• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm theme động.

timtim

cho mình hỏi tí : sao cứ đụng đến cái theme nào nó cũng đòi duyệt net để kết nối với trang chủ OwnSkin.com nếu kô chịu kết nối thì màn hình trắng nhách rồi lâu lâu lại đòi kết nối . Mình ở VN lên net bằng GPRS có nước mà viêm màng túi ah ! bạn có shops nào chạy được các theme này mà kô cần lên mạng kô , nếu có thì up lên cho mình xin với thank!

ksas

mình vào www17.ownskin.com làm vài thems nhưng ko thems nào động cả! các file up lên toàn file .gif(hình động). Dĩ nhiên trong máy mình có sẵn Anim manager dzồi! Bác có kinh nghiệm hướng dẫn cụ thể dùm mình cái! mình chân thành cám ơn trc nghen!

duc86

thì the mes của tui đó không cần lên mạng không cần vào web
các bác dowl về giải nén sau đó bung vào máy nửa là ok
chúc các bác thành công

Anhtoitb

cho mình hỏi tí : sao cứ đụng đến cái theme nào nó cũng đòi duyệt net để kết nối với trang chủ OwnSkin.com nếu kô chịu kết nối thì màn hình trắng nhách rồi lâu lâu lại đòi kết nối . Mình ở VN lên net bằng GPRS có nước mà viêm màng túi ah ! bạn có shops nào chạy được các theme này mà kô cần lên mạng kô , nếu có thì up lên cho mình xin với thank!

Để chạy được Themes động cho S60, các bạn phải cài 2 chương trình là wallpaperchanger và phonethemes, riêng cái wallpaperchanger thì bạn phải copy file wallpaperchanger.app vào thư mục wallpaper vừa mới install xong, đồng thời các bạn nên đăng kí dịch vụ GPRS và MMS thì phục vụ cho việc download. Khi song hết các bạn install mấy cái themes động đó, chọn 1 themes làm themes nền, xong xuôi thì khởi động máy lên, chương trình phonethemes sẻ tự hoạt động bằng GPRS. Bạn hãy nhấn phím giữa để Active là được. khi Active song thì Themes sẽ động.
Đó chỉ là mới được 1 themes đó thôi, mấy themes còn lại các bạn chuyển qua themes nền là tự nhiên nó Active , mình chỉ việc nhấn OK. Còn nếu chưa được nữa thì các bạn xóa phonethemes và install lại phonethemes, sau đó khởi động lại máy để nó hoạt động.
Đó là cách mình làm trên 7610 của mình.

Các Themes động mà bác Leduy up trên là được tạo từ trang Owskin.com nên khi bạn cài đặt xong nó bắt kết nối tới Ownskin.com thông qua GPRS để Active. Chơi Themes động cũng thú đó nhưng cũng tốn xiền!
Chúc vui!

Anhtoitb

N70

syberia

Dùng theme động tốn pin hơn thì phải, với lại máy mình dùng cài theme động xong thì bị lỗi kô xài đc file midi

Anhtoitb

Dùng theme động tốn pin hơn thì phải, với lại máy mình dùng cài theme động xong thì bị lỗi kô xài đc file midi

Dùng themes động tốn PIN hơn là điều chắc chắn rùi bạn vì nó phải chạy các hiệu ứng!

mrtien169

Cho e hỏi 1 chút, tại sao khi e đưa hình động vào rồi, tạo theme thành công rồi, nhưng khi cài trong điện thoại lại ko động dc à

sanhi

Cho tớ hỏi, tớ đã tạo được theme động, nhưng khi install trong điện thoại thì nó báo là không nhận T^T Tớ không biết tại sao nữa?

Tớ dùng máy N7610. Mong được giúp đỡ

babystar0401

@LeDuy: mấy cái động bạn làm nhìn cute lắm nhưng sao mình bấm vào link down ko được. bạn send lại link cho mình nha! Thanks