• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak và Unlock iPhone 3GS bằng PurpleRa1n

elisphuong

Bước 1

vào theo địa chỉ http://www.purplera1n.com.

Bấm vào logo của windows để download

Bước 2

Download purplera1.exe.Save vào desktop

Bước 3

Chạy chương trình

Bước 4

Bấm vào nút make it ra1n

Bước 5

iPhone tự động chuyển sang recovery mode

purplera1n đang chạy và sẽ reboot

Bước 6

Sau khi reboot xong,trên springboard sẽ có icon Freeze. Bấm vào đó để cài Cydia

Bước 7

Install Cydia.

Bước 8

Sau khi cài Cydia xong,restart lại máy

Bước 9

Sau khi JB thì Unlock the iPhone 3GS Using UltraSn0w

LINK DỰ PHÒNG

Chỉnh sửa cuối:

trungnhoc123

sau khi xong mình chỉ cần Sau khi JB thì Unlock the iPhone 3GS Using UltraSn0w

như nhửng cái 3g thường là dc đúng ko anh

HHN

Well-Known Member
Có bác nào test chưa cho ý kiến cái, có con 3GS lock đang để chặn giấy đây.

vipboy_9x

Moderator
sao nhiều máy không cài được cydia thế vậy có nghĩa là không unlock được :|có thể unlock bẳng five deb được không nhỉ:-?

hongdat1106

xin hỏi bác đã unlock thành công chưa vậy?sao bác không đưa vài tấm hình sau khi unlock cho anh em xem, trên hình vẫn thấy sóng của 3GS là AT&T mà bác.Theo mình biết thì DEV-TEAM sắp đưa ra bản ultrasn0w style để unlock nhưng chưa phát hành mà:):):):):):):).

elisphuong

xin hỏi bác đã unlock thành công chưa vậy?sao bác không đưa vài tấm hình sau khi unlock cho anh em xem, trên hình vẫn thấy sóng của 3GS là AT&T mà bác.Theo mình biết thì DEV-TEAM sắp đưa ra bản ultrasn0w style để unlock nhưng chưa phát hành mà:):):):):):):).

Đúng như bạn nói là DEV-TEAM vẫn chưa tung ra ứng dụng giúp người dùng jailbreak iPhone. Nhưng lập trình viên George Hotz đã tung ra ứng dụng Purplera1n giúp người dùng iPhone 3Gs có thể hack và cài vào ứng dụng vào iPhone qua Cydia.

Còn đây là một vài hình ảnh minh họa đây.

Các apps "thuốc" vẫn chạy tốt.

akia

Bước 9

Sau khi JB thì Unlock the iPhone 3GS Using UltraSn0w

Đến đây thì sao bác,e mới xài ip lần đầu nên ko hiểu,bác có thể nói chi tiết hơn cho e cũng như ae nào chưa hiểu để dễ làm hơn ko.Thank bác nhiều

ongcugia

Đến đây thì sao bác,e mới xài ip lần đầu nên ko hiểu,bác có thể nói chi tiết hơn cho e cũng như ae nào chưa hiểu để dễ làm hơn ko.Thank bác nhiều

Bác vào Cydia trong iPhone search untrasn0w rồi cứ thế mà cài đặt thôi.Đã test thấy mọi thứ vẫn OK,đã nhận được SIM VN. b-)

saigon3

Khg tài nào làm được !? chỉ có hiện lên cọng cáp và cái CD của iTunes mà thôi !!! trên màn hình vi tính thì đã hiện " done, wait for reboot " rồi . . .
Đã làm liên tục mấy lần (sau khi dùng iTunes boot nó lại) nhưng vẫn khg được . . . !
Có bác nào biết xin hướng dẫn dùm rất cám ơn.
Máy của mình là 3GS Lock.
Thân ái.

ongcugia

Khg tài nào làm được !? chỉ có hiện lên cọng cáp và cái CD của iTunes mà thôi !!! trên màn hình vi tính thì đã hiện " done, wait for reboot " rồi . . .
Đã làm liên tục mấy lần (sau khi dùng iTunes boot nó lại) nhưng vẫn khg được . . . !
Thân ái.

Bác nhớ dùng WinXP để làm nhé,Vista và W7 là ko đc đâu :-/

vipboy_9x

Moderator
bạn nào đã test thành công cho ý kiến đê chứ thấy đa số là không cài được cydia :(
ai test thành công cho mình hình ảnh tham khảo nhá``=D>

hunggau75

Thân ái.

Ghi chú :
"done, wait for reboot" hơn 3ph, iPhone vẫn chưa khởi động hãy tắt purplera1n và chạy lại nó (iPhone vẫn ở trạng thái Recovery).

Chúc thành công.

nguyenmap

unlock được 5 phút là mất wifi có anh nào bị giống trường hợp này không . AE cách nào giải quyết chỉ mình với

akia

Bác nhớ dùng WinXP để làm nhé,Vista và W7 là ko đc đâu :-/

em xài vista chạy vẫn ok :mad:) ,mỗi tội cho sim mới vô thì nó chỉ nháy Orange 3g chô tên mạng òi báo cho sim vào :O ,hix e cho sim SFR mới vô òi mà.Cho sim vịt teo từ hồi của vn vô thì có phần tiện ích của sim coi giá vàng,bóng đá của bọn vịt teo.Thế là của e unlock được chua các bác :-??