^

whynot4m

hic thế này mà mình cứ loay hoay mãi mò không ra vì luật thế giới mà.^^

thục vào lỗ, muốn hỏi gì thì rõ ràng 1 chút, muốn hỏi gì thì mới chỉ được chớ, game này đơn giản mà.

cuongfpt

thục vào lỗ, muốn hỏi gì thì rõ ràng 1 chút, muốn hỏi gì thì mới chỉ được chớ, game này đơn giản mà.

trình bida của tui cũng khá lắm,nhưng ở đây tui muốn là muốn hỏi luật chơi chứ không phải bắt được bi nào cũng thục xuống lỗ như ông noói đâu.:-? thế ông biết rõ luật không??

ankhang2001

À cái này thì biết nếu tới lượt bạn thì bạn đánh theo số thứ tự thì số điểm của bạn sẽ rất cao cứ thế mà chơi tiếp thôi không có gì khó hé.

cuongfpt

À cái này thì biết nếu tới lượt bạn thì bạn đánh theo số thứ tự thì số điểm của bạn sẽ rất cao cứ thế mà chơi tiếp thôi không có gì khó hé.

trời cứ chơi theo thứ tự đối với 9 bi thôi,còn lại không phải thế đâu bạn ơi,lơ mơ là thua.:-??