• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Kojiro

Super V.I.P
Anh Admin cho Em hỏi thêm nhé vì Em không muốn có sụ cố khi thay Code va Up Fw.....
1, cái code A cho E là dùng cho N73 music đúng không Anh?

2, nếu Em up lại Fw thì Em dùng NSU của châu Âu hay Châu á vậy Anh?

Em không được thông minh lắm nên mong Anh trả lời sớm để Em làm thành công nhé !!!
Cảm Ơn Anh rất nhiều !!! ;;)

Trả lời nhé:

- Code đó là code N73ME

- Khi bạn đổi code và up bằng code trên thì fw của bạn sẽ là Châu Á.

dungva

Trả lời nhé:

- Code đó là code N73ME

- Khi bạn đổi code và up bằng code trên thì fw của bạn sẽ là Châu Á.

Anh ơi !!! sao quá trinh thay code có lâu không Anh ? sao Em chờ lâu quá không thấy báo là được mà chỉ thấy dòng chữ write new value... doneready cứ nháy nháy hoài... không biết là có bị hỏng ở đâu không nữa vì nó không báo lỗi... hix ! Em kém quá !!!

Kojiro

Super V.I.P
Anh ơi !!! sao quá trinh thay code có lâu không Anh ? sao Em chờ lâu quá không thấy báo là được mà chỉ thấy dòng chữ write new value... doneready cứ nháy nháy hoài... không biết là có bị hỏng ở đâu không nữa vì nó không báo lỗi... hix ! Em kém quá !!!

Bạn không để ý chứ khi bạn cắm vào NSS, bạn sẽ thấy code cũ. Bạn làm theo hướng dẫn, bạn thay code. Sau khi xong xuôi, bạn chỉ cần dùng NSS kiểm tra lại xem máy đang dùng code gì là biết nó xong hay chưa. Theo mình khi có câu đó là ok rồi.

locqn

7610 có nâng cấp filmware được không mấy pro.
mình dùng filmware V 6.0522.0 02-06-05

Hungpdahl

Well-Known Member
7610 thì không dùng cách này nâng cấp được.Muốn nâng cấp thì qua của hàng họ dùng Box để flash thui.

linhntk3788

Sao em upgrade firmware được rùi nhưng khi tìm wifi thì lại không được vậy,em đã làm mọi cách nhưng vẫn không được.Các bác giúp em với!!! Thanks..

Em quên nói, em đang đung E65.Thanks các pro

Last edited by a moderator:

Hungpdahl

Well-Known Member
Trước khi up lên firmware mới wifi còn hoạt động tốt không?Nếu vẫn tốt thì do lỗi firmware,hay xung phần mềm nào đó...Bạn thử dùng cách *#7370# xem có kết quả không.Nếu vẫn không được thì qua của hàng nào đó bảo họ nâng lên V nào cao nhất bằng Box là ok.

Kenji1992

Trước tiên các bạn vào trang web

Mã:
http://europe.nokia.com/A4579163

...
Chúc Các Bạn Thành Công ;)

BatKid

Bạn ơi cho mình hỏi . mình dùng 3250 (RM-38) phiên bản 4.21 mình có thể nâng câp lên cao hơn hok . bạn có thể trả lời nhanh cho mình hok

Last edited by a moderator:

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn ơi cho mình hỏi . mình dùng 3250 (RM-38) phiên bản 4.21 mình có thể nâng câp lên cao hơn hok . bạn có thể trả lời nhanh cho mình hok

Gắn vào rồi cho nó check - Nếu có FW mới thì sẽ tự động cập nhật cho bạn.

tieuphongbk

Chào bạn, mình đang muốn update FW của 3250 của mình. Theo mình tìm hiểu thì có 2 cách:
1. Update bình thường để lên FW 3.24 (máy mình hiện tại là 3.21, chạy bị nhiều lỗi như dùng 1 thời gian gửi tin nhắn bị chậm, camera sau 1 tgian cũng ko vào đc).
2. Update lên Xpress Music.
Bạn cho mình biết nên làm theo cách nào đc ko? Và so sánh 2 cách?
Nếu chuyển lên Xpress Music thì dùng code nào trong các code mà bạn đã cho (mình chỉ cần đọc được tiếng Việt thôi).

3250-RM38

0526302 TAIWAN
0526270 APAC2
0526266 CHINA
0526278 APAC1
0526282 PHILIPPINES
0526286 APAC4 - Australia
0526290 APAC4 - New Zealand
0526274 THAILAND
0526294 INDONESIA
0526295 INDIA

hoangan123

cho mình hỏi cái này muốn updater thì pc phải nối mạng ah ,liệu có cách nào mà không phải nối mạng không vậy?

Hungpdahl

Well-Known Member
Chính xác là pc fai nối mạng.Cũng có cách khác nhưng bạn fai mua hộp box về để flash an toàn hơn.

hoangan123

mua hộp box là sao hả bạn.cái này không có Firmware để flash không cấn nối mạng sao?

bingo

Firmware mới nhất của 7610 là bao nhiêu? Có ai tìm giúp mình link download được ko? Cảm ơn.