• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn khôi phục Bootloader

mapbuidoi

Sonblack đã cứu nhiều máy cho anh em PV và cả máy của mình. Chiều dài như mapbuidoi hướng dẫn.
Máy chết hay chưa thì cắm sạc vào là biết ngay, đèn màu cam sáng thì không sao, không có đèn là vứt luôn được rồi.
Còn cách này là cách xóa và viết lại bootloader vì thế làm không đúng thì làm lại, miễn là làm đúng hướng dẫn và đảm bảo máy chưa ngủm củ tỏi là ok thôi!

Cũng như bác Sơn nói cách này chủ yếu cứu máy chết bootloader mà thôi. Còn máy đã không chạy từ đầu thì vô tác dụng vì đó là phần cứng của máy. Còn cách này là cần thiệp vào phần dẻo ( fimware ) mà thôi.
Bạn nên nhớ rằng Cấu trúc của máy được cấu thành từ 3 thành phần.
1 Phần cứng bao gồm chip main v.v....
2 Phần dẻo là nền tảng cấp cao để cho phần mềm chạy
3 Phần mềm là OS tạo nên cấu trúc và giao diện hiển thị của máy.

votinhspt

thank bác nhiều . nói thật e là thợ điện thoại mà xem bác post bài này lên em thấy nể luôn đấy

duyquehan

con Atom life của em chết ngắc boot, có thể làm cách này được hem mấy bác. chết lâu òy. thank các bác nhìu

mapbuidoi

thank bác nhiều . nói thật e là thợ điện thoại mà xem bác post bài này lên em thấy nể luôn đấy
Nè nể hay nói móc vậy.
Cũng đang học hỏi sữa mobile nè. Làm IT giờ đói quá thua sữa mobile nhiều. Theo tham khảo thì 10 nhà thì có 5 nhà có PC, nhưng Mobile thì nhà nào cũng có ít nhất 1 cái. Sữa mobile kiếm ăn ngon hơn PC.

con Atom life của em chết ngắc boot, có thể làm cách này được hem mấy bác. chết lâu òy. thank các bác nhìu
Mình nghĩ là được. Nhưng phải tìm ra 5 điểm tiếp xúc trên main và phải có driver và phần mềm để flash lại tương thích với AL. Vì bộ tool này chỉ flash lại cùng 1 loại con flash mà thôi tại mỗi dòng HEX trong con flash trùng nhau. Nên bộ tool này mới tìm những dòng bị lỗi trong con flash và can thiệp vào.

Sonblack

Super V.I.P

Con này anh đã kiểm chứng òi mà! Răng mà được chứ Duy. Cho vô nhà xác đi! :))

duyquehan

kaka Anh sơn phán một câu nghe lạnh cả người nhỉ, lâu rồi không ghé vào thăm anh sơm và mọi người thấy nhớ nhớ, chứ con AT của em đem nhìu thợ quá giờ có làm gì nó cũng không lên :(

ngoài lề chút nha Anh Sơn khỏe hem hôm nào lên uống trà sữa nữa nhé

Chỉnh sửa cuối:

quocthanhjs

máy của em nguồn vẫn lên bình thường. em hàn không khéo bị mất chân, đem ra người bạn làm lại dùm, khi mở ở trong máy ra thì đồ bị đổi hết rồi buồn quá, vì lúc trước có gởi người bạn ở sg đem ra thế giới di động hết một tuần, nó trả về nói sửa ko đc. không biết tụi nó có làm bậy không, chán quá!

mapbuidoi

kaka Anh sơn phán một câu nghe lạnh cả người nhỉ, lâu rồi không ghé vào thăm anh sơm và mọi người thấy nhớ nhớ, chứ con AT của em đem nhìu thợ quá giờ có làm gì nó cũng không lên :(

ngoài lề chút nha Anh Sơn khỏe hem hôm nào lên uống trà sữa nữa nhé
Vậy thợ pó tay còn hỏi nữa chán bác thiệt

máy của em nguồn vẫn lên bình thường. em hàn không khéo bị mất chân, đem ra người bạn làm lại dùm, khi mở ở trong máy ra thì đồ bị đổi hết rồi buồn quá, vì lúc trước có gởi người bạn ở sg đem ra thế giới di động hết một tuần, nó trả về nói sửa ko đc. không biết tụi nó có làm bậy không, chán quá!
Chia buồn nhé. :) lần sau rút kinh nghiệm.
You còn màn hình và cảm ứng không? để xác lại cho E. Em còn 1 main Atom còn chạy tốt, hư cảm ứng và màn hình thôi. Nếu dc thì trao đổi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

maitanx

em có con flame vì up bằng thẻ nhớ bị mất bootloader. bác hướng dẫn em nạp lại bootloader cho flame với

mapbuidoi

Hiện tại nếu bác muốn cứu dòng của bác thì qua bên kiwi tìm. Mình chỉ là nghiệp dư do máy hỏng nên tìm cách khôi phục lại nó mà thôi. Bác chịu khó tham khảo bên những trang tiếng anh nhé

maitanx

các bác ơi làm thế nào để lấy file EBOOT.nb0 từ file Diskimage.nb0 . Các Bác giúp em với . thank các bác nhìu

mapbuidoi

các bác ơi làm thế nào để lấy file EBOOT.nb0 từ file Diskimage.nb0 . Các Bác giúp em với . thank các bác nhìu

EBOOT.nb0 không có nằng trong Diskimage nhé. Nó nằm lúc mình bung rom vào trong Temp để úp nhé