• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Anhtoitb

ủa coi cái đó bằng cách nào vậy bạn????mình thấy máy nhà mình chạy khá nhanh mà..

Dung lượng đường truyền thì bạn phải xem Hợp đồng mà bạn ký với nhà cung cấp đó xem là thuê bao nhà bạn là 512kb, 1MB hay 2MB...
Theo mình thì tối nay bạn thử lại đi, Up chắc thành công thui.
Mình vừa up con N70 ngon lành nè!

TraiNgheoHn

Cái đó cũng đâu có chuẩn,mình xài gói megaYou tốc độ down 3Mb nhưng có được từng đó đâu.

maharishi

mấy bạn cho mình hỏi , nếu mình đang xài 1 con 73 mang từ nước ngoài về , đã unlock là xài ngon lành giờ có thể dùng phần mềm này update được không, nếu update được thì có bị lock lại không

Anhtoitb

mấy bạn cho mình hỏi , nếu mình đang xài 1 con 73 mang từ nước ngoài về , đã unlock là xài ngon lành giờ có thể dùng phần mềm này update được không, nếu update được thì có bị lock lại không

Bạn chú ý kiểm tra phiên bản của FW trên máy bạn đang dùng xem có cần update không? Thực ra nếu nó dùng ổn định thì không cần up lên FW mới đâu bạn, chỉ những version cũ quá thì nên up thôi.
Cứ up đi bạn, nếu cần unlock thì ta lại unlock, cũng đơn giản thui mà!

DEVIL_BESIDE_YOU

Dung lượng đường truyền thì bạn phải xem Hợp đồng mà bạn ký với nhà cung cấp đó xem là thuê bao nhà bạn là 512kb, 1MB hay 2MB...
Theo mình thì tối nay bạn thử lại đi, Up chắc thành công thui.
Mình vừa up con N70 ngon lành nè!

mình nhớ lúc đăng ký thì có 3 loại thuê bao dùng cho gia đình..loại 1.2.3 mình dùng loại 2 là home n giđó thì phải:-?

Kojiro

Super V.I.P
Tình hình là rất nhiều người bị, không riêng gì ở Việt Nam, may mắn mới không bị thôi à.
Có thể server của nokia bị gì đó, cứ bình tĩnh... :) mà mạng Việt Nam dạo này chậm lắm... :(

Ông bạn devil đừng lo nha!

maharishi

Bạn chú ý kiểm tra phiên bản của FW trên máy bạn đang dùng xem có cần update không? Thực ra nếu nó dùng ổn định thì không cần up lên FW mới đâu bạn, chỉ những version cũ quá thì nên up thôi.
Cứ up đi bạn, nếu cần unlock thì ta lại unlock, cũng đơn giản thui mà!

con N73 của em là N73 thường, ở nha trang em không unlock được mà phải chuyển dzô xì gòn unlock mí được. bác nói dzij thì em chẳng dám update thử lum

DEVIL_BESIDE_YOU

Tình hình là rất nhiều người bị, không riêng gì ở Việt Nam, may mắn mới không bị thôi à.
Có thể server của nokia bị gì đó, cứ bình tĩnh... :) mà mạng Việt Nam dạo này chậm lắm... :(

Ông bạn devil đừng lo nha!

cảm ơn ông....nhưng tui giận ông rồi .komuốn nói chuyện với ông nữa:(

Taki7610

Unlock_GSM
con N73 của em là N73 thường, ở nha trang em không unlock được mà phải chuyển dzô xì gòn unlock mí được. bác nói dzij thì em chẳng dám update thử lum

Cứ update không sao đâu,vì up này chủ yếu chỉ đổi code thôi<code các quốc gia-->bạn có thể các code của nhiều quốc gia khác nhau,nâng version-->giúp máy trơn tru hơn thôi,"còn unlock-mở mạng-là mở bằng "đồ nghề"-->cái này khác nhau nha bạn.

thaoeo

Mỉnh đang sử dụng 1 máy N95 sách tay từ Mỹ, đã làm đúng theo hướng dẫn của bạn hoatim, nhưng khi vào update thì nó chỉ cho mình update V11.2.009, 28-09-07 mà thôi, kô thấy phần update V 20.0.15. Không biết tại sao nhỉ? ai chỉ dùm mình với? thanks các bạn

Mình cũng mới làm xong (version 20.0.015;13/11/2007).
1. Lấy về và cài Nokia PC Sync bản mới nhất có thể, link này là tiếng anh v.6.85
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Nokia_PC_Suite_rel_6_85_14_1_eng_web.exe
(cứ vô nokia.com rồi chọn khu vực mình ở ...).
2. Và tiếp tục tìm đến phần nokia software updater rồi chọn kiểu điện thoại của mình, rồi bấm next , next, next và download cái phần software update về, ở đây là bản tiếng anh nha bạn, còn tiếng khác thì bạn cứ theo trên mà tìm hén:
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_en.exe
3. Download xong thì cắm máy vô bắt đầu install thôi (có điều phải copy hết những gì mình lưu trong máy ra, bởi nó sẽ xóa hết và nên có Net đường truyền khá tí, tại mình thấy nó lại phải download tiếp file hơn 100Mb lận) . Trong lúc update máy sẽ tự động reboot và đến khi hoàn tất hầu như đều tự động cả.
Hi vọng là bạn hiểu được ý mình giải thích, tại mình cũng không rành hướng dẫn cho lắm, chỉ vọc rồi làm liều thôi, hihih

