• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

tc89

Cho m hỏi. M muốn add thêm một số CHỦ ĐỀ vào FW thì làm sao vậy? Thanks!

daugiang1987

Cho m hỏi. M muốn add thêm một số CHỦ ĐỀ vào FW thì làm sao vậy? Thanks!

Add theme thì đã có hướng dẩn ở trên kìa, còn hiệu ứng thì chỉ được add vào một hiệu ứng thôi nhé.

0908727527

anther share cho mình cái mod đó nha mình không bít đăng ký thành viên bên Daily vì nó bắt trả lời mấy câu hỏi gì đó mình pó tay?

What color is snow: white
Are you a human?: yes
Who makes the i.P.h.o.n.e: apple
Please leave this field blank / empty: bỏ trống

tc89

Mod lưu tin nhắn 999 tin mọi người chỉ giúp mặc định là 20. Thanks

thanhluanvn

Xploer đã crack chưa bạn? Cho m bản full nhé. Thanks

chưa crack, bạn muốn Full thì có lẽ phải tự kiếm, mình toàn dùng trial thôi, crack cũng không đơn giản vì từ mấy bản gần đây lonelycat bảo mật ghê lắm, toàn bắt check online.

tc89

chưa crack, bạn muốn Full thì có lẽ phải tự kiếm, mình toàn dùng trial thôi, crack cũng không đơn giản vì từ mấy bản gần đây lonelycat bảo mật ghê lắm, toàn bắt check online.
Nhg có sử dụng được k bạn?

phongdo_ngaymot

cho mình hỏi 1 tý , mình thực hiện hack fiwae rồi dc rồi, nhưng có 1 điều là vao chổ thay đổi theme thì nó tắt nguồn khởi động lại, ban có cáh khắc phục không giúp mình rồi, mình không thể đổi theme dc bạn ơi

bosscarrot

Nhg có sử dụng được k bạn?
Mấy phần mềm khác thì cần crack thôi, còn xplorer thì dùng trial là tốt nhất. Bạn chỉ phải đợi 3s lúc khởi động, với 3s lúc thoát chưong trình để nó quảng cáo tí thôi. Bạn dùng trial vẫn có thể update bản mới mà ko việc gì.

tc89

Mọi người ơi cho m hỏi. Làm sao để Cook FW nhưng vẫn giữ được thư mục trợ giúp trong MENU chính? Giúp m vs.

thanhluanvn

Mọi người ơi cho m hỏi. Làm sao để Cook FW nhưng vẫn giữ được thư mục trợ giúp trong MENU chính? Giúp m vs.

khi chỉnh bản Cook thì bạn đừng mod ẩn icon không cần thiết, cứ để nguyên, mặc định nó luôn ở bên ngoài menu chính mà.

phongdo_ngaymot

cho mình hỏi 1 tý , mình thực hiện hack fiwae rồi dc rồi, nhưng có 1 điều là vao chổ thay đổi theme thì nó tắt nguồn khởi động lại, ban có cáh khắc phục không giúp mình rồi, mình không thể đổi theme dc bạn ơi

daugiang1987

Bạn cài theme khác vào rồi thay đổi theme đó xem được không nếu không thì phải flash lại vì fw đó bị lổi rồi. Hoặc có thể do theme bị lổi nên dẩn đến lổi cho cả hệ thống luôn.

tc89

khi chỉnh bản Cook thì bạn đừng mod ẩn icon không cần thiết, cứ để nguyên, mặc định nó luôn ở bên ngoài menu chính mà.

Nhưg m đâu có MOD ẩn Icon nào đâu.chỉ MOD các Mod đơn giản thui mà bạn. Như hướng dẫn ở trên đó. Tiện đây cho m hỏi làm sao để khi 4mat và Flash thi ngôn ngữ mặc định là tiếng Việt?

daugiang1987

Nhưg m đâu có MOD ẩn Icon nào đâu.chỉ MOD các Mod đơn giản thui mà bạn. Như hướng dẫn ở trên đó. Tiện đây cho m hỏi làm sao để khi 4mat và Flash thi ngôn ngữ mặc định là tiếng Việt?

Chĩnh dòng này VD:01,d 96 sửa 96,d 01 trong ROFS2\RESOURCE\BOOTDATA\LANGUAGES

tmt13tb

các bác làm ơn giúp em với em cài cái hs samsung winget vào roft 2 mà chỉ ko được

tc89

Xin hỏi mọi ng m cook xog fw khi up J.A.F vào máy thì mục OVI không vào được.có cách nào để nó hoạt động k? Thanks!

tc89

Tìm file cài đặt của nó cài vào là được thôi mà.
Nhưng m cook FW đâu có sửa chưa tới nó đâu. M cook hoàn toàn theo hướng dẫn ở trên mà. Bạn giúp m theo cách khác đi được ko?