• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

hoctronam

con 6680 của mình có thông số
V 5.04.07
15-02-06
RM-36
mình kô biết đây là con cũ hay mới nữa.
có cách nào biết được nước sản xuất kô vậy các pác!
mà nếu sản xuất ở Trung quốc thì phải đổi code cho máy à?

panrai

Super V.I.P
con 6680 của mình có thông số
V 5.04.07
15-02-06
RM-36
mình kô biết đây là con cũ hay mới nữa.
có cách nào biết được nước sản xuất kô vậy các pác!
mà nếu sản xuất ở Trung quốc thì phải đổi code cho máy à?

đây là vesion mời nhất rồi đó bạn ơi ?thiện nay đa số là máy để chừ MADE IN CHINA ko à bạn ơi ? vì nhà máy của nó đặc tại TQ mà bạn,trừ phi máy bạn được sách tay từ nước ngoài về mới mang được nhãn hiệu khác thôi bạn:)):)):)):D:D

thienit

Mình đang sử dụng E61. Khi mở phần mềm NSS và bấm "Scan for new divice" thi nó không detect được.

Có ai gặp trường hợp này chưa vui lòng chỉ giúp cách khắc phục với.

Thanks.

hac_y_nhan

Có bác nào biết cách kiểm tra thế nào để biết FW của máy mình là New hay Old không vậy mấy bác ?! Dựa vào đâu để kiểm tra các thông tin này ?!

Kojiro

Super V.I.P
Có bác nào biết cách kiểm tra thế nào để biết FW của máy mình là New hay Old không vậy mấy bác ?! Dựa vào đâu để kiểm tra các thông tin này ?!

Bạn vào đây.

Cách kiểm tra: ghỡ pin ra nhìn vào dòng code gõ vào! Nó sẽ cho bạn biết firmware mới version mấy liền.

Chỉnh sửa cuối:

Ruiz

:) có pác nào cho em mấy cái Code của N72 hem? Có Code nèo có tiếng Việt hem? để em up nó lên cho máu :):)

force_boy

Các bác ơi cho em hỏi câu này thí không phải các bác bỏ qua cho em nha. Nhưng cụ thể thì việc nâng cấp firmware mang lại những lợi ích gì so với máy ở chế độ firmware cũ. Có phải là giúp cho các lỗi ứng dụng và máy hoạt động với tốc độ tốt hơn và trơn tru hơn không vậy

Hungpdahl

Well-Known Member
Nâng cấp máy nói chung không có gì thay đổi so với cũ.Tốc độ thì không thể tốt hơn được.Máy mà lỗi phần mềm thì cần nâng cấp để fix lỗi thôi.

gai

Well-Known Member
cho mình hỏi nokia đen 3250 có thể nâng cấp lên thành 3250 musis editon được ko a. nếu được thì hướng dẫn cho mình luôn nhé

panrai

Super V.I.P
cho mình hỏi nokia đen 3250 có thể nâng cấp lên thành 3250 musis editon được ko a. nếu được thì hướng dẫn cho mình luôn nhé

bạn vào google gõ ''nss'' rồi dol về sài sao đó xem hướng dẫn đổi code của music lại là bạn nâng cấp thành côn rồi,nếu bạn ko có code thì pm cho mình nhé mình sẽ giúp bạn,chúc bạn thành công nhé=D>=D>=D>

buray

e dùng con n70 thường, đã một lần đổi code và up lên n70 ME thành công,bây giờ muốn up FW mới thì code có bị thay đổi ko các bác,có trở lại n70 thường k zậy! trả lời giúp e với !

devil13

hiện giờ ko nâng cấp firmware được...nó cứ báo cannot connect to nol serve....main server của nokia đang có lỗi thì phải...

DEVIL_BESIDE_YOU

ban ơi N95 của mình là hàng xách tay nhưng đã càitiếng việt .vậy úp lên FW mới nhất nó có bị mất tiếng việt ko???và FW mới nhấtcó hỗ trợ chơi game Ngage đúng ko bạn ?????