DEVIL_BESIDE_YOU

sau đây là nguyên văn nó báo khi mình up đây mấy pro xem giùm nha..
Network connection lost.check your network connection ỏ whatever a firewall
is preventing the application from working properly.

longcambinh

Các Bác cho em hỏi vấn đề này nhé, mình sài con N73ME:
1. Em vừa up firmware xong nhưng trong quá trình chọn máy để up thì em chỉ thấy N73 thôi (tìm hoài không thấy N73ME) không biết sau khi up xong thì con N73ME của mình vẫn là chính nó hay là bị chuyển sang N73?
2. Sau khi up xong thì những chương trình em cài trong thẻ bị mất hết nhưng trong Tool -> App.mgr thì nó vẫn còn nhưng ở tình trạng Not install. Click vào đó để instal thì không đựơc. Làm sao xóa nó?
3. Mỗi lần em restart máy xong thì nó ở tình trạng installing rất lâu (khoảng 10p). Sau đó nó báo không thể hoàn thành install từ memory card.
4. Cũng trên con N73ME vừa up xong, Em có mấy file video quay từ di động muốn copy sang PC nhưng sau khi paste vào PC thì nó chỉ có 01 Folder PB39B88.tmp trong đó có 01 file FoneFile dung lượng 1KB.

Mong các Bác giúp dùm em. Em cám ơn các Bác rất nhiều. (trong quá trình up firmware cho đến giờ em vẫn để cảd trong máy, chưa tháo ra )

TraiNgheoHn

Các Bác cho em hỏi vấn đề này nhé, mình sài con N73ME:
1. Em vừa up firmware xong nhưng trong quá trình chọn máy để up thì em chỉ thấy N73 thôi (tìm hoài không thấy N73ME) không biết sau khi up xong thì con N73ME của mình vẫn là chính nó hay là bị chuyển sang N73?
2. Sau khi up xong thì những chương trình em cài trong thẻ bị mất hết nhưng trong Tool -> App.mgr thì nó vẫn còn nhưng ở tình trạng Not install. Click vào đó để instal thì không đựơc. Làm sao xóa nó?
3. Mỗi lần em restart máy xong thì nó ở tình trạng installing rất lâu (khoảng 10p). Sau đó nó báo không thể hoàn thành install từ memory card.
4. Cũng trên con N73ME vừa up xong, Em có mấy file video quay từ di động muốn copy sang PC nhưng sau khi paste vào PC thì nó chỉ có 01 Folder PB39B88.tmp trong đó có 01 file FoneFile dung lượng 1KB.

Mong các Bác giúp dùm em. Em cám ơn các Bác rất nhiều. (trong quá trình up firmware cho đến giờ em vẫn để cảd trong máy, chưa tháo ra )

1>Bạn yên tâm là con của bạn vẫn là ME,chỉ có thường lên ME thôi chứ không có chiều ngược như bạn nghĩ.
2>Bạn cứ remove bình thường,vào file đó và remove thôi(yên tâm đi,không sao đâu mà)
3>Bạn hãy vào thẻ nhớ tìm đến private xóa hết các file sis và sisx đi là ok
4>Mình không hiểu lắm.

* Thông thường sau khi up FW xong nên 4mat lại thẻ để cho máy chạy mượt hơn.Chúc bạn thành công

dart0302

Mình ở quận tân Phú bạn nào bít up cái 3250 thì làm dùm mình với sẽ có hậu tạ nha. do cái PC của mình ko chạy đc NSU nên potay rùi
phone : 0908240555

longcambinh

1>Bạn yên tâm là con của bạn vẫn là ME,chỉ có thường lên ME thôi chứ không có chiều ngược như bạn nghĩ.
2>Bạn cứ remove bình thường,vào file đó và remove thôi(yên tâm đi,không sao đâu mà)
3>Bạn hãy vào thẻ nhớ tìm đến private xóa hết các file sis và sisx đi là ok
4>Mình không hiểu lắm.

* Thông thường sau khi up FW xong nên 4mat lại thẻ để cho máy chạy mượt hơn.Chúc bạn thành công

Thật lòng cám ơn bạn traingheohn rất nhiều. Mình đã làm theo chỉ dẫn của bạn và đã thành công. Riêng mục 4, nhờ diễn đàn này và nhờ bài viết của bạn Kojiro nên mình cũng đã giải quyết xong luôn. Số là do mình copy file ở chế độ PC suite nên nó không cho copy file có dung lượng lớn (file video của mình 130Mb). Mình đã chuyển sang chế độ Mass storage nên OK. Một lần nữa mình xin cám ơn các bạn ở diễn đàn này rất nhiều, đặc biệt là các bạn đã trực tiếp giúp mình như nguyenpa, traingheohn và Kojiro. Xin cám ơn.