• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hiển thị ảnh full hình nền với Theme Edit 2.4

jimmyvn88

Sau đây mình xin hướng dẫn 1 chức năng khá hay của pm Themes edit 2.45 đó là dùng ảnh để hiển thị full hình nền
Sau đây là bài hướng dẫn:

*Bước 1 : phải có pm Theme Edit 2.45 ( với Python đầy đủ nhé) và Xác định rõ theme + ảnh muốn hiển thị full hình nền
Bạn nào chưa có Theme Edit 2.45 download ở đây
*Bước 2 : Vào pm Theme Edit, chọn mục "Chọn hình nền", rồi chọn ảnh muốn cài

*Bước 3 : Sau khi chọn ảnh xong,ảnh sẽ đc hển thị trên màn hình,các bạn dùng phím di chuyển để chọn vị trí hiển thị cho ảnh,
+ Phím 1,3 để phóng to thu nhỏ
+ Phím 7,9 để thay đổi các step
Khi đã chọn xong vị trí ảnh thì bạn bấm nút OK, ở đây sẽ có 3 dòng hiện ra, Bạn có thể chọn chế độ hiển thị ảnh ở màn hình chính(hình nền) hoặc màn hình trong Menu
Ở đây mình xin làm thử với màn hình chính, màn hình Menu tương tự

* Bước 4 : Bạn bấm Options chọn phần "Mở hình nền" rồi chọn 1 trong 2 cái "của theme" và "của mbm" đều đc. Có thể pm sẽ thông báo là có 1 mbm đang mở thì bạn chọn Cancer để chọn theme mà bạn muốn thay.Sau khi pm load xong ảnh thì bạn bấm OK
(ảnh này lỗi do quá trình chụp màn hình)​

* Bước 5 : Tiến hành đóng gói, Bạn chọn Options rồi chọn mục "Đóng gói MBM" và chờ pm đóng gói. Cuối cùng hãy kiểm tra thành quả của mình nhé...

Đây là màn hình ban đầu

Đây là màn hình sau khi Edit

Chúc các bạn thành công!

jimmyvn88

Tiếp theo là bài hướng dẫn lấy icon từ theme này thay sang theme khác
* Bước 1: Mở chương trình Sửa theme

* Bước 2: Mở file MBM của theme muốn lấy Icon

* Bước 3: Sau khi mở ta sẽ xem đc các icon của theme đó,Lựa chọn icon mong muốn rồi lưu 1con đó lại ( Lưu ý là phải lưu 2 ảnh của icon đó nhé,1ảnh chình 1 ảnh phụ (xem hình) )

* Bước 4: Sau khi lưu icon xong ta sẽ chọn MBM của theme cần thay icon vào và chọn icon cần thay,bấm nút OK để thay ảnh,chọn tới folder lưu ảnh(E/image) Lưu ý ảnh chính thay cho ảnh chính, ảnh phụ thay bằng ảnh phụ mới hiển thị đẹp

* Bước 5: Thay xong thì back ra rồi tiến hành đóng gói MBM và thưởng thức

Ngoài ra với pm này bạn còn có thể làm nhiều thao tác khác như thay Hình nền của theme bằng hình của bạn,thay đổi màu sắc các chữ trong theme...

Chúc các bạn thành công!

lucky_luong

jimmyvn88 mình thấy chương trình này giống như mình đang tự tạo 1 theme mới cho mình vậy? nếu vậy khi muốn thay đổi hình khác phải làm lại tương tự các bước đúng không bạn.

jimmyvn88

jimmyvn88 mình thấy chương trình này giống như mình đang tự tạo 1 theme mới cho mình vậy? nếu vậy khi muốn thay đổi hình khác phải làm lại tương tự các bước đúng không bạn.
chính xác bån ah.Làm nhanh không ý mà

lucky_luong

Nếu vậy mình rất thích. Mình kiếm chương trình này lâu lắm rồi. Mình thích làm theme trực tỉếp trên DT chứ không thích làm trên Web hay máy vi tính. Mình sẽ làm thử. Cám ơn bạn rất nhiều.

ngocthanhdhgtvt

Dùng cái này có thay đươc icon cho ứng dụng kn bồ?:-?
Posted via Mobile Device ý bạn là thay icom của apps hay ứng dụng mặc định, nếu apps thì dùng sieu icon , còn mặc định thì ko đc bạn àh. Nếu bạn thấy icon của theme nào đẹp thì dùng theme đó và dùng thêm theme edition 2.45 này để thay ảnh menu và ngoài màn hình sau đó thay đổi bản màu là quá cool luôn, còn nếu bạn muốn lấy icon của theme để sử dụng cho mục đích khát thì dùng pm Mbmtool bản viet.. V... V, post trong box này rất nhiều rồi. Chúc may mắn nhé

jimmyvn88

Posted via Mobile Device ý bạn là thay icom của apps hay ứng dụng mặc định, nếu apps thì dùng sieu icon , còn mặc định thì ko đc bạn àh. Nếu bạn thấy icon của theme nào đẹp thì dùng theme đó và dùng thêm theme edition 2.45 này để thay ảnh menu và ngoài màn hình sau đó thay đổi bản màu là quá cool luôn, còn nếu bạn muốn lấy icon của theme để sử dụng cho mục đích khát thì dùng pm Mbmtool bản viet.. V... V, post trong box này rất nhiều rồi. Chúc may mắn nhé
ko chỉ vậy bạn ah. Bạn có thể chọn lựa các icon đẹp của các theme khác để thay vào theme mình thích như hướng dẫn ở bài 2đó.

