• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.
Up ver mới nhất 4.0850.43.0.1_v23.0 trước khi Nạp tiếng Việt

Để nạp tiếng Việt cho N73 yêu cầu Format trước khi thực hiện

Sau khi Format xong các bạn cài SecMan ở đây để Hack

Mở SecMan > Chọn là Turn Plat. Security ON

Giải nén file installserver.zip chép installserver.exe vào C:\sys\bin

Download installserver

Download gói cài đặt TV duy nhất, đã tích hợp sẵn RPDomainPlus
Cài vào ổ C >> Chọn 2 dòng đầu như hình:

Cài xong giải nén file 0RDAutoStart.zip
Chép 0RDAutoStart.exe vào ổ C

Mở RPDomainPlus+ kích hoạt như hình minh họa

Sau khi kích hoạt thoát khỏi RPDomainPlus+
Bây giờ bạn khởi động lại máy để có tiếng Việt

Bạn nào hay kết nối máy với PC thì chú ý:
+ Trước khi dùng Cáp USB kết nối với PC phải vào
Công cụ>Cáp dữ liệu> chọn là PC Suite

=========================

Cách Hack Vĩnh viễn:

Dùng X-plore Vào C:\sys\bin chọn file isntallserver.exe

nhấn phím 6 > chọn là Chỉ đọc (Read-only)

Bây giờ bạn có thể 4mart thoải mái mà không cần Hack lại

Lưu ý: Nếu muốn Format lại máy phải xóa file 0RDAutoStart.exe trong ổ C trước

Các bạn Tải lại 2 files này để thực hiện
(những files các bạn đã tải ở bài trước Delete hết nhé)

RPDomainPlus v2.03+Tieng Viet.SIS
(Đã FIX lỗi Update Erro khi cài đặt)

0RDAutoStart.zip

================================================

Cách thủ công cho các bạn cài bị Update Erro

Bạn nào làm theo cách trên cài đặt không được, hay bị Update Erro thì làm làm theo cách thủ công này

Tải RPDomainPlus-and_rmp_VN.sis cài vào ổ đĩa C:

Sau khi cài xong. Tiếp tục giải nén file 0RDAutoStart.zip

Chép 0RDAutoStart.exe vào ổ C

Sau đó giải nén Resource.zip trực tiếp bằng X-plore 1.45 >> Chép toàn bộ thư mục Resource vào C

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

.................

Đây là một vài hình ảnh của em nó:D >Ngôn ngữ tiếng Việt ăn đứt bọn đàn anh như N82, E63, E72...

May mà N82 của M hok dùng ngôn ngữ Việt, níu hok thì 'chik' :))

Giờ con N73 của T 'khủng' lắm rùi hen :D

Cho M hỏi là dùng cái này máy có chậm hok ta?

troly

Well-Known Member
Test tiếp thử cách này xem còn lỗi không đã, dạo này nhiều việc quá nên chủ yếu là đi dạo thôi:)):)):))

Đã test ứng dụng RPDomainPlus không chịu chạy sau khi khởi động lại máy, bó tay???

Chỉnh sửa cuối:

Lovesjckd

Em dang tet tren n93 ma cai Rrdomani ko chiu chay . Ko biet sao .a mod thong cam em online = dd

May mà N82 của M hok dùng ngôn ngữ Việt, níu hok thì 'chik' :))

Giờ con N73 của T 'khủng' lắm rùi hen :D

Cho M hỏi là dùng cái này máy có chậm hok ta?
Tốc độ vẫn bình thường giống mới Up FW:p

Caominh xem Video nè. Ặc=))

[video=youtube;Ez_a94X8S_g]http://www.youtube.com/watch?v=Ez_a94X8S_g[/video]

Test tiếp thử cách này xem còn lỗi không đã, dạo này nhiều việc quá nên chủ yếu là đi dạo thôi:)):)):))

Đã test ứng dụng RPDomainPlus không chịu chạy sau khi khởi động lại máy, bó tay???
Ứng dụng RPDomainPlus mạnh hơn RomPatcher gấp 10 lần... Vì vậy nếu cài RPDomainPlus yêu cầu gỡ bỏ RomPatcher
Và... phải kích hoạt đúng như hình (có thêm vòng tròn vàng ở ngoài)

Sau khi kích hoạt như hình thoát và dùng X-plore copy đè tập tin 0RDAutoStart.exe vào C >> Dùng JbakTaskMan khởi động lại và xem thành quả

Chú ý quan trọng >> dùng X-plore vào C: chọn file 0RDAutoStart.exe nhấn phím 6 > Tích vào ô Chỉ đọc

Mục đích khi chọn Chỉ đọc là gì?
Là sau mỗi lần khởi động lại máy sẽ luôn luôn có tiếng Việt > Có thể Hack vĩnh viễn N73 luôn
:D

+ Trước khi dùng Cáp USB kết nối với PC phải vào Công cụ>Cáp dữ liệu> chọn là PC Suite

Chỉnh sửa cuối:

Lovesjckd

A thien oi Rp romain cua em no ko chay luon ... A giup em voi .em dung n93 . Mod thong cam em online =mobile

A thien oi Rp romain cua em no ko chay luon ... A giup em voi .em dung n93 . Mod thong cam em online =mobile

Trường hợp này là do bị đụng phần mềm thôi (lưu ý không cài RomPatcher). Cách tốt nhất 4mat là chuẩn:p

Mình không thể coppy Resource Sang ổ điã c được Thiện giúp mình với

Máy đã Hack và Open4all chưa bạn, hoặc dùng SecMan nhé.

Nếu bạn cài đặt thành công thì sẽ có rất nhiều phần mềm cần và liên quan đến Topic này. Không có Topic này sẽ không bao giờ thực hiện được:p

ninhmca

cac pac oj.cho em hoj.em càj đặt pkần mềm j đuôj.sjs máy cũng báo-lỗj cập nhập-ko hjêu taj sao.may em là n81 8gb.em đã vào C E/system xoa hết fjle.txt dj ruj muk vẫn ko dc.pac nao gjúp em vơj.thanks truoc.

Phần biệt "i" & "j" khi post bài nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

haoh0a

Em copy không được vào C máy đã hack mở cafs of nhung em van không copy được .Em gà xin đừng spam em mong anh Thiện giúp

Chỉnh sửa cuối:
Cách này có thể Hack vĩnh viễn N73

Sau khi vào C: chọn file 0RDAutoStart.exe nhấn phím 6 > Tích vào ô Chỉ đọc xong các bạn vào C:\sys\bin thực hiện tương tự với file istallsever.exe

Kể từ giờ phút này sau khi 4mat các bạn không cần phải Hack phone nữa. Cứ thế mà cài pm vô tư

Đã Test

Chỉnh sửa cuối:

BlackMokona

Cho em hoi? Copy file resource trong file resource hay copy hê't file resource 29-5-2010 vào C. Mà chi copy vào C hay vào C\resource. Máy em trong C nó có sa~n file resource rùi

Cho em hoi? Copy file resource trong file resource hay copy hê't file resource 29-5-2010 vào C. Mà chi copy vào C hay vào C\resource. Máy em trong C nó có sa~n file resource rùi

Giải nén file Resource 29-5-2010.zip > Copy toàn bộ thư mục Resource vào ổ C

Nó có hỏi chép đè không thì cứ OK

Xgamex

Lý do RPDomain+ ko tự kích hoạt patch, khi cài đặt các bạn phải đánh dấu vào ô Quay ngược hệ thống nữa. Test tập 3 mới ctrl ra X_X
P/s: Mong bác vothien xử lý lại tình huống.

Lý do RPDomain+ ko tự kích hoạt patch, khi cài đặt các bạn phải đánh dấu vào ô Quay ngược hệ thống nữa. Test tập 3 mới ctrl ra X_X
P/s: Mong bác vothien xử lý lại tình huống.

Máy bạn có vấn đề. Trong vòng nửa tiếng đồng hồ T đã 4mat 10 lần và khi cài chỉ chọn đúng 1 dòng 9.1-9.2 cài vào C

Bạn về đầu trang tải lại toàn bộ files và xem lại toàn bộ hướng dẫn nhé

Xgamex

Máy bạn có vấn đề. Trong vòng nửa tiếng đồng hồ T đã 4mat 10 lần và khi cài chỉ chọn đúng 1 dòng 9.1-9.2 cài vào C

Bạn về đầu trang tải lại toàn bộ files và xem lại toàn bộ hướng dẫn nhé
Cứ tưởng mình đơn độc trong vụ này thấy có vài bạn cũng báo là RPDmain+ ko làm việc mà bác vothien :-? Ngẫm nghĩ 1 hồi từ Quay ngược hệ thống mà bác dịch ko biết chức năng của nó là gì :-?? Đành liều và thành công :D

Cứ tưởng mình đơn độc trong vụ này thấy có vài bạn cũng báo là RPDmain+ ko làm việc mà bác vothien :-? Ngẫm nghĩ 1 hồi từ Quay ngược hệ thống mà bác dịch ko biết chức năng của nó là gì :-?? Đành liều và thành công :D
Kích hoạt hệ thống chứ không phải quay ngược. Làm lộn chỗ đó. Hehe đang nhập chữ đoạn này con nhỏ xinh quá nó gọi làm choáng:p

Thiện 10 lần đủ cả 10 chỉ chọn có dòng như hình thôi:p

nguyenhuuphong

Cách này có thể Hack vĩnh viễn N73

Sau khi vào C: chọn file 0RDAutoStart.exe nhấn phím 6 > Tích vào ô Chỉ đọc xong các bạn vào C:\sys\bin thực hiện tương tự với file istallsever.exe

Kể từ giờ phút này sau khi 4mat các bạn không cần phải Hack phone nữa. Cứ thế mà cài pm vô tư

Đã Test
mình có cần copy 0RDAutoStart.exe vào C:\sys\bin ko hả anh??

Status
Không mở trả lời sau này.