• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

drtan83

cho minh` hỏi một tí nhé.mình đang dùng con N80,RM92 Code 0527614,V 4.0623.0.41,26-7-06.con này đã có fw chưa vậy? có thể up fw được kô?vì mình thấy Code máy của mình kô có trong list của trang 2.cám ơn rất nhiều

Hungpdahl

Well-Known Member
code của N8 ơe dưới đây còn V mới thì mình không rõ.Bạn up Software Update nếu có V mới là biết liền .:D :D

N80 RM-92

0524275 CTR APAC1 SILVER
0527591 Taiwan
0527495 APAC1
0527497 Australia, New Zealand
0527496 Philippines
0527499 Indonesia
0527500 India, Vietnam
0527608 HongKong
0527612 Thailand

thieu_bocap

cho minh` hỏi một tí nhé.mình đang dùng con N80,RM92 Code 0527614,V 4.0623.0.41,26-7-06.con này đã có fw chưa vậy? có thể up fw được kô?vì mình thấy Code máy của mình kô có trong list của trang 2.cám ơn rất nhiều

Đây là Firmware mới nhất của N80:​

Nokia N80
V 4.0707.0.7
28-03-2007
RM-92
:D :D :D

NguyenDucDung

Có ai dùng version 4.0707.0.7 kia chưa?? có gì good hơn ko? :D
mình đang dùng 4.0623.0.41 thấy cũng ổn, up nên die thì lại....mất công :D

thx for answer

drtan83

mình cũng đang dùng V4.0623.0.41,kô bít V mới có tốt hơn kô?có bạn nào đã up chưa cho mình ý kiến với.thanks

BatKid

Super V.I.P
chỉ sợ cúp điện thì mới die chứ bt cứ có ver mới thì cứ up, đã là ver mới thì nó phải có cái gì đó fix với ver cũ , đôi khi mình dùng mình kg nhận ra hết :)

akiramatsu

bác nào biết up FW cho con Ngage ko? hay chỉ cài lại máy lúc nó tửng tửng ko chịu hoạt động luôn ko? em hay dọc con Ngage lâu lâu chết ngắc đem ra cửa hàng nó làm gì đó mà em ko biết, mối lần tốn cỡ 100k, mà theo em biết thì Ngage QD ko có cable, làm sao mà kết nối với máy tính để chạy phần mềm lại đc vậy. chả nhẽ lại xài BT à, mà nó chết weo ròi làm sao mở BT đc, em thắc mắc quá, bác nào giải thích hộ em cái, nếu chỉ đc thì chỉ em cách cài đặt luôn nhé! ủng hộ mấy bác hết cỡ!

Hungpdahl

Well-Known Member
Ngage không FW online được dòng này phải dùng Box chuyên dụng mới làm được.Chỉ có dòng BB5 là Symbian S6v3rd mới FW online .

NguyenDucDung

Ngại up, chẳng cần gì nhiều, cho nên muốn hỏi cho chắc ăn, mà chưa thấy ai up nữa :|

PS: Hungpdahl : 6681 đâu phải là 3rd mà vẫn flash đc online đó thôi :D

thieu_bocap

chỉ sợ cúp điện thì mới die chứ bt cứ có ver mới thì cứ up, đã là ver mới thì nó phải có cái gì đó fix với ver cũ , đôi khi mình dùng mình kg nhận ra hết :)
Cúp điện mà die thì mang nên Nokia Care sợ gì. Có đồ thì phải dám nghịch chứ! :-? :-? :-? :)) :)) :))

manhtu

mình có 1 máy 6630 ME được trung tâm BH 21 trần hưng đạo up với V 6.03.40 ngày 29-09-06 RM-1(bản châu Á) giờ mình muốn chạy lại bản cũ có được kô,bạn nào biết cách hướng dẫn mình với.Thanks

lamtoanhong

mình có 1 máy 6630 ME được trung tâm BH 21 trần hưng đạo up với V 6.03.40 ngày 29-09-06 RM-1(bản châu Á) giờ mình muốn chạy lại bản cũ có được kô,bạn nào biết cách hướng dẫn mình với.Thanks
Được ! nhưng máy này muốn up trở lại ver cũ thì hơi khác với nâng cấp. bạn nên để cho thợ họ làm sẽ tốt hơn.:D

drtan83

mình dùng con N80 mới nâng cấp V mới xong nhưng kô hiểu sao ko connect với PC suite qua cable được.làm cách nào để connect.bạn nào bít chỉ mỉnh với.thanks nhiều

devil13

bro oi ...cho em hỏi làm sao để có thể đọc được tiếng hoa...em đang xài n93..thanks bro trước ...

NguyenDucDung

mình dùng con N80 mới nâng cấp V mới xong nhưng kô hiểu sao ko connect với PC suite qua cable được.làm cách nào để connect.bạn nào bít chỉ mỉnh với.thanks nhiều

Bạn thử xem lại về connect bằng USB trong mobile coi, có thể bạn chọn cái khác thì sao - tức là ko phải chọn PCsuite đó mà

Huycl2507

bro oi ...cho em hỏi làm sao để có thể đọc được tiếng hoa...em đang xài n93..thanks bro trước ...

Bạn có thẻ dùng soft NSS thay đổi code của máy bạn , bạn có thể chọn 1 trong các code dưới đây :

Mã:
N93 RM-55

0531008 RM-55 HONGKONG Pearl Black
0531007 RM-55 Custom TX TAIWAN Pearl Black

N93 RM-153

0530382: RM-153 Custom TX China Pearl Black

Các sử dụng NSS được hướng dẫn ở trang 3 topic này.

akiramatsu

Ngage không FW online được dòng này phải dùng Box chuyên dụng mới làm được.Chỉ có dòng BB5 là Symbian S6v3rd mới FW online .

bác nói sao mà em chả hiểu, box chuyên dụng thì hỉu ròi, bó tay! nhưng còn cái vụ online là sao hả bác? up FW có giống up rom cho O2 ko vậy, cần gì online hả bác, online là xài trên internet đó hả? em up rom cho con O2 có cần online gì đâu, chỉ cần cọng cáp là ok rùi! 3250 có up FW đc như con O2 ko bác? khỏi phải đem ra tiệm, tốn kém lémmmmmmmmmmmmmmmmm!:-?