• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hưỡng dẫn khôi phục code (mã bảo vệ) S60v3

xwaystyle

hahha.. e làm ok rùi.. kô bị reset máy. chỉ có cái mã là trở về mặc định thui .. good :D.. cái này hay phết. change được cả IMEI :D

hoilamgi88

cám ơn bạn đã share nhưng có 1 vấn đề ở đây là NSS rất hay xung đột với PC suite nên rất hay báo lỗi "scan product...error".. và 1 điều nữa là đối với những máy S40 3rd như 5300 hay 6300 thì khi bị khoá mã bảo vệ thì ko thể chọn chế độ PC suite dc----> NSS ko nhận :(

mình làm như bạn hương dẩn.cài pc suite 6.8,nss của ban giới thiệu.pc suite vẩn nhận 6300.tức là co thế đọc tin nhắn hay galery của máy.nhưng không hiểu sao không scan được.(máy của thằng bạn.lần trước mình tét trên n70 của mình thành công) mong bạn giúp đở mình với.thank nhiều.

habaolinh

Super V.I.P
mình làm như bạn hương dẩn.cài pc suite 6.8,nss của ban giới thiệu.pc suite vẩn nhận 6300.tức là co thế đọc tin nhắn hay galery của máy.nhưng không hiểu sao không scan được.(máy của thằng bạn.lần trước mình tét trên n70 của mình thành công) mong bạn giúp đở mình với.thank nhiều.

Khi bật NSS phải tắt PC Suite mới scan đc.

duongdinhqui

không biết có đươc không để em thử xem sao .em đã update firmware cho con N82 lên version mới nhất mà vẫn không khôi phục lockcode về 12345 .hy vọng cách này của pa thành công

ambac0

Vấn đề lock code E63 (đã có tham khảo trên dđ) cần giúp

Các pro giúp mình vấn đề về lock code với, mình đã làm theo hương dẫn trên dđ khôi phục lock code, và thấy code máy vẩn là 12345, nhưng mình vào settings -- general -- sercurity -- phone and sim card -- lock code để đổi pass thì nó cứ báo là sai pass.chẳng hiểiu sao nó cứ báo sai pass hoài, giúp mình với. THANK
ps: mình đã dùng các lệnh reset nhưng nó đồi pass và ko reset được, còn những lệnh format thì ko có tác dụng, lệnh 4 nút nhấn hoài ko thấy gì hết, FW of máy mình là bản mới nhất 400.21.013

kitaro207

hix ai up lại link bản Nokia PC suite bản 6.81 được ko?mình dùng bản 7.1 báo error hoài ah,thank!

mr_usa

hix máy em kết nối đc với pcsuite nhưng khi scand ở NSS toàn báo error hix có bác nào chỉ em cái :((

heroes1412

Đã làm xong mọi thứ giống trên hình nhưng :. . . .. dont work với N86 :|

FM mới nhất nên cũng ko thể up FM nữa :|

Làm gì bây h

KjDBun

xin mạn phép chủ topic hướng dẫn ae 1 bài nữa về khôi phục mã bảo vệ đối vs cách này làm bằng JAF . các bạn cắm máy đt vào với chế độ PC suite !