• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

MinhThang

Manager
cho mình hỏi lấy được cer và kkk thì mình cài xong rồi mới crack hả bạn. hay crack trước rồi mới cài đặt pm. help me

Hướng dẫn quá cụ thể mà bạn, bạn đã có cer và k3y rồi, thì bạn dùng nó để Sign cái HelloOX, sau đó mới cài vào máy được. Vì HelloOX không Sign thì không thể cài đặt, mà Sign thì đòi hỏi phải có Cer bạn hiểu chứ.

sonduocviet

vậy mình sign trên máy tính xong rồi mới chép vào dt rồi mới cài hả bạn, mình gà mờ mà ít đụng vào nên không biết, đã giúp thì chỉ mình nha. đọc mà thấy lung tung cả lên, không biết đâu vào đâu quá nhìu cách ko biết cách nào là chuẩn. tiện thể mình không hiểu ở bước 1 và 2 có cer và key thì làm sao nữa, hiểu được thì mấy phần sau làm được rối

TruongHan

Super V.I.P
vậy mình sign trên máy tính xong rồi mới chép vào dt rồi mới cài hả bạn, mình gà mờ mà ít đụng vào nên không biết, đã giúp thì chỉ mình nha. đọc mà thấy lung tung cả lên, không biết đâu vào đâu quá nhìu cách ko biết cách nào là chuẩn.

Bài hướng dẫn này rất chi tiết rồi mà :|
Có Cer và K3y rồi thì bạn sign HelloOX trên PC rồi cài vô máy

Hoden

Super V.I.P
bạn này chưa có file cer mà .học trước gớm thế.cer và kkk của bạn ngày mai mới có..tìm hiểu cách hack trước luôn ngày mai sẽ dễ dàng hơn

sonduocviet

thì mục đích mình là thế, nghiên cứu kỹ hỏi cho ra vấn đề để khỏi hỏi lại nữa, đi học thầy dạy thế mà. hi

LXLX

Các bác cho em hỏi hack máy xong có cần phải reset máy không ạh, em sợ mất hết dữ liệu lắm, em gà nên mong cbacabacs thông cảm nha.

MinhThang

Manager
Các bác cho em hỏi hack máy xong có cần phải reset máy không ạh, em sợ mất hết dữ liệu lắm, em gà nên mong cbacabacs thông cảm nha.

Hack xong thì restart lại máy, restart máy thì đâu có ảnh hưởng tới dữ liệu đâu bạn.

Chỉnh sửa cuối:

LXLX

Hack xong thì reset lại máy, reset máy thì đâu có ảnh hưởng tới dữ liệu đâu bạn.

Ý của mình là khi reset thì máy có trở về như lúc mới mua hong, vì mình có cài vài PM nên mình sợ bị mất hết thôi. Hihi, cảm ơn bạn nhiều nha.

LeMyChinh

Ý của mình là khi reset thì máy có trở về như lúc mới mua hong, vì mình có cài vài PM nên mình sợ bị mất hết thôi. Hihi, cảm ơn bạn nhiều nha.
bạn hỏi reset hay restart:-/
ko cần đâu khi hack xong bạn chỉ cần vô ROM apply xong rùi add auto là ok xài luôn.nếu cẩn thận hơn thì restart lại máy rùi xài thui chứ reset máy là lại phải cài lại hết các dữ liệu trong máy và cài lại hellox như lúc mới hack đó

Hack xong thì reset lại máy, reset máy thì đâu có ảnh hưởng tới dữ liệu đâu bạn.
anh ơi reset = 4mat chứ sony E 1so' máy có nút reset này lấy tăm chọt zo sẽ như nokia 4mat =#*7370# đó anh mất hết dữ liệu luôn:O
restart mới còn nguyên ah.hì:p
đại ka ja` rùi online lại ko đeo kiếng nên nhìn nhầm roài ;;)

thjeugiahn

Máy e là hàng xách tay có hack được ko nhỉ? Đây là thông tin máy của e:

Software version:
V 20.2.014
Software version date:
30-01-09
Custom version:
20.0.014.263.04
Custom version date:
28-02-2009
Language set:
17
Model:
5800 XpressMusic
Type:
RM-428
Latest update:
Not update

MinhThang

Manager
Máy e là hàng xách tay có hack được ko nhỉ? Đây là thông tin máy của e:

Software version:
V 20.2.014
Software version date:
30-01-09
Custom version:
20.0.014.263.04
Custom version date:
28-02-2009
Language set:
17
Model:
5800 XpressMusic
Type:
RM-428
Latest update:
Not update

Xách tay hay xách gì cũng Hack được cả bạn à, miễn là máy mang HDH V3 trở lên.

thjeugiahn

E đã làm theo hướng dẫn nhưng ko được mấy a ơi. sau khi e apply cái "Installserver" thì nó chuyển sang màu đỏ có dấu X ở giữa. vậy là sao ạ. mong được giải đáp sớm. hix:-??