• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN LẬP TRÌNH IPHONE BẰNG SDK

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
HƯỚNG DẪN LẬP TRÌNH IPHONE BẰNG SDK

Topic này sẽ thảo luận các hướng dẫn hoặc mẹo lập trình cho iphone bằng SDK.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Bài 01: Xây dựng ứng dụng Hello World

BÀI 01: XÂY DỰNG ỨNG DỤNG HELLO WORLD

Hình minh họa:

Bài tiếp theo sẽ giới thiệu và giải thích các lệnh trong bài 01 này.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Chuẩn quá a Huy ơi , file pdf hướng dẫn rất chi tiết , hehe , tiếc là ko có MAC để mò xem sao , em đưa chú ý nhé anh :D .

NguyenHuuTrong

Tình hình là Build xong rùi mà chạy iPhone simulation ok lun òi mà ko biết build ra app và ipa ;)) bác kawaguchi giúp em với :D :-??;;)

NguyenHuuTrong

Đang vướng thêm bước tạo SigCode cho App mình build :-? tình hình làm wen với Xcode này gian nan wé -.-"

levinhha

Hầu hết người việt mình toàn xài Win mà cái SDK nó đòi hỏi MAC OS như vậy thì khổng ổn lắm, sẽ khó khăn đó. Có cách nào chạy trên WIN luôn không hả bạn?

thangdt

Cùng chung câu hỏi với bạn NguyenHuuTrong : Mình build app chạy ok trên simulator rồi nhưng chưa biết làm thế nào để đóng gói cho iPhone ?

Trong quyển Bulding Applications with the iPhone SDK có đoạn thế này :
The default Info.plist file enables you to create a working program but won’t, in its
default state, properly handle iPhone provisioning, a necessary precondition for on-
phone application testing and distribution, which is discussed later in this chapter.The
iPhone requires a signed identity, which you generate on Apple’s iPhone developer program
site (http://developer.apple.com/ iphone/program). For Simulator use only, you can dou-
ble-click the Info.plist file to open it in a new window. Here, you’ll see the application
identifier for your program, and you can edit just the company name entry.

hooliganboy

mấy link trên die hết trơn rồi Kawaguchi ơi , ai có thì cho mình link down mới nhé , đang muốn nghiên cứu để lập trình trên iPhone mà sao thấy ít hướng dẫn wa

lion_lonely

Mong Kawaguchi trả lời câu hỏi của NguyenHuuTrong vì Lion cũng có cùng câu hỏi đó.
Muốn ứng dụng chạy được trên iphone, có bắt buộc phải mua 1 trong 2 gói ($99 hoặc $299) của Apple ko?

lion_lonely

Lion muốn viết chuơng trình gửi và nhận tin nhắn (có mã hóa tin nhắn trước khi truyền đi) nhưng ko bít có open source hay ko. Tìm thử code AES thì ko implement cho ObjC :(. Ai bít có thể tham khảo ở đâu chỉ giúp nha. Thanks nhìu!

magiclyly

em cũng muốn tìm hiểu. có bác nào có úp lại cho em dơn với. em cám ơn rất nhiều.