Nguyenthang92

ko chỉ vậy bạn ah. Bạn có thể chọn lựa các icon đẹp của các theme khác để thay vào theme mình thích như hướng dẫn ở bài 2đó.

dùng pm này củng hay và nếu ai biết sử dụng MBMtools thì việc tạo themes mới trên nền 1 theme có sẵn sẽ rất nhanh và được như ý.:D:D

Mr_Sulla

dùng pm này củng hay và nếu ai biết sử dụng MBMtools thì việc tạo themes mới trên nền 1 theme có sẵn sẽ rất nhanh và được như ý.:D:D
Chỉ làm đc với những theme sử dụng file *.mbm để lưu trữ hình ảnh và icon thui bạn. Với những theme không sử dụng file *.mbm mà dùng file *.mif thì không làm được đâu. Ví dụ bạn thử dùng pm này để thay hình nền của theme mặc định của n72 xem. Không thể làm được. Mình nói thế vì có 1 số bác tưởng theme nào cũng có thể làm đc rùi lại thắc mắc

lucky_luong

jimmyvn88: sao mình save chương trình Themedit V2.45 về máy với dung lượng là 45KB giai nén ra duoi .sis là 47KB. sao đó chép vào thẻ nhở íntallation nó ra. Khi nhấp vào giao diện trên màn hình Menu để vào Themedit V2.45 để chỉnh sửa thì ko được. Jimmyvn88 kiểm tra lại File theme đính kèm coi còn sử dung được không giúp. Tks

jimmyvn88

jimmyvn88: sao mình save chương trình Themedit V2.45 về máy với dung lượng là 45KB giai nén ra duoi .sis là 47KB. sao đó chép vào thẻ nhở íntallation nó ra. Khi nhấp vào giao diện trên màn hình Menu để vào Themedit V2.45 để chỉnh sửa thì ko được. Jimmyvn88 kiểm tra lại File theme đính kèm coi còn sử dung được không giúp. Tks
mình test vẫn ok mà. Bạn thử xem python đã chuẩn chưa

lucky_luong

Bạn cho mình hỏi kiểm tra Python bằng cách nào vậy. Nói thật là đọc trên diễn dàn thấy nói về chương trình Python nhưng mình không biết về nó cho mấy. Chỉ nghe bạn bè nói là N72 là chạy chương trình Python 1.45. Mình cài rất nhiều chương trình và chạy đều OK hết. Bạn chỉ giúp mình nha. cám ơn bạn rất nhiều.

hunterviet

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi kiểm tra Python bằng cách nào vậy. Nói thật là đọc trên diễn dàn thấy nói về chương trình Python nhưng mình không biết về nó cho mấy. Chỉ nghe bạn bè nói là N72 là chạy chương trình Python 1.45. Mình cài rất nhiều chương trình và chạy đều OK hết. Bạn chỉ giúp mình nha. cám ơn bạn rất nhiều.

Bạn nên qua đây tham khảo của anh thangnd31082, mình đã cài được hầu hết các pm cứng đầu chạy trên nền python chứ PM theme edit này mình cài cũng ok rồi. Chúc bạn thành công mý sờ mãn

jimmyvn88

Bạn nên qua đây tham khảo của anh thangnd31082, mình đã cài được hầu hết các pm cứng đầu chạy trên nền python chứ PM theme edit này mình cài cũng ok rồi. Chúc bạn thành công mý sờ mãn
Bài đấy của thangnd là dành cho os7 cơ mà. Bạn ấy dùng 72 thì cài vào chạy sao đc. Để tối mình send cho bạn link bản py thon mình đang dùng. Mìng dùng n70 mà nên yên tâm là sẽ ok

hoangdateh

bạn ơi ! mình dùng n70 chạy khi đến bước mở hình nền ==>"của themes , của tệp ..." mình chọn của theme thì nó báo "hình ảnh hòng" như vạy là bị sao vậy bạn ? còn chọn của tệp thì nó hiện ra những mục trong thẻ mình chảng biết làm gì trong này nửa! bạn zúp mình xem nó bị sao nhé thank

jimmyvn88

bạn ơi ! mình dùng n70 chạy khi đến bước mở hình nền ==>"của themes , của tệp ..." mình chọn của theme thì nó báo "hình ảnh hòng" như vạy là bị sao vậy bạn ? còn chọn của tệp thì nó hiện ra những mục trong thẻ mình chảng biết làm gì trong này nửa! bạn zúp mình xem nó bị sao nhé thank

Bạn vào System/skins để chọn MBM ủa từng theme nhé

Chỉnh sửa cuối:

lucky_luong

Jimmy oi ban cho minh Python N70 ma ban dang sai nha. Minh dang doi ban do. Do hom nay ko di lam va dang o nha len Web bang Dien thoai nen ko danh dau duoc thong cam nha.

jimmyvn88

Jimmy oi ban cho minh Python N70 ma ban dang sai nha. Minh dang doi ban do. Do hom nay ko di lam va dang o nha len Web bang Dien thoai nen ko danh dau duoc thong cam nha.

Cái của mình 2MB nên ko up file đính kèm đc,đã pm cho bạn rồi